ถามคับฝากะโปรงแคฟล่า

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย dumie, 6 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dumie

dumie New Member Member

13
    0
    0
    คือว่าผมขับekปี99คับอยากใส่ฝากะโปรงแคฟล่าแต่ไม่รู้เรื่งเลยคับ
    จึงอยากถามพวกพี่ๆๆว่าราคาเท่าไหรคับมีกี่แบบคับและมือ2ด้วยคับ (สมาชิกใหม่คับ)ขอบคุณคับ ​

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ที่ trc 12900 เป็นลาย 2 ซื้อได้เลย งานนอก
    ที่ yatt ประมาณ 16000 ต้องสั่งทำเอาลายไหนก็ได้

3. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    แล้วของพี่จิ๊บอ่ะเมื่อไหร่จะถอดครับผมรอซื้อต่ออยู่.............อิอิ

4. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    รอผม ไม่ได้ใส่ แน่ๆอะครับ จัดไป หล่อๆๆ:D:D

5. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    ลองแวะไปดูงานtrcก่อนได้ครับว่าถูกใจป่าว ^_^

มีสองแบบ แบบเรียบและแบบรู ของเพิ่งมาใหม่ครับหลังจากขายหมดไปนาน ^_^

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตามด้านบนเลยครับ

7. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ที่trcนอกจากที่บางนาแล้วยังมีสาขาตรงอื่นอีกไหมครับ

8. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ปทุมวันไง ไกล้ที่ทำงานเราหน่อย

9. dumie

dumie New Member Member

13
    0
    0
    ขอบคุณพี่ทุกคนมากคับเดียวจะไปดูคับ

10. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    แล้วแบบมีรูหน้าฝนเขาทำไงไม่ให้น้ำเข้าไปในห้องเครื่องครับ
    สงสัยมานานแล้วครับ

11. ถ้าเป็นของนอกแท้ ๆ อย่างของ Evo หรืออะไรทำนองเนี๊ยะ เค้าจะมีถาดรองน้ำ อยู่ใต้ฝากระโปรงอีกทีนึงครับ

12. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ คุณเต้ ได้ความรู้เพิ่มอีก

13. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ผมชอบงานวายแอทครับ

สนนราคา 16000 ลด 10 % เหลือ 14400 งานสวยเนียน

14. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    TRC ปทุมวัน ซอย จุฬา 12 เบอร์โทร 02611-9516 ถึง9

15. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    อยากทราบว่า งาน ไทยทำ กับ งานนอก มัน ต่างกันตรงไหนหรอครับ

แล้ว ฝาเคฟร่า นี่มัน มี อายุ การใช้งานไหมอ่าครับ หรือ เหมือน ฝาโปรงเดิมๆ ทั่วไป

ขอบคุณครับ

16. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ส่วนมากจะแตกต่างกันเรื่องความเนียน การเข้ารูปเวลาใส่กับรถครับ อายุการใช้งานถ้ารักษาดีๆ ก็ใช้กันยาวเลย

บางร้านถ้าใช้เรซิ่น แลคเกอร์ไม่ได้ ก็มีสิทธิ์ลอก หรือ ไม่เงาเกิดขึ้นได้ถ้าใช้ไปนานๆ

ถ้าอยากซื้อมีแนะนำ 2 ที่ ของไทยก็เป็นร้าน y-att อันนี้เนียนเข้ารูป งานทุกอย่างมาตรฐานเดียวกัน

อีกี่คือของ ร้าน trc เป็นงานของใต้หวัน อันนี้ก็เนียนดีเช่นเดียวกัน กระดูกงูใต้ฝากระโปรงทำสวยกว่า

yatt ด้วยซ้ำ ราคาถูกว่า yatt ครับ

17. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ฝากระโปรงรุ่น EK งานวายแอท ไม่มีกระดุกงูครับ มีแต่โครงขอบแบบกรอบรูปเท่านั้น
    ที่ผมใช้อยู่งานแข็งแรงดีนะครับ
    ขับ 140 ไม่มีสั่นแต่ขาคนขับบอกพอแล้ววว

ถ้าอยากเห็นงนวายแอทมาดูของผมได้ครับ

18. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ยังไม่เคยเห็นงาน yatt แต่งาน trc เคยเจอแล้ว ก็เนียนดีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้