อยากเป็น Type R ขอความเห็นครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย saburo, 9 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. saburo

saburo New Member Member

106
    0
    0
    ถ้าผมสั่ง EK9 เข้ามาสับมันจะคุ้มกว่าหรือเปล่าครับ(กับมานั่งซื้อทีละชิ้น 2ชิ้น)รถผม coupe 96 ตัวที่จะสั่งเป็น lev ราคาประมาณ 2 แสนกลาง เห็นเค้าบอกว่าครบ กระจกหน้า แอร์3ปุ่ม ครบครับ แล้วโครงที่ติดมาเค้าขายทิ้งยังไงครับหรือชั่งกิโลอย่างเดียว ขอบคุณครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เครื่อง b16b
    ภายใน เบาะหน้า หลัง คอนโซล ไมล์ กรอบแอร์ ขาคันเร่ง เบรค ครัช พรมพื้น พรมชิ้น ด้ามเกียร์ หัวเกียร์
    โช๊ค type r ล้อ type r ดุม , เบรค
    แปลงหน้าเลฟ พร้อมกระจัง ไฟ ลิ้นหน้า
    หม้อลม ค้ำโช๊ค กันโคลงหน้า กันโคลงหลัง

ตีแล้ว สูสีครับ อาจจะแพงกว่าซื้อทีละชิ้นนิดหน่อย แต่ทีเดียวจบ แต่เงินไม่ใช่น้อยเลยน่ะครับ สองแสนกลาง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:31:47 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:31:31 ----------

เครื่อง b16b
    ภายใน เบาะหน้า หลัง คอนโซล ไมล์ กรอบแอร์ ขาคันเร่ง เบรค ครัช พรมพื้น พรมชิ้น ด้ามเกียร์ หัวเกียร์
    โช๊ค type r ล้อ type r ดุม , เบรค
    แปลงหน้าเลฟ พร้อมกระจัง ไฟ ลิ้นหน้า
    หม้อลม ค้ำโช๊ค กันโคลงหน้า กันโคลงหลัง

ตีแล้ว สูสีครับ อาจจะแพงกว่าซื้อทีละชิ้นนิดหน่อย แต่ทีเดียวจบ แต่เงินไม่ใช่น้อยเลยน่ะครับ สองแสนกลาง

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ถ้าไม่คิดมาก ก็คุ้มครับ ไม่ต้องเสียเวลามาหาของ มาลองของ สับได้ทันทีเลย

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    คุ้มจริงเคยแล้ว ครบๆทุกวันนี้เพราะเล่นทีเป็นลำ สบายๆครบๆ

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้ามีเงินสดๆเลย ผมว่ามันคุ้มนะคับ สลับทีเดียวหล่อคับ แต่ความรู้สึกผม ทำที่ละชิ้นสนุกดีคับ แต่จะเหนื่อย ของบางชิ้นจะหายาก บางชิ้นแพงคับ แต่งเสร็จครบๆแล้วไม่นานเดี๋ยวเบื่อแล้วอาจจะขายคับ

6. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ถ้าเงินถึงและใจร้อนก็ซื้อทั้งหัวไปเลยคับจบดี แต่ความคิดผมนะหาของเองทีละอย่างดีกว่าสนุกดีได้ความรู้ด้วยแถมฟลุ๊กๆอาจได้ของถูกอีกต่างหาก

7. คุ้มกว่าแน่นอนครับ เพราะได้ทั้งเครื่องแบบเต็มระบบ แอร์เต็มระบบ ภายใน ภายนอก อุปกรณ์ตกแต่งครบทุกเม็ด
    เบาะหน้า พวงมาลัย ไมล์ พรม อะไหล่ช่วงล่าง ดุม เบรค กันโคลง กระจกเขียว เบลท์ดำ ครอบเบรคมือ ด้ามเกียร์
    หัวเกียร์...โอ๊ย เพียบ เพราะพูดกันง่าย ๆ ก็คือใช้ของเดิมได้แค่ตัวถัง กับกระจกบานหลัง และชุดฝาท้าย ไฟท้าย
    เท่านั้นเองครับ ที่เหลือสลับได้ทั้งคัน

โครงหน้าตัดเดิม แผงแอร์ อะไหล่เดิม อะไหล่ช่วงล่างที่ไม่ได้ใช้ ขายเอาทุนคืนได้อีกหลายหมื่นอยู่ ถ้าไม่รีบขาย
    ใจเย็น ๆ ก็เก็บไว้ซ่อมรถได้อีกยาว ๆ

สรุปว่าคุ้มกว่าซื้อทีละชิ้นครับ ไม่ต้องเสียค่าแรงหลายรอบ ไม่ต้องเสียค่าน้ำมันวิ่งหาของ คุ้มกว่ามาก

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:05:18 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:04:43 ----------

คุ้มกว่าแน่นอนครับ เพราะได้ทั้งเครื่องแบบเต็มระบบ แอร์เต็มระบบ ภายใน ภายนอก อุปกรณ์ตกแต่งครบทุกเม็ด
    เบาะหน้า พวงมาลัย ไมล์ พรม อะไหล่ช่วงล่าง ดุม เบรค กันโคลง กระจกเขียว เบลท์ดำ ครอบเบรคมือ ด้ามเกียร์
    หัวเกียร์...โอ๊ย เพียบ เพราะพูดกันง่าย ๆ ก็คือใช้ของเดิมได้แค่ตัวถัง กับกระจกบานหลัง และชุดฝาท้าย ไฟท้าย
    เท่านั้นเองครับ ที่เหลือสลับได้ทั้งคัน

โครงหน้าตัดเดิม แผงแอร์ อะไหล่เดิม อะไหล่ช่วงล่างที่ไม่ได้ใช้ ขายเอาทุนคืนได้อีกหลายหมื่นอยู่ ถ้าไม่รีบขาย
    ใจเย็น ๆ ก็เก็บไว้ซ่อมรถได้อีกยาว ๆ

สรุปว่าคุ้มกว่าซื้อทีละชิ้นครับ ไม่ต้องเสียค่าแรงหลายรอบ ไม่ต้องเสียค่าน้ำมันวิ่งหาของ คุ้มกว่ามาก

8. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    เห็นด้วยคับซื้อยกหัวจบ ๆ เลย

9. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    คุ้มกว่าครับทีเดียวจบ หล่อครบ

10. saburo

106
    0
    0
    ขอบคุณครับ ว่าจะซื้อยกหัวเลย แล้วค่าสลับประมาณท่าไหร่ครับ รวมเครื่องด้วย มีอู่ไหนแนะนำบ้างครับ ขอบคุณครับ

11. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
  12. ค่าสลับทั้งคัน รวมเครื่อง รวมแอร์ สายไฟ ช่วงล่าง กระจก อุปกรณ์ภายนอก ภายในทั้งหมด ประมาณ 1 หมื่นบาทครับ

13. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ยอดเยี่ยมครับคุณเต้

14. saburo

106
    0
    0
    อู่แถวๆฝั่งธนมีบ้างไหมอ่ะครับ หรือ มีอู่ไหนแนะนำช่วยแนะนำด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้