ประกาศ ; ยืนยันกำหนดการแข่งขัน AWD Hyper Drag#2 วันเสาร์ที่20มี.ค.53 ตามกำหนดการเดิมครับ / รายละเอีย

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 9 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ประกาศ ; ยืนยันกำหนดการแข่งขัน AWD Hyper Drag#2
    วันเสาร์ที่20มี.ค.53 ตามกำหนดการเดิมครับ

สมาชิกทุกท่านที่สมัครไว้แล้ว เตรียมรถกันได้เลยครับ

มีเรื่องเพิ่มเติม คือ
    1. สมาชิกที่ไม่สามารถร่วมแข่งขันได้ และต้องการรับค่าสมัครคืน ให้ลงชื่อแจ้งความจำนงค์ไว้ในกระทู้นี้+หมายเลขบัญชี / พี่โอจะโอนค่าสมัครคืนให้ครับ
    2. สมาชิกที่ไม่สามารถร่วมแข่งขันได้ แต่ ไม่ต้องการรับค่าสมัครคืน(เงินที่ไม่คืนจะนำไปบริจาคสถานสงเคราะห์ รวมกับเงินที่เหลือทั้งหมด)
    ท่านจะสามารถมีสิทธิ์จับฉลากรางวัลใหญ่ในงานได้ 1 สิทธิ์ตามปกติครับ
    ถ้าจับได้กรรมการจะแจ้งให้รับทราบและดำเนินการขอรับรางวัลในภายหลังได้
    3. สมาชิกที่ต้องการสมัครเพิ่ม รับสมัครเฉพาะสมาชิกของ EvoTh / SSS / MitsuSport เท่านั้น ค่าสมัคร 800 บาท
    ให้ท่านที่ต้องการสมัครเพิ่ม ลงชื่อในกระทู้นี้+โอนเงิน ก่อนวันที่ 15มีค.53 นี้เท่านั้นครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน
    :cool:

2. streetking

streetking New Member Member

4
    0
    0
    ผมยิ้วครับ สมาชิก No.108 งานเริ่มกี่โมงครับพี่ ผมสมาชิกใหม่อยากไปร่วมด้วย จะได้เป็นหนึ่งในครอบครัว Evolution thailand ครับ

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ไปได้เลยคับ ถ้าอยากวิ่ง ก็สมัคร ก่อนวันที่ 15

น่าจะไปถงสนามสัก 11 โมง หรือ ก่อนเที่ยงนะคับ ไปพบปะพูดคุยกันก่อน

หรือถ้าอยากขับไปพร้อมๆกัน เดียวนัดกันอีกทีว่า เจอกันที่ไหนแล้ว ขับไปพร้อมๆกันคับ

4. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    แจ้งถึงเรื่องค่าสมัครที่มีการปรับเป็น 800 บาท นะครับ ว่าในเรื่องดังกล่าว ทางผู้จัดไม่ได้ต้องการกำไร หรือเงินเพิ่มแต่อย่างใด
    แต่เราได้ประชุมกันแล้ว และมีความเห็นว่า ผู้สมัครเดิมจ่ายเงินเสร็จสิ้นตั้งแต่วันที่ 12 กพ. 53 ดังนั้น จึงควรจะมีข้อแตกต่างหรือสิทธิประโยชน์บ้างเพื่อความแฟร์
    โดยในการนี้ เงินที่ได้เพิ่ม นอกจากจะนำไปจัดของรางวัลเพิ่มเพื่อความมันแล้ว เงินที่เหลือก็จะนำไปทำบุญด้วย ซึ่งที่ผ่านมา งาน AWD Hyper จัดมาแล้ว 6 ครั้ง ไม่เคยมีกำไร มีแต่เสมอทุนกับขาดทุนเท่านั้น ที่ยังจัดกันอยู่
    เพราะชอบและสนุก รวมถึงเพราะอยากพัฒนากลุ่ม AWD ให้เป็นตัวอย่างที่ดีในเรื่องการแข่งขันในสนามเท่านั้น
    จึงอยากแจ้งให้พวกเราบางกลุ่มที่มีความเข้าใจคลาดเคลื่อนในเรื่องนี้ และวิจารณ์พวกผมไม่ตรงกับความเป็นจริง ให้รับทราบด้วยนะครับ

พัทยา@MRC#012 ถูกใจสิ่งนี้
  5. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
  6. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    รับทราบคับพี่ๆ จะได้เตรียมตัวและรถไว้คับ

7. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    พอดีไปได้ข่าวมาจาก club4G ว่ามี sponsor เข้ามาช่วยหลายเจ้า ....อีกทั้งยังมีรถยี่ห้ออื่นมาเพิ่มเติม ไม่ว่าจะเป็น SR RB JZ และกติกาก็เปลี่ยนแปลงไปบ้าง.......
    ตามนี้อ่ะครับพี่โอ๋...... (ผมไม่ชัวร์ข่าวน่ะครับ แต่เห็นทำออกมาเป็นแบนเนอร์เลย) ที่หน้า 13 อ่ะครับ....
    http://www.club4g.com/index.php/topic,140865.360.html

ทั้งเรื่องโบเดิม โบซิ่ง เห็นมีเขา มีเวสเกตเข้ามาเกี่ยวอีก.... ลิ้นปีกก็ด้วย เริ่ม งง แล้วครับ

8. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    มันไม่เกี่ยวกันนิครับ งานเราก็งานเรา
    ของเค้ามันงานปกติสนามหรือเปล่า
    งานเรากลางวัน งานเค้าน่าจะกลางคืนนะพี่

9. streetking

streetking New Member Member

4
    0
    0

อย่าลืมแจ้งจุดรวมพล และ เวลา ด้วยนะครับคุณ เดี่ยว

10. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    รายการที่ต๊อก งง ตามใบโปสเตอร์ ก็คือ รายการปกติในเสาร์สัปดาห์ที่3 ในช่วงค่ำของพี่บัง ที่เป็นผู้จัดเสาร์3
    ซึ่งเป็นรายการหลักที่วางแผนร่วมกับสปอร์เซอร์ที่จัดตลอดทั้งปี 2553

ส่วนรายการ AWD Hyper Drag#2 ของเราเช่าสนามช่วงกลางวัน 11.00-17.00 น.
    ตามกำหนดการและกติกาเดิมตามปกติ ไม่เปลี่ยนแปลง
    มีสิ่งเดียวที่เปลี่ยนแปลงคือ ของรางวัลที่มีมูลค่ามากขึ้น

ซึ่งมติทางกลุ่มคณะกรรมการทั้ง3ชมรม เน้นไปที่ มิตรภาพของกลุ่มสมาชิกขับสี่เป็นหลัก
    ไม่มีเรื่องผลกำไรหรือธุรกิจแอบแฝงเกี่ยวกับการแข่งขันใดๆทั้งสิ้นครับ
    ยกเว้นกลุ่มเพื่อนสมาชิกเจ้าของกิจการต่างๆจะแลกเปลี่ยนข้อมูลส่วนตัวในเรื่องธุรกิจที่ตนเองรับผิดชอบอยู่จากการได้ทำความรู้จักกัน
    ผลแพ้-ชนะยิ่งไม่สำคัญ เท่ากับ Relationshipจากกลุ่มขับสี่จากทุกอู่จะได้มาทำความรู้จักกัน
    ทั้งคณะกรรมการทั้ง3ชมรม ส่วนมากเป็นเจ้าของกิจการ,ผู้บริหารระดับสูง และ ข้าราชการระดับผู้บริหารระดับสูงกันหลายท่าน
    ชื่อเสียงและเกรียติยศในหน้าที่การงานของคณะกรรมการแต่ละท่าน
    คงไม่คุ้มค่ากับการเสียเวลามาจัดแข่งขันเพื่อหวังผลกำไรต่างๆจากสปอร์เซอร์หรือจากสมาชิกครับ
    สปอร์เซอร์ทุกเจ้าที่เข้ามาให้การสนับสนุนการจัด AWD Hyper ทั้ง 6 ครั้งที่ผ่านมา
    ทุกท่านที่เข้ามาสนับสนุน มาจากมิตรภาพเพื่อนฝูงส่วนตัวกันทั้งสิ้นครับ
    ไม่มีการเจรจราธุรกิจกับสปอร์เซอร์ใดๆเกิดขึ้นในรายการ AWD Hyper ครับ

ผมเห็นพี่โอกับพี่หนึ่งSSS ออกเงินตัวเองคนละหลายหมื่นบาท มาให้พวกเราวิ่งในหลายครั้งที่ผ่านมาแล้ว เหนื่อยแทนครับ
    เพราะโอกาสขาดทุนมีสูงมาก อย่างพีระก็ต้องสำรองจ่ายไปก่อน 60,000 บาท สนามนครชัยศรีก็ต้องสำรองจ่ายไปก่อน 45,000บาท
    โดยที่ไม่ทราบแน่ชัดว่าจะมีผู้สมัครถึงตามจำนวนที่จะหารค่าสนามได้หรือไม่ เพราะสนามพวกนี้ต้องจองล่วงหน้ากันแทบจะข้ามปีครับ
    โอกาสขาดทุนจึงมีสูงครับ แต่ก็ยังอุตส่าห์จัดสำเร็จมาได้ถึง 6 ครั้ง
    ต้องปรบมือให้จริงๆครับ

ช่วงนี้อะไรๆในบ้านเมืองก็สับสน การบริโภคข่าวสารๆใด ผู้ฟังต้องใช้วิจารณญาณอย่างมากครับ

11. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ขอบคุณผู้จัดทุกๆท่านที่จัดงานสนุกๆให้พวกเราได้มาร่วมสังสรรกัน
    แต่ผมอดไปๆๆๆซื้อตั๋วไปเที่ยวไว้แล้ว จะไม่ไปเที่ยวก็โดนเมียด่าแน่ๆ
    ปล.ผมไม่รับเงินคืนครับ

12. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผู้จัดเหนื่อยมากจริงๆครับ
    เหนื่อยจนผมว่าควรจะมีอะไรให้ผู้จัดบ้างครับ
    ไม่ต้องเป็นเงินก็ได้

ผู้จัดสุดยอดครับ
    พี่ผม ครับ พี่ผม

13. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ขอลงเพิ่มครับบ

โอน ธนาคารกรุงไทยฯ สาขาย่อยกระทรวงการคลัง
    ชื่อบัญชี นส ศิริพร สุขศรี เลขที่บัญชี 068-007945-9

ใช่มั้ยครับ
    โอนแล้วเดี๋ยว ส่งใบสมัครกับสลิปที่เมล์พี่โอ ครับ

14. Ball evo7

Ball evo7 New Member Member

81
    0
    0
    อยากไป ด้วย คับ น่าเสียดาย จองทัวร์ ไป เกาหลี ซะแล้ว
    แต่ กลับ มาทัน วันที่ 30 อยู่ ครับ

15. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อยากไปจังเลย แต่ยังไม่มีอนาคตเลยโอ๋........................ว่าแต่จะมีม๊อบเนี่ยไม่รู้จะยืดเยื้อไปถึงเสาร์ที่ 20 หรือเปล่า ไม่งั้นไม่ได้ไปแน่ เพราะโดนปิดทางหมดอ่ะ

16. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    โอนได้เลยครับ

17. KONGKUB

2,256
    14
    38
    แก้ไขนะครับ

จากการที่สอบถามพี่บัง ผู้จัดงาน งานตามประกาศ มีจริง จัดตอนกลางวัน
    แต่ผู้จัดสัญญากับเรา จะจัดงานของเราให้จบก่อน จึงจะเริ่มจัดรุ่นอื่นครับ

18. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ม้วนเดียวจบ ไม่มียืดเยื้อครับ
    เตรียมตัวกันเอาเองครับ

19. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    งานครั้งนี้ คงจะต้องเร่งสักหน่อยครับ เพราะมีอีกงานจะจัดต่อจากเรา

แต่ผู้ที่ให้เช่าสนามยืนยันว่า ตอนรุ่นเราแข่งจะไม่มีการเอางานอื่นมาแซมเลย

ซึ่งก็ขอให้พวกเราเร่งกันและไม่เริ่มงานเลท เพราะคงต้องเห็นใจทางด้านผู้ให้เช่าสนามกับเจ้าของงานเดิมในวันที่ 20 มีค 53

ที่ให้พวกเรามาแทรกเวลาได้

20. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ปิด เส้นทาง เดินทางไปทำงานผมหมดเลย อะ

แต่ไม่เป็นไร ผม ไปแข่งแน่นอน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 09:27:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:27:25 ----------

ปิด เส้นทาง เดินทางไปทำงานผมหมดเลย อะ

แต่ไม่เป็นไร ผม ไปแข่งแน่นอน

21. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เริ่มแข่งขัน 13.15 น. ทันทีครับ น่าจะจบการแข่งขันทั้งหมดไม่เกิน 16.00 น.
    กติกา และ รายละเอียดต่างๆ ตามนี้ครับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?716311

ตอนนี้น่าจะได้ Motor Track มาเป็นผู้สนับสนุนเพิ่มอีก
    ส่วน กระดิงแดง รอผลอนุมัติก่อนครับ ว่าจะทันเสาร์หน้าหรือไม่

22. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    มาติดตามข่าวสาร ครับ เอาใจช่วย อย่าให้ต้องเลื่อนอีกเลย น่ะ

23. toom evo

587
    2
    0
    มารอติดตามด้วยอีกคนคับ

24. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48

ขอลงเพิ่ม แล้ว โอนตามนี้ด้วยคนนะครับ คุนพี่

แล้ว ใบสมัคร ส่งไป ที่ไหนอ่ะครับ รบกวนด้วยครับ หาม่ะเจอ อ่ะครับ

25. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    รถเข้ามือหมออีกแล้ว..... จะเสร็จทันมั้ยเนี่ยยยยยย

26. toom evo

587
    2
    0

รถไม่สบายเหรอคับท่านต๊อก แล้วโช๊คผมยังสนใจอยู่ป่าวคับท่าน

27. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    [email protected] ครับ

28. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ขอบคุนครับพี่ โอนวันนี้เลยครับ

:D

ใบสมัคร กาลังกรอก ตามไปครับ :D

29. chang

4,985
    57
    48
    พี่คร๊าบบบ

ตกลง รุ่น Lady มีอยู่มั้ยครับ

ว่า จาให้แฟนลงขับดู ใช้รถที่ผมขับ ได้ใช่มั้ยครับ

แต่ พอดีในใบสมัคร ไม่มีให้ลงสมัครรุ่นนี้อ่ะครับ

รบกวนด้วยครับ อยากเอาแฟนไป ซิ่งด้วยครับ

30. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ขอโอนพรุ่งนี้นะครับ

พึ่งกลับจากตางจังหวัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้