อยากทราบวิธีปรับเทอร์โมสตัท

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pickky, 10 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pickky

pickky New Member Member

72
    0
    0
    คืออยากรู้ว่ามันปรับตั้งตรงไหนครับอยากให้แอร์ทำงานนานขึ้นครับ ผมก้มดูที่ตู้แอร์แล้วเห็นตัวเทอร์โมสตัท แต่ไม่เห็นตัวปรับตั้งมันขอคำชี้แนะหน่อยครับ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ของเดิมมันติดอยู่ที่ตู้คอยส์เย็นใช่มั๊ย แล้วแผงปรับมันต้องมีลวดดึงปรับจากก้านแผงลงไปหาเทอโมอ่ะครับ สงสัยลวดไม่มีมั้งครับ หรือไม่ก็ลองก้มดูใหม่ อาจจะหลุดก็ได้ครับ

3. pickky

pickky New Member Member

72
    0
    0
    จะลองทำตามแนะนำครับกระผม

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ดูยังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้