คราบน้ำมัน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Red_devil99, 20 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Red_devil99

Red_devil99 New Member Member

48
    0
    0
    สวัสดีครับ พี่ ๆ ผมใช้ B16A MT พอดีมีคราบน้ำมันซึ้มบริเวณด้านซ้ายตามรูป รบกวนสอบถามหน่อยครับว่าน่าจะเกิดจากอะไร ขอบคุณมากครับ

2. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    รอท่านอื่นมาช่วยตอบ ..... รอเก็บข้อมูลด้วยครับ

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอด้วยคนคับ

4. Red_devil99

48
    0
    0
    รอเช่นกันครับ

5. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    มีรูปมุมกว้างกว่านี้มั้ยครับ

6. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    ภาพมองไม่รู้ขอภาพมุมกว้างๆหน่อยคับ

7. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    น้ำทิ้งจากตู้แอร์หรือเปล่าครับ เพราะท่อน้ำทิ้งก็อยู่บริเวณนั้น

ส่วนถ้าเป็นน้ำมันจริงๆ ก็ดูที่อ่างน้ำมันเครื่องว่าประเกนซึมหรือเปล่า เวลาขับเร็ซๆ น้ำมันเครื่อมันจะกระเด็นไปโดนบริเวณนั้นครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:52:17 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:52:00 ----------

น้ำทิ้งจากตู้แอร์หรือเปล่าครับ เพราะท่อน้ำทิ้งก็อยู่บริเวณนั้น

ส่วนถ้าเป็นน้ำมันจริงๆ ก็ดูที่อ่างน้ำมันเครื่องว่าประเกนซึมหรือเปล่า เวลาขับเร็ซๆ น้ำมันเครื่อมันจะกระเด็นไปโดนบริเวณนั้นครับ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับพี่โอ

9. Red_devil99

48
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุก ๆ ความเห็นนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้