ถังน้ำมัน คุณเป็นแบบนี้รึป่าว...................

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย virus_x, 11 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าผมเอา nv กะบะไปวางเบาะหลัง มันต้องถอดถังน้ำมันเชื้อเพลิง ออกก่อน พอถอดถังน้ำมันออกมาถึงกะตกใจสภาพด้านบน(อย่างว่ามันล้างไม่ได้เพราะว่ามันอยู่ด้านบนติดกับพื้นรถ) ก็อย่างว่าแหละครับรถผมมันไม่ใช่มือ1 ไม่รู้ว่าผ่านมากี่มือ เจ้าของคนเก่าๆเอาไปวิ่งที่ไหนมาบ้างก็มิอาจจะรู้ได้ สภาพก็อย่างที่เห็น เอารถไปล้างอัดฉีดมาแล้วหลายครั้งครับ ก็ยังเป็นแบบนี้ ถ้าไม่แกะถังมาดูก็ไม่รู้ว่าสกปรกมากขนาดนี้

สภาพก่อนล้างครับ

หลังจากล้างด้วยเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง(แรงซะสีหลุดเลย) ก็สะอาดพอสมควร

รอจนแห้งสนิททุกซอกทุกมุม ก็ทำการพ่นสีรองพื้นกันสนิม

รอจนสีรองพื้นกันสนิมแห้งก็พ่นสีดำอีกครั้ง ก็เหมือนใหม่เลย

งานนี้หมดค่าสีไปทั้งหมด 200 ครับ เพื่อนๆสมาชิก NV ถังน้ำมันเป็นแบบผมกันรึป่าว ระวังนะครับ

2. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    อย่างกะคนละอัน

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ของผมถอดออกมา ยังสะอาดอยู่ รุ่น คาร์บูเหมือนกัน
    ใครจะเอา มารับที่ผมได้ แจกฟรีอ่ะ วางเครื่องแล้ว ไม่ได้ใช้

:)

อย่าลืม เช็ค ด้วยนะ ตา X ว่า น้ำ เข้า ถัง รึเปล่า อัดน้ำแรงขนาดนั้น เด๋วงานเข้า

ใหม่ ปริ้งๆ เรยยย

:)

4. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ล้างแล้วสะอาดเหมือนใหม่เลยครับ

5. virus_x

483
    3
    0
    อ๋อผมลองแล้วครับตอนล้างผมไม่ได้เอาน้ำมันออกครับ ล้างเสร็จผม เทน้ำมันออกท่ดูทั้งหมดเลย ไม่มีสิ่งแปลกปลอมใดๆครับ

แล้วถังน้ำมันของเก่ง ผมขอจองได้มะ เอามาเก็บไว้เป็นสะแป:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มีนาคม 2010
  6. virus_x

483
    3
    0
    อ๋อผมลองแล้วครับตอนล้างผมไม่ได้เอาน้ำมันออกครับ ล้างเสร็จผม เทน้ำมันออกท่ดูทั้งหมดเลย ไม่มีสิ่งแปลกปลอมใดๆครับ

แล้วถังน้ำมันของเก่ง ผมขอจองได้มะ เอามาเก็บไว้เป็นสะแป:D:D

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ช่วยมาเอาที่บ้านพี่ไปเก็บด้วยปะ ไม่รู้ว่าอยากได้ วันนั้นจะให้เอาไปด้วยเลย

8. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    555 จัดไป คราว นี้ มี เก็บ 2 ใบ เลย

อิอิ

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    แตกต่างมากมาย ก่อนและหลัง...อิๆ...:D

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอามาวันมิตติ้งดิป๋าเบิ้ม เดี๋ยวผมเก็บไว้เองครับ เผื่อมีใครอยากได้เดี๋ยวจะได้ส่งให้เค้าแบบไม่คิดตังค์ เอาแต่ค่าส่งพอ555

11. buem

2,764
    75
    0
    จริงป่าวผมแบกไปเลยนะ

12. virus_x

483
    3
    0
    พี่เบิ้ม ให้ผมอีกใบได้มะ พอดีอ่านกระทู้เมื่อเย็นแล้วเดินไปดูรถที่อู่ พอดีผมแบกถังน้ำมันไปใส่ เด็กที่อู่(คนที่ทำรถให้ผม)เขาถามว่ามีอีกใบไหมของผมมันผุ ผมเลยรับปากว่าได้เดี๋ยวเอามาให้เห็นพี่ที่ผมซื้อเบาะมา เขาจะให้อยู่ ส่วนของเก่งผมขอไว้เป็นสะแป นะไม่ว่ากันนะ คุณอ๊อด และก็ขอบคุณทั้งพี่เบิ้มและคุณเก่งด้วยครับ เด๋วไว้ไปเอาของแล้วไปเอานะครับเก็บไว้ก่อนนะ

13. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    โอวเห็นแล้วอยากจะถอดของตัวองออกมาดูมั่ง น่ากลัวแฮะไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงมั่ง

14. buem

2,764
    75
    0
    มาเมื่อไรบอกด้วยเด๋วเตรียมไว้ให้เลย

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอาไปเล้ย เอาไป เอาไป เอาไปได้เลย อ๊อดไมโครครับ
    ดีนะที่พี่เอ๊กซ์ถอดออกมาก่อน ม่ายงั้นเด็กที่อู่ไม่เห็นสนิมแน่ๆเลย คิดซะว่ายังโชคดีอยู่ครับพี่ รถเสร็จแล้วก็ไม่ต้องไปมิตติ้งอยู่ดีอ่ะ เพราะเป้บอกแคนเซิลแล้วครับ ไว้มาที่พัทยาดีกว่าพี่เห็นโต้งบอกวันที่20นี้อ่ะ เปลี่ยนแล้วครับ ยังงี้ฝาสูบก็ไม่ได้ให้อีกแล้วอ่ะดิ555

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:10:41 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:10:26 ----------

เอาไปเล้ย เอาไป เอาไป เอาไปได้เลย อ๊อดไมโครครับ
    ดีนะที่พี่เอ๊กซ์ถอดออกมาก่อน ม่ายงั้นเด็กที่อู่ไม่เห็นสนิมแน่ๆเลย คิดซะว่ายังโชคดีอยู่ครับพี่ รถเสร็จแล้วก็ไม่ต้องไปมิตติ้งอยู่ดีอ่ะ เพราะเป้บอกแคนเซิลแล้วครับ ไว้มาที่พัทยาดีกว่าพี่เห็นโต้งบอกวันที่20นี้อ่ะ เปลี่ยนแล้วครับ ยังงี้ฝาสูบก็ไม่ได้ให้อีกแล้วอ่ะดิ555

16. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    แจ่ม...

17. singcoohteam

5,303
    108
    0
    แล้วจะไปป่าวครับผม

18. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  19. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    อยากเห็นรูปตอนวางเบาะหลังอะคับ

20. Effect

Effect New Member Member

32
    0
    0
    เห็นถึงความแตกต่างเลย

21. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ของผมยังไม่เคยถอดดูเลย เห็นแต่ด้านล่าง

กลัวจัง จะเป็นอย่างนี้หรือเปล่าก็ไม่รู้

22. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ไม่เคยถอดเช่นกันยังไม่มีโอกาศ

23. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เคยเห็นช่างถอดตอนวางเครื่องที่อู่ครับ ยังสภาพดีครับ เลยไม่กังวลเท่าไหร่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้