สอบถามเรื่องการเปลี่ยนยาง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pk1, 13 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pk1

pk1 New Member Member

64
    2
    0
    คือวันนี้รถผมยางรั่ว ขนาดยาง 205/45/16 แล้วมันดันรั่วตรงแก้มยาง
    แล้วยางเพิ่งเปลี่ยนไม่ถึงปี ควรเปลี่ยนคู่ หรือ แค่ข้างเดียว ขอคำแนะนำด้วยครับ:cry:

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    แย่หน่อยนะครับ มันดันมารั่วตรงแกมพอดี ถ้าเป็นผมผมคิดว่าเปลี่ยนทั้งคู่ครับเพราะยางอีกข้างใช้ไปเกิบปีแล้ว ควรเปลี่ยนทั้งคู่ครับ

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ผมคงเปลี่ยนข้างเดียวงบน้อยครับ

4. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    เปลี่ยนข้างเดียวก็ได้ครับถ้าวิ่งไม่เยอะนะ

5. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    ลองเปลี่ยนข้างเดียวก่อนก็ได้ครับ ถ้าข้างที่รั่วเป็นล้อหน้าให้สลับคู่เส้นที่เปลี่ยนใหม่ไปไว้ล้อหลังก่อน แล้วใช้ไปซัก 8000 - 10000 โลแล้วค่อยสลับมาไว้ล้อหน้าอีกทีครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ประหยัดไว้ก่อนครับ เปลี่ยนเส้นเดียวพอ ทนใช้ไปอีกปีนิดๆ เดี๋ยวก็ต้องเปลี่ยนทิ้งอยู่ดี
    เอาเส้นที่เปลี่ยนใหม่ไปไว้หลัง

7. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ถ้าให้ดีก็ต้องเปลี่ยนทั้งคู่อยู่แล้ว แต่ถ้าประหยัดก็ข้างเดียวพอครับ

ปล.เป็นผมๆเปลี่ยนข้างเดียว - -''

8. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    เปลี่ยนคู่ สิครับ อีกเส้นก็เอามาขาย

มันรั่วจากอะไรเหรอครับ ถ้าจู่ ๆ มันแตกขอบ หรือมันรั่วเอง เอาไปเครมได้เลยครับ ซื้อใหม่มายังไม่ครบปีไม่ใช่เหรอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้