รถวิ่งทางเรียบ แล้วมีเสียง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Thepop22, 10 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    วิ่งเกิน 80 ขึ้นไปโดยประมาณครับ จะมีเสียง ดังคล้ายเสียงเพลาขับ เวลาเลี้ยว
    แต่มันดังไม่ถี่เท่าความเร็ว และก็ไม่ได้ดังตลอดด้วยนะครับ มันอยากจะดังมันก็ดัง ไม่นานมันก็หยุดดังไปเอง
    ผมเลยไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นตรงไหนดี ลูกปืนล้อกับช่วงล่างเพิ่งทำไปไม่นาน
    ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับลูกปืนล้ออีกไหม แล้วเพลาขับ จะเป็นไปได้ไหม ทางเรียบ ล้อตรง

2. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    เป็นอยู่เหมือนกันเลย ได้คำตอบแล้ว บอกด้วยนะครับ

3. ยางปีไหนกันครับ ถ้าปีเก่า ๆ เกิน 3 ปี เดาได้ว่าเสียงยางมันหอนแน่นอน

4. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ยางปี 09 ครับ เพิ่งเปลี่ยนไม่นานเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้