ขอถามผู้มีความรู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย IneedYOURhelp!, 13 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. IneedYOURhelp!

IneedYOURhelp! Guest

0
    0
    0
    คือผมจะเปลี่ยนแคมชาร์ฟให้เครื่อง RB26D ETT (ทำมาแย่งพอสมควรแล้วอ่ะครับ เรื่องระบบ น้ำมันเครื่อง และ อื่นๆ ที่ทำให้เครื่องทน)แล้วถึงจะเพิ่มความแรง ผมจึงคิดว่าจะเปลี่ยนแคมพร้อมกับลงเทอโบใหม่เป็น T88-34D ผมเลยจะถามว่าผมควรใช้แคม แบบไหนดีครับ ระหว่าง TOMEI 270 ลิฟ 10.8 , TOMEI 280 ลิฟ 10.8 , หรือ TOMEI 280 ลิฟ 11.5 (ไม่รวมพวกวาร์วนะครับ เพราะเดี๋ยวผมเปลี่ยนใหม่ทั้งชุด) ผมจึงอยากทราบว่า ใส่แคมอันไหนดี ขอบคุญ ณ ที่นี้เลยนะครับ (อยากได้เวลาทำมาเสร๊จๆ แล้วประมาณ 800 ม้าครับ)

2. ช่วยผมหน่อยครับบบบ

3. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    เวปแย่ครับ เข้าแทบไม่ได้เลย แต่ละคนคงเจอปัญหาเดียวกัน
    จะทำให้ Rb26 อึดทนแรง
    มันมีองค์ประกอบหลายอย่างน่ะครับ
    ทำอะไรไปคงต้องดูรายละเอียดกันพอควร เอาเป็นว่าแนะนำให้ปรึกษาพี่จุ๊ฟ HKS ดีกว่าครับ
    ตอนนี้พี่เขาออกมาเปิดอู่ของตัวเองแล้ว อยู่แถว อ่อนนุช74 ในบริเวณเดียวกับ Dynoking เลยครับ
    พี่เขารู้จริง ไม่มั่ว ลองเข้าไปปรึกษาพี่เขาจะดีกว่าครับ วันก่อนเห็น Skyline,Aristo จอดรอทำอยู่
    นอกเหนือจาก จะได้ รถที่ อึดทนแรงแล้ว ยังจะได้รถที่วิ่งได้ตามสไตล์การขับของเราด้วย
    เบอร์พี่จุ๊ฟครับ 089 894 7915

4. ton r30

ton r30 New Member Member

157
    0
    0
    พี่จุ๊ฟเขาใจดี เป็นกันเองมากครับ ลองโทรหาพี่เขาดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้