ต่อภาษีรถยนต์ผ่าน internet

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kc1.6SLX, 15 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    เอาข้อมูลมาฝากครับ.. การต่อภาษีรถยนต์ผ่าน internethttps://www.dlte-serv.in.th/dltWeb/
    1. สมัครสมาชิกที่เวบขนส่งก่อน ซึ่งการสมัครทำโดยใช้เลขบัตรประชาชน
    และระบบจะ gen password มาให้

2. log in เข้าระบบ แล้วทำการลงทะเบียนหมายเลขทะเบียนรถของเรา

3. เลือกต่อภาษี ซึ่งจะมี option การจ่ายเงิน 3 แบบ

3.1 หักบัญชีธนาคาร
    3.2 พิมพ์เอกสารไปจ่ายเองที่ธนาคารหรือ ATM ก็ได้ เสียค่าธรรมเนียม 20 บาท
    3.3 จ่ายผ่านบัตรเครดิต เสียค่าธรรมบัตรเครดิต 2% เอง

เมื่อจ่ายเงินแล้ว ขนส่งจะส่งใบเสร็จพร้อมป้ายวงกลม (ซึ่งสมัยนี้เป็นสี่เหลี่ยมแล้ว) มาให้ทาง EMS
    แน่นอนว่าไม่ได้ส่งฟรี เค้าคิดค่าส่งเพิ่มมาในเงินที่ต้องจ่าย 40 บาทครับ

ลองใช้ดูนะครับ..

เครดิตให้กับhttp://www.nissanfriendclub.com/forum/member.php?action=profile&uid=2

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ขอบคุณครับ
    เคยคิดจะใช้บริการเหมือนกัน
    แต่ ติดที่ว่า รถเกิน 7 ปี ต้องตรวจสภาพ และใช้ใบตรวจสภาพในการต่อทะเบียน

ผมมีแต่รถเก่าๆ เลยไม่ได้ใช้บริการซักคัน

รถใคร อายุน้อยกว่า 7 ขวบ ลองใช้บริการดู ครับ สะดวกดี

:)

3. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    ขอบคุณครับเป็นอีกหนึ่งทางเลือก

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เหมือนกันครับคุณเก่งอิอิอิ

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ขอบคุณครับ....แต่ NV คงเข้าข่ายที่คุณเก่งว่ามานะ...อิอิ...เกิน 7 ชวบ

6. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    ขอบคุณครับ...

7. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    สะดวกมากครับเดี๋ยวนี้ ขอบคุณข้อมูลครับ...:D

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ขอบคุณครับ
    ผมต้องไปตรวจสภาพก่อนอ่ะจิ
    อด

9. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    ต่อภาษีที่คาร์ฟูวันเสาร์อาทิตย์ก็ได้นะครับมีเจ้าหน้าที่ขอขนส่งมาให้บริการด้วย
    แต่ต้องเตียมเอกสารให้ครบนะครับเช่นใบตรวจสภาพ.เล่ม.พ.ร.บ ยื่นต่อได้เลยครับ
    (ผมไม่รู้ว่าพี่ๆรู้ยังแต่ถ้ารู้แล้วผมขอโทษครับเป็นอีกทางเลือกครับสำหรับคนที่ว่างวันเสาร์อาทิตย์)

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    บิ๊กซีชลบุรีวันเสาร์ 09.00-16.00 ครับผม ต่อทะเบียนรถทุกชนิด

11. Effect

Effect New Member Member

32
    0
    0
    บริการแบบนี้เหมาะกับผู้ที่ไม่มีเวลาว่าง รถผมจะ5ขวบละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้