อยากทราบน้ำหนักแม็ก buddyclub p1 ขอบ 15 อะคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย idoudo, 16 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. idoudo

idoudo New Member Member

4
    0
    0
    อยากทราบน้ำหนักแม็ก buddyclub p1 แบบในรูป ขอบ 15 รุ้สึกจะกว้าง 7 พอดีจะหาล้อแท้น้ำหนักเบา ๆ ในราคาไม่แรง ลายนี้เล็ง ๆ อยุ่อยากรุ้ว่าแม็กเปล่า ๆ นี่หนักกี่กิโลคับ :p

2. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    ถ้าอยากได้เบาๆ อย่าเอาตัวนี้เลย ++

กี่กิโลนี่ แป๊ะๆไม่แน่ใจ แต่ลองยกเทียบกับพวก CE28 ตัว P1 หนักกว่าพอควรครับ (ล้อแท้ทั้งคู่นะ)

3. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    ราคาเบา แต่ล้อไม่เบาครับ เคยใส่ของแท้เหมือนกันครับ

4. idoudo

4
    0
    0
    P1 หนักถึง 7 โลมั้ยคับ ถ้าไม่ถึงผมว่าพอรับได้นะ

แล้วงบประมาน 2 หมื่น +- ใช้ล้อไรดีคับน้ำหนักเบา ๆ

5. March .._..

135
    3
    0
    ไม่ถึง 7 โลครับ แค่เกือบๆ แต่ล้อ 15 ที่เบาๆนี่หนักแค่ 3-4 โลกว่าๆเองนะครับ เวลาขับวิ่งต่างกันพอควรเลยนะ

ถ้างบ 20000 ผมว่าลองดู Wedsport ตัวนี้ก็โอนะ หนัก 4 โล แต่มันจะมีแต่สีขาว ราคาหมื่นกลาง+ทำสีอีกหน่อย ก็ 20K พอดี
    ไม่งั้นก็เก็บตังอีกหน่อย เล่นพวก Volk Forged ทั้งหลายดีกว่าครับ มันอมตะดี

6. idoudo

4
    0
    0

ขอบคุนคับ tc05 มันเบาจิงแต่ลายมันไม่โดนเลย สภาพสวย ๆก้อหายาก ผมคิดมากเรื่องน้ำหนักแมกไปป่าวเนี่ยล้อเบา ๆ 3-4กิโล นี่มันวิ่งกว่าล้อ15 ธรรมดาจนรุ้สึกได้เลยมั้ยคับ ไม่เคยใส่ล้อฟอจซักที :)

7. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ใช้ของก๊อปอ่าคับ ตอนนั้นซื้อจากร้าน kaezashop น้ำหนัก 5 โล ของแท้หนักขนาดนั้นเลยหรอคับ เพิ่งรู้เหมือนกันอ่า

ก่อนหน้านี้ผมใช้ spoon มันหนัก 5.2-5.4 แต่ p1 ตัวนี้ หนักแค่ 5 เองนะ เบามากใช้แข่งดีคับทนด้วย

8. March .._..

135
    3
    0
    Spoon กับ P1 ก๊อบทั้งคู่ รึเปล่าครับ ?

เพราะ P1 แท้ขอบ 15 กว้าง 7 เคยชั่ง เกิน 5 โลแน่นอนครับ
    ส่วน Spoon แท้ ผมไม่เคยใช้เอง แต่เคยได้ยินมาว่าล้อแท้หนัก 3 โลก่าๆเองครับ

9. B2

B2 Member Member

527
    1
    18
    View attachment 1560016

น้ำหนัก ขนาด การผลิต ของล้อแต่ละรุ่นครับ ลองเทียบกันดูครับ

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  10. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    p1 แท้ไม่ใช่ล้อเบานะครับ เกิน 5 โลแน่นอน เคยลองยกเทียบกับ rp01 ขอบ 15 x 7 เท่ากัน ดูเหมือน p1 จะหนักกว่าด้วยรึป่าว

งบ 2หมื่น หาล้อนอกเบาๆ หายากนิดนึงนะ เก็บเงินอีกนิด หาซื้อล้อฟอร์จดีกว่าครับ เบาแน่นอน

11. idoudo

4
    0
    0
    ขอบคุนมากเลยคับ เจอละหนัก 6.1 กิโลนี่เอง ทีแรกก้อหาไม่เจอนะคับแต่แมก Buddyclub p1 ความจิงแล้วชื่อ Kosei K1 racing งง ๆ อยุ่เหมือนกัน :p

12. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ถ้าสนใจล้อ Forged นน.เบา 4 โล
    ผมมี Racing Sparco Viper R จะขายอยู่ราคาไม่เกิน 3 หมื่น

สนใจติดต่อได้คับ เดี๋ยว mail รูปไปให้ดูคับ
    081-5518766
    :D
    [email protected]

13. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0

เยี่ยมไปเลยคับ

14. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ล้อเบาๆราคาไม่แรงมีหลายอยู่น่ะครับ Weds TC05 ก็เบา ราคากำลังดีแต่ลายไม่โดน ลองดู Spoon แท้ ของ russia เคยเห็น 25,000 + หนัก 3.8กก หรือ ของ Rota ก็แค่ 5.8 กก นี่ก็ถือว่ารับได้แล้วมังครับ spoon rota ชุดละหมื่นนิดๆ (12k) ส่วนล้อ Forge ราคาแรงไปนิด (15x7 มี 3หมื่น up)

15. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    desmond evo regmaster ของแท้โคตรเบาเลยครับ
    แต่ผมว่าล้อยิ่งเบามันจะยิ่งไม่แข็งแรงนะครับส่วนมากมันจะสวนทางกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้