ขอบยางกระจกรอบคัน B14 จะหาเปลี่ยนได้ที่ไหนบ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย casanovatoy, 29 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. casanovatoy

casanovatoy New Member Member

16
    0
    0
    ขอบยางกระจกรอบคัน B14 จะหาเปลี่ยนได้ที่ไหนบ้างครับผมอยู่แถวบางนาครับ
    รบกวนเพื่อนพี่ๆแนะนำด้วยครับ ที่จะเปลี่ยนเนื่องจากมันเปื่อยอันนี้ไม่แน่ใจว่าเสื่อมสภาพหรือเพราะร้านทำสีเค้าทำพังก็ไม่รู้
    เพราะก่อนเอาไปทำไม่ได้สังเกตุพอดีเป็นรถพ่ออะครับ:( แต่พอทำสีมาแล้วขับแรกๆก็ไม่ได้รู้สึกอะไรแต่มารู้สึกตอนเหยีบไป 120
    มันมีเสียงลมเข้ามาในห้องโดยสารอะครับเลยคิดว่าเป็นเพราะขอบยาง แถมดูแล้วไม่สวยงามด้วยมันเปื่อยขาดหมดละครับ
    เท่าที่หาข้อมูลใน Google เจอแต่ที่ไกลๆอะครับอยากได้แถวบ้าน รบกวนด้วยนะครับ

ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

B14 สีดำครับผม:D

เพิ่มเติมนิดนึ่งครับกระจกประตูรถอะครับ

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ราคาของแท้น่าจะแรงอยู่นะครับเบิกศูนย์ได้ ของเทียบเห็นบอกว่ามีแถวๆวรจักร แต่ผมก็ไม่เคยลอง
    ผมก็อยากเปลี่ยนอยู่ แต่ตอนนี้อาศัยเปิดเพลงดังหน่อยกลบเสียงเอา ฮ่าๆๆ

3. Obi_Wan

Obi_Wan New Member Member

53
    0
    0
    ลองโทรถามที่ร้าน หจก. เป้ง ฮวด หลี Phone : 0-2221-2785, 0-2222-9382, 0-2223-9230-1 www.phlautoparts.com
    ผมเคยซื้อที่นี้ ยางขอบประตู ยางขอบกระจก ยางฝากระโปรงหลัง ราคาไม่แพงมาก อู่ที่ผมไปทำสีเขาแนะนำมาครับ
    ลองดูนะครับ

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38

พอบอกราคาประมาณได้มั้ยครับ แล้วพอเปลี่ยนแล้ว นี่เงียบกว่าเดิมเห็นได้ชัดเลยมั้ยครับ

5. casanovatoy

16
    0
    0
    ง่าแถววรจักรอีกแล้วหาข้อมูลมาก็วรจักร ว่าแต่ที่นี่เค้ารับเปลี่ยนด้วยมั้ยครับพี่ แถวบางนานิไม่มีเลยหรอครับ สมุทรปราการก็ได้:cry:
    แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณพี่ๆมากครับที่ให้คำแนะนำครับผม:eek:
    พี่ๆเพื่อนๆท่านอื่นมีที่ไหนอีกก้มาแนะนำได้นะครับ เพราะเท่าที่หาๆมาหายากจริงๆเรื่องนี้แปลกไม่ค่อยมีร้านทำ
    ไปถามร้านพวกประดับยนต์ก็ไม่มีเลย:(

6. Obi_Wan

Obi_Wan New Member Member

53
    0
    0
    เรื่องราคาผมจำไม่ได้ครับ
    ลองเมล์ไปถามได้ครับ ที่ Email : [email protected]
    ตอนเปลี่ยนมาเสียงเงียบขึ้นนิดหน่อยครับ

ร้านนี้เป็นร้านขายอะไหล่ครับ
    ไม่รับเปลี่ยน ซื้อไปให้อู่สีเปลี่ยนให้ได้ครับ
    พวกร้านประดับยนต์เขาไม่รับทำครับ ต้องพวกอู่สีครับ

7. casanovatoy

16
    0
    0
    พอดีมีอคติกับอู่ทำสีไปแล้วครับพี่เพราะทำงานชุ่ยมากเซงจริงๆ ค่าทำตอนนั้น 3 หมื่นทำ 3 เดือนตอนตกลงบอก 1 เดือนเสร็จตอนก่อนทำพูดดีมาก
    แต่บอกตามตรงเซงมากเลยไม่อยากไปถามละอู่นั้นอยู่แถวๆบ้านด้วยอู่ใหญ่แต่ทำงานชุ่ย คิดดูครับตรงกระจกมองข้าง เวลาเราพับกระจกก็จะเห็นสีเดิมอยู่เลย - -* ( ถึงกับพูดไม่ออก ราคา กับงานคนละเรื่องเลย T_T )
    ใครจะทำสีรถแนะนำอย่าไปทำร้านนี้ครับอยู่แถวอุดมสุข 51ใกล้กับโลตัวเอ็กเพส เสียดายเงินเหอๆ เด๋วผมถ่ายรูปขอบยางมาให้ดุครับผมว่าที่ขอบยางพังเพราะอู่ทำสีนิแหละ - -* ทำซะเยินเลย

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ขอดูรูปหน่อยครับ

9. casanovatoy

16
    0
    0
    ตามนี้เลยครับพี่ผมจะเริ่มด้วยขอบยางทีเละนะครับแล้วก็กระจกมองข้างที่ว่า
    View attachment 1568981 View attachment 1568984

10. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ถ้าจะซื้อยางแบบแพงๆ ผมว่า ซื้อแผงประตูทั้งแผง ที่เชียงกงดีกว่านะ ราคาเกือบเท่ากันเลย แล้วมาเลาะเอาชิ้นส่วนที่ต้องการออก

คือแบบมันได้แผงประตูด้านในใหม่ด้วย ยางขอบประตู (อาจจะเก่านิดนึง) แต่แบบมันได้หลายชิ้นมาสับให้มันใหม่ขึ้นด้วย

11. casanovatoy

16
    0
    0
    ผมเปลี่ยนมาละครับ ร้าน ถนัดศิลป์ ขอบประตู 4บาน 2400บาทครับ
    แต่ยังไม่ได้ทดสอบว่าเงียบรึเปล่านะครับ ไว้เด๋วไปเทส ^^
    ขอบคุณพี่ๆมากครับที่ให้คำแนะนำ

12. abadahey

2,753
    16
    38
    รอฟังด้วยคนครับ อยากเปลี่ยนเหมือนกัน ขอบกระจกข้าง4บานด้วย หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้