แวะมาบอกภัยเพื่อนๆเรื่องเวลาดูรถสาย1คับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MazDa N/A, 19 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MazDa N/A

MazDa N/A New Member Member

62
    0
    0
    เมื่อวานพฤหัสที่18มีนาตอนเที่ยงคืนพวกผมได้จอดรถดูเพื่อนๆเล่นรถกันอยู่ดีๆๆก้มีรถ DX เก่าๆๆสีแดงพร้อม อีซูซุแวนมาจอดปิดข้างใว้
    พอรถ2คันดังกล่าวจอดปิดก็ได้ มีเจ้าหน้าชุดนอกไม่ทราบว่าเป็นตำรวจจิงๆๆหรือเปล่านะคับ มันได้เปิดประตูถือปืนลงมา2คนแล้วมันก็บอกนี่ตำรวจอย่าขยับ โดยมีคนแต่งชุดตำรวจแค่คนเดียว แล้วมันก็ยึดกุญแจรถพวกผมไป4คัน แล้วมันก้บอกจะยึดรถไปโรงพักพวกผม ก็เลยขอไกล่เกี่ยกัน ขอจบตรงนั้นตอนแรกมันก้ไม่ยอม ไปๆๆมาพวกมันก้เอา ตอนแรกมันเรียกผม2หมืนแต่ผมบอกไม่มีหลอกมีแค่5พัน สรุปรวมขันกันให้มันหมื่น7 ( กลับมาบ้าน มานั่งคิดว่าตำรวจจิงหรือปลอมกันแน่ ถ้าไม่ใช่ก้โดนปล้นชัดๆ )

เรื่องนี้หากไร้สาระก็ขอโทดเพื่อนๆๆทุกคนด้วยนะคับแค่ไม่อยากให้เพื่อนโดนเหมือนพวกผมนะคับผม

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    หรือว่าจะเป็นมิจฉาชีพรูปแบบใหม่? :(

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ถ้าเป็นตำรวจปลอม แม่มก็..ได้ใจจิง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มีนาคม 2010
  4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    พูดลำบากจริงๆ . .
    ถ้าเราอยากจะเคลียตรงนั้นจริงๆ ก็คงไม่กล้าที่จะถามว่าตำรวจจริงหรือป่าว เพราะเกรงว่าจะยิ่งทำให้ผิดเกมส์ของเรา . .
    แต่ถ้าไม่ถามก็เสี่ยงที่จะเจอของปลอม . . เฮ้อ. . ! !

แต่ถ้ารู้ว่ามันเป็นตัวปลอมแน่ๆ . . ผมสนับสนุน เล่นมันให้เละไปเลยครับ

5. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    พูดยาก เรื่องแบบนี้

6. แล้วคันอื่นๆ ไม่โดนกันหรือคับ

7. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ดูยากครับ ตำรวจสมัยนี้กับโจร ไม่ต่างกันอยู่แล้ว เพลอๆจะยิ่งกว่าโจรอีกเพราะปล้นเงินประชาชนคนหาเช้ากินค่ำทุกวัน

8. น่านดิ...ตำรวจเก๊หรือป่าว ถึงจะเก๊ หรือจริง ทำแบบนี้มันก็เข้าข่ายรีดไถอยู่ดีแหล่ะ

9. AUTONAT

AUTONAT New Member Member

65
    1
    0
    ตำรวจปลอม แล้วยิ่งเป็นปืนปลอมด้วย แบบบนี้มันส์ล่ะสิ เหอะ อย่าให้เจอเชียว

10. น่านดิ...ตำรวจเก๊หรือป่าว ถึงจะเก๊ หรือจริง ทำแบบนี้มันก็เข้าข่ายรีดไถอยู่ดีแหล่ะ

11. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ........

เมื่อ 3 อาทิต ก่อน พึ่งโดนไป . . . . . . .

ทำ O T ที่อู่ กำลังจะกลับ พาเพื่อนไปส่งบ้านเพื่อนเป็นช่าง

มันบอกจะแวะซื้อ ข้าวไปฝากแฟนมัน พึ่งคลอดลูก ก็ ในซอยคงไม่มีอะไรละ เลยออกไปซื้อหน้า MAC

พอซื้อเสร็จ กลับรถ เท่านั้นละ โดน เต็มๆ

จับได้ เป็น 10 คันปล่อยไป 5 - 6 คันได้ มันบอกว่าซื้อข้าว ผิดเวลา มันเป็นไปไม่ได้หลอกที่จะตรงกัน

เค้าก็ พาไป ส น . . . ตอนแรกก็กะว่าคงยาว . . . .

จะเอา หมื่น กว่า . . . . ไป ๆ มา ๆ โดนไป 8000 :cry::cry::cry::cry:

งง เหมือนกัน ซื้อ ข้าวก็ผิด . . .

12. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ยอมไปโรงพัก แล้วโทรหาผู้ใหญ่ดีกว่า

13. เง้อออออ..............................

14. ศาลายา_ ปป+10

ศาลายา_ ปป+10 New Member Member

77
    2
    0
    ....เลิกไปกันเร้วคับ สามอาทิตย์ที่เร้ว ปิดใต้ยู น้องผมโดนไปตลิ่งชัน จบที่ สองหมื่นต่อคัน

15. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    อย่าคิดมากครับ ไป สน อาจเรื่องยาว

16. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ถ้าโดนที่ ละ 2 หมื่น กว่าแบบนี้ พวกผมที่เป็นระดับ นักศึกษา ยังไม่มีงานมีการทำเนียผมจะหาที่ไหนจ่ายอะพี่ คิดแล้วเซ็งอะ

17. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ผมว่ากากีมีเอี่ยวแน่นอน.. ไปถึงโรงพักแล้วนิ

18. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อยากให้ระวังกานนหน่อยนะครับเกี่ยวกับที่สาย 1 อะ ตรงยูเทิร์นเป็นไปได้ อย่าเข้าไปเลยครับ ถ้าโดนตำรวจไล่อะ วิ่งออกไปทางอื่นดีก่าครับ

19. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    เหมือนปล้นกันเลย

20. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    อันตรายครับ

21. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เกือบแสนอะ

22. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    โจร ........ เเต่ยังไงถ้าอยู่ในสถานการณ์นั้น ก็คงต้องยอมละครับ

23. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ประจำ โดนมาหลายคนแล้ว

มีเงินก็จบตรงนั้น

จากที่ได้ยินมานะครับ

ส่วนตัวไม่ได้ไปนานแล้ว รู้สึกไม่สบายใจไปแล้วต้องระแวงว่า...จะมาตอนไหน ไม่สนุกเท่าไปดูที่สนามหลอกครับ

24. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ตำรวจในคาบโจร

25. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    น่าคิด การกระทำเหมือนโจรเลย

26. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ใกล้บ้านเหลือเกิน ไม่เคยได้ไปซะที

27. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    น่ากลัว คับ อิอิ เคยออก จุลบาย ไป1รอบ กลัวไปเลยคับ แหะ ๆ

แล้วก็ พฤหัสที่ผ่านมาอ่ะ มีรถมิดด้วย น่ากลัวมาก ตามผมขึ้นยูฯ มาแท็กซี่ตัดน่า เสยซะ.... -*-

28. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    โดนตำรวย.....ปลอมแล้วครับต้องแย้ง ครับท่าไม่มีหลักฐานวีดีโอถ่ายภาพตอน เราแข่ง เพราะเป็นผู้สนับสนุน ก็โดนไม่น่าเกิน 2000 บาทนะ

เคยเหมือนกัน สาย 1ปั้ม ปตท ผมจอดอยู่ในปั้ม...พี่รวจเอารถปิดทางเข้าออก...ยิงปืนขึ้นฟ้าขู่ด้วย บอกห้ามหนี....ผมขับรถไปตรงทางออก บอกพี่รวจว่ามาซื้อของ จะกลับบ้าน

ตอนแรกยึกยักไม่ให้ออกผมก็บอกว่าผมมาแวะซื้อของ พี่รวจก็ค้นรถใหญ่เลย...แล้วก็ปล่อยผมกับ รถลุงที่เข้ามาเติม น้ำมันอีกคัน.....นอกนั้นผมไม่ทราบโดนไรกันมั้ง...

..ต้องใจนิ่งๆหน่อย ทำมึนๆ ขอออกไปเลยครับ....อย่าเพิ่งไปเสียเงิน รอจวนตัวจริงๆก่อน พวกโมเมเยอะ สังคมสมัยนี้

29. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ที่นี่เลิกไปนานแล้ว

แต่ที่คุณแอ๊ดโดนจับเนี่ย เอิร์ธว่าโจรชัวร์

30. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    ขอดูบัตร สิครับ...จะใด้เคลีย ใด้ถูก...(ถ้ามันจะมาจับมันต้องพกบัตรแน้นอน)....ไม่พกบัตรก็สันนิถานว่าปลอมใว้ก่อน(เพราะไม่รู้ว่าจริงหรือปลอม)
    ปล.จริงปล่อมดูไม่ยากครับ...มาจาก ใหน หน่วน ใหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้