- - - ปรึกษาเรื่องสวิทช์แอร์ครับ - - -

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Napp, 2 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    พอดีผมได้ตัวปรับแอร์แบบสไลด์มา จะเอามาเปลี่ยนแทนของเก่าที่เป็นแบบลูกบิด

ไม่ทราบว่า ต้องแก้ตรงไหนยังไงบ้างครับ

ผมใช้คอมแอร์ของ sanden ครับ :eek:

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    พี่ว่าให้ร้านแอร์จัดการดีกว่าครับ เพราะสวิตซ์แอร์มีผลเรื่องการรับการโหลดของคอมแอร์ด้วย
    เช่น เรื่องของการตั้งอุณหภูมิการตัด/การต่อการทำงานของคอมแอร์ ถ้าทำไม่ดีจะรับสัญญาณการตัดต่อไม่ตรงกับ
    สภาพการใช้งาน คอมแอร์อาจจะพังได้ครับ

---------- Post added at 22:19:36 ---------- Previous post was at 22:19:21 ----------

พี่ว่าให้ร้านแอร์จัดการดีกว่าครับ เพราะสวิตซ์แอร์มีผลเรื่องการรับการโหลดของคอมแอร์ด้วย
    เช่น เรื่องของการตั้งอุณหภูมิการตัด/การต่อการทำงานของคอมแอร์ ถ้าทำไม่ดีจะรับสัญญาณการตัดต่อไม่ตรงกับ
    สภาพการใช้งาน คอมแอร์อาจจะพังได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้