หน้าแหลม จะลง 1J Ge ใช้งบเท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย ถามๆ, 6 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ถามๆ

ถามๆ Guest

0
    0
    0
    เครื่องเดิมเริ่มไม่ค่อยดี แล้ว อยากใช้ทั่วไป แบบประหยัดด้วยครับ แต่อัตราเร่งดีนิดนึ่ง อยากติด gas ใช้เครื่องเดิมอยู่รู้สึกอืด ครับ จะลงเครื่องอะไรดี เห้นว่า ลง 1j ge ดี ไม่ทราบว่า ใช้งบประมาณเท่าไหร่ หรือมีเครื่องไหนแนะนำ รบกวนแนะนำด้วยครับ รถเดิมๆ ทั้งคันครับ

2. aum

aum New Member Member

263
    1
    0
    70000-80000 คับ
    ค่าเครื่อง 20000-25000แล้วแต่สถาพ
    ค่าวาง+วายสาย 10000-15000
    จิปาถะ หม้อน้ำ+เดินท่อใหม่+ปั้มติ้ก 10000-15000
    เพลาท้าย+ค่าติดตั่ง 10000+15000
    เช็ตช่วงล่างใหม่หมด 10000

3. aut jz ge

aut jz ge Guest

0
    0
    0
    ของผม 50,000 นิดนิด

4. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    ผมแนะนำนะครับแต่ไม่เก่งหรอก ค่าเครื่องที่ถามมาเซียงกงแถวนนทบุรีล่าสุดอาทิตย์ที่แล้วครับเครื่องเจฝาขาว 18000 ฝาดำ 2200 ประมาณนี้ครับ ค่าวาง+วางริ่ง+จิงปาถะ 20000 อาจเป็นหม้อน้ำ สายพานใหม่ หัวเทียน น้ำมันเครื่องใหม่ น้ำมันเกียร์ ฯลฯ แต่ก็แล้วข้อตกลงระหว่างอู่ที่คุณคุยด้วยนะครับอาจถูกกว่านี้ก็ได้ครับแต่วางเครื่องหาอู่ที่ไว้ใจได้หน่อยนะครับ ส่วนอย่างอื่นอาจทำทีหลังได้ครับแต่ต้องระวังการขับหน่อยครับ เช่น หม้อลมเบรค เซ็ตโช๊คหน้าหลังใหม่ ผ้าเบรคดีๆคู่หน้า หรือมีอะไรก็ค่อยๆทำไปครับ...ขอให้โชคดีครับมีอะไรปรึกษาได้ครับ

5. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    ผมแนะนำนะครับแต่ไม่เก่งหรอก ค่าเครื่องที่ถามมาเซียงกงแถวนนทบุรีล่าสุดอาทิตย์ที่แล้วครับเครื่องเจฝาขาว 18000 ฝาดำ 22000 ประมาณนี้ครับ ค่าวาง+วางริ่ง+จิงปาถะ 20000 อาจเป็นหม้อน้ำ สายพานใหม่ หัวเทียน น้ำมันเครื่องใหม่ น้ำมันเกียร์ ฯลฯ แต่ก็แล้วข้อตกลงระหว่างอู่ที่คุณคุยด้วยนะครับอาจถูกกว่านี้ก็ได้ครับแต่วางเครื่องหาอู่ที่ไว้ใจได้หน่อยนะครับ ส่วนอย่างอื่นอาจทำทีหลังได้ครับแต่ต้องระวังการขับหน่อยครับ เช่น หม้อลมเบรค เซ็ตโช๊คหน้าหลังใหม่ ผ้าเบรคดีๆคู่หน้า หรือมีอะไรก็ค่อยๆทำไปครับ...ขอให้โชคดีครับมีอะไรปรึกษาได้ครับ

6. จขกท

จขกท Guest

0
    0
    0
    เออ ราคาค่อนข้าง แรงเหมือนกันนะคับ กะไว้ ตั้ง 4-5 หมื่น แน่ะ มีเครื่องที่วาง ดัดแปลงน้อย ใช้งบ ประมาณ 2-3 หมื่น มีไหมครับ รบกวนแน่ะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

7. aum

263
    1
    0
    มีคับ3s-4sคับผมรู้จักรอู่ที่เคยวางอ่ะคับแปลงน้อยมากคับ

8. IamX

IamX New Member Member

92
    0
    0
    aum ตั้งราคาไว้น่าตกใจจิงๆ
    แต่ถ้าทำเสร็จสงสัยวิ่งได้สองร้อยกว่าแน่

9. aum

263
    1
    0
    555 น้าว่าจิงมั้ยอ่ะถ้าทำจิงๆก็ประมาณนี้อ่ะคับไม่เชื่อลองดูได้คับทำทีละอย่างเรื่มจากวางเครื่องจบจิงก้ต้องมี4-5หมื่นแล้วแล้วไหนช่วงล่างอีกเพลาท้ายเดิมก็ได้วันไหนเผลอกระแทกคันเร่งบ่อยๆมีหวังกินข้าวลิงแน่3-4เอสเท่าที่รู้มาจากราคาที่เปิดงบมาจบสวยมีตังเหลือไปเที่ยวโฉบสาวโรงแรมสยามได้อีกหลายคืนเลย

10. อ๋อง JZ

อ๋อง JZ New Member Member

3
    0
    0
    ใช้งบประมาฌ 39000 แพงไปป่าว

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ของผมฝาขาวพร้อมวาง 39,000 ฝาดำ 40,000.- พร้อมรับประกันผลงานตลอดอายุครับ ลองชมผลงานที่นี่คับ : http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=280316

12. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    พูดกันตรงๆ.......ราคาวางJเนี่ยยยย แล้วแต่ร้าน แล้วแต่ทำเยอะทำน้อยด้วยคับ

1. วางเครื่อง วายสาย ไม่เพิ่มอะไร ปั้มติ้กในถัง เฟืองท้ายเดิม เบรคเดิม ช่วงล่างไม่ต้องซ่อมอะไร 35,000 นี่ก้อเหลือๆแล้วคับ

2. วางเครื่อง วายสาย เปลี่ยนของเหลวทั้งหมด หัวเทียนใหม่ เดินติ้กนอกถัง ใส่พัดลมไฟฟ้า เซ็ทช่วงล่าง เซ็ทโช๊คใหม่ เปลี่ยนลูกยางๆต่างๆ เก็บรายละเอียดนิดๆหน่อยๆ จิปาถะอื่นๆ เตรียมไว้..60,000 ได้คับ

3. เข้าไปวางที่ร้านมีชื่อ ทำเนี๊ยบๆ เนียนๆ เปลี่ยนของเหลวทั้งหมดก่อนวาง เก็บรายละเอียดทั้งหมด พัดลมไฟฟ้าคู่ หม้อน้ำมิเนียม หัวเทียนใหม่ ระบบน้ำมันใหม่ โช๊คอัดใหม่ เฟืองท้ายทั้งเส้น เซ็ทช่วงเพิ่มเพื่อรองรับความแรงใหม่ทั้งหมด เปลี่ยนท่อไอเสีย ถ่วงเพลา ตั้งศูนย์ จี้ล้อ ฯลฯ
    พอรถวางเสร็จ วิ่งได้เต็มประสิทธิภาพของเครื่องจริงๆ วิ่ง 200 แล้วสบายใจ ไม่ส่าย ไม่ร่อน ก้อ.....อย่างที่อั้มบอก 80,000 ไม่หนียอดนี้แน่ๆ

สรุป....มีงบแค่ไหน ทำแค่นั้น แล้วค่อยเพิ่มเติมที่หลังแล้วกันคับ ง่ายดี

ขอแนะนำอย่างเดียว......เลือกร้านทำรถเรา ให้ดีที่สุด ให้เค้ามีความรับผิดชอบสูงๆ เนี่ยยย แค่นี้ก้อ...ช่วยได้เยอะแล้วคับ

13. top one

top one New Member Member

4
    0
    0
    โทษคับรบกวนน่อยอยากรู้คับแล้ว 1 jz gte ต้องใช้งบเท่าไร่ แล้วช่วงล่างเดิมได้เปล่า แล้วเบรคหน้าเดิมหลังสกายได้เปล่า แล้วเปลื่ยนโช๊คแบบไหนดีขอคำแนะนำด้วยคับ

14. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    เจ โบ ออโต้ ราคาซื้อเครื่องเองก้อ...อยู่ประมาณ 28,000 - 32,000 คับ ค่าวายสาย ค่าแรงวางเครื่อง ค่าอุปกรณ์อื่นๆ หม้อน้ำ พัดลมไฟฟ้า ( ถ้าใช้ ) ปั้มติ้ก และอื่นๆ เตรียมไว้ 15,000 น่าจะได้คับ

ส่วนช่วงล่างเดิม......คงรองรับความแรงของเครื่องไม่ไหวหรอกคับ โช๊ค สปริง ล้อ ยาง ลูกหมาก ลูกยางต่างๆ คงต้องอัพเกรดเพิ่มกันหน่อยล่ะ เฟืองท้ายเดิมๆ ใช้ได้คับ แต่ไม่นานเท่าไรหรอก คิ๊กดาวน์ แต่ละทีก้อจะกระจายแล้วคับ

โช๊ค....ถ้าไม่ใส่ของแต่ง หรือ ดัดแปลงรุ่นอื่นๆ มาลง ก้อ...ใช้โช๊คเดิมไปอัดน้ำมันใหม่ก้อได้อยู่คับ

เบรค......ถ้าใช้ชุดหน้าเดิม แต่หลังสกาย ไม่น่าจะเอาอยู่นะคับ รถปรกติเวลาเบรค เบรคหน้าจะทำงาน 80% เบรคหลังทำงาน 20% โดยประมาณคับ ถ้าจะใส่แบบนี้จริงๆ อาจจะไม่ค่อยชัวร์เท่าไรอ่ะคับ

แนะนำ........เป็นหน้าสกาย หลังเดิมๆ ยังไว้ใจได้มากกว่าคับ

15. top one

top one New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณมากคับใจดีจัง

16. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    ม่ายเปงไรคับ :confused:

17. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    ว่าจะวางเครื่องใหม่อยู่เหมือนกัน ไม่ไหวแล้วเครื่องเดิมทั้งอืดทั้งกิน
    แถมเวลาวิ่งโดนรถรุ่นใหม่ๆรังแกอีก:cry:
    แล้วถ้าเป็น 4S จะจบที่เท่าไหร่ครับ แบบเนียนๆนะครับ
    แล้วมีเครื่องตัวไหนใหม่ๆที่น่าเล่นมั่งครับ:D :D :D

18. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    แมว.....มามิตติ้งแล้วกันนะคับ....จะได้คุยกันทีเดียวเลย........คร้าบบบบบ..........อิอิ

19. mpscac

mpscac New Member Member

74
    3
    0
    4S-FE ก็ลง ได้ครับ ใช้งานดี ทันใจดีแต่ถ้าเอาไปแข่งไม่ได้นะครับ ผมใช้อยู่ คันหนึ่ง วิ่งดี 160-170 สบายมาก 4s -fe น่าจะลงตัวนะครับ ถ้า 1่j ก็ สั่งได้เลย เรื่องกำลัง แต่ มันก็เกินไปนิด แต่ถ้าเน้นแข่งด้วย ต้อง1 หรือ2j มีโบ ด้วยนะครับ ตี๋mpscarอิอิ

20. เครื่อง4Sขับหลัง เกียร์ธรรมดา หายากไหมครับ อยากจะเปลี่ยนเหมือนกัน
    เครื่อง 1G ออโต้ ที่ใช้อยู่อืดมากครับ เวลาแซงสิบล้อเบื่อไอ้พวกวีโก้มันบีบแตร
    ไล่ อีกอย่างรถผมๆไม่ชอบเครื่อง6สูบมันแน่นห้องเครื่องดูรกไม่สวย รู้สึกจะหนัก
    หน้าด้วย เจ้าของเก่าเขาวางมาก่อนแล้ว กำลังมองหาเครื่อง4สูบขับหลังอยู่ครับ

21. varayu

varayu New Member Member

10
    0
    1
    มาเก็บข้อมูลครับ อยากวางเหมือนกัน เครื่องเก่ามันจะตายแล้ว

22. chaiwat grinsrithong

chaiwat grinsrithong New Member Member

64
    0
    0
    1j ge ครับฝาดำครับพึ่งวางมาครับ..ค่าเครื่อง15000ค่าวางอีก17000ขับรถกลับได้เลยครับ

23. puiaway

puiaway New Member Member

2
    0
    0
    รอบกวนขอเบอร์ติดต่ออู่ด้วยครับ ตอนนี้หาที่วางเครื่องเหมือนกัน

24. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    แฮๆ

25. samasun_007

samasun_007 New Member Member

35
    0
    0
    ของผมจบที่60000
    1.เครื่อง1JGEฝาดำ 24000 ช่วงนั้นเครื่องแพงมาก
    2.แพท้ายคราวเต็ดพร้อมเปลี่ยนดิสสกายลาย 10000
    3.เปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งหมด
    4.ค่าวางค่าวาย 20000
    5.เกจร์วัดรอบ,วัดความร้อน,วัดโวล,เซ็ตโช้คช่วงล่างใหม่ด้วย,ฯลฯ 6000

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้