แล็คพวงมาลัยน้องออนผมเป็นอะไรไม่รู้

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย neon_8151, 25 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neon_8151

neon_8151 New Member Member

35
    0
    0
    :cry:ไม่ทราบว่าแล็คพวงมาลัยน้องออนผมเป็นอะไร

ตอนนี้อาการที่เป็นคือ เวลาขยับพวงมาลัยซ้ายขวา
    จะได้ยินเสียงกรุบกรับ ๆ และรู้สึกว่ามันสะเทือนมาถึงมือขณะจับที่พวงมาลัย
    นั่นเป็นอาการแจ้งว่าเสียของมันหรือเปล่า

มีร้านรับซ่อมไหม
    สนนราคา ค่าชุดซ่อม + ค่าแรง ประมาณเท่าไหร่

ทุ่มกับน้องเค้าไปเยอะแล้ว:cry:
    ขอพี่น้องผู้รู้ทั้งหลายช่วยแนะนำด้วครับ

2. [BOND]

[BOND] Member Member

30
    0
    6
    ของผมก็เริ่มเป็นเหมือนกันครับ กำลังหาจุดเกิดเหตุอยู่ คิดว่าหลังเปลี่ยนบูชช่วงล่างแล้วจะไล่หาสาเหตุดู ยังไงจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ.

บอนด์.

3. sasaton

sasaton New Member Member

16
    0
    0
    เป็นเหมือนกันครับ

4. sasaton

16
    0
    0
    ผมก๊เป็นหลังเปลี่ยนบูซเหมือนกัน

5. [BOND]

30
    0
    6
    อ้าว??? ตกลงเป็นเหมือนกันหมดเลย หมายความว่าไงครับ มันคือจุดอ่อน??? แล้วมันจะซ่อมได้ไหมครับเนี่ย??? เฮ้อ...
    เริ่มเหนื่อยกับคันที่สอง ไม่เข็ดๆ เหอๆๆ

บอนด์.

6. neon_8151

neon_8151 New Member Member

35
    0
    0
    ขอบคุณทั้งสองท่านครับผม

มันจะเกี่ยวกันไหมครับ

ของผมก็เป็นหลังจากเปลี่ยนบูชเหมือนกัน

7. sasaton

16
    0
    0
    เดี๋ยวผมเช็คช่างก่อน ช่างบอกว่ามีกาวซิลิคอนอยู่ต้องเปลี่ยนเพราะหมดอายุ มาจากการประกอบรถซึ่งจะดังอยู่ที่ล้อด้านขวา กำลังจะให้ช่างซ่อมให้อยู่ถ้าอย่างไรแล้ว

8. [BOND]

30
    0
    6
    รายงานผลหลังจากเปลี่ยนบูชปีกนกแล้ว อาการโดยรวมดีขึ้นมาก ยางเก่าที่เปลี่ยนมีการฉีกขาดและไม่ให้ตัวแตกลายงา สรุปแล้วอาการดังที่พวงมาลัยน้อยลงไปมากและรู้สึกกระชับขึ้นเมื่อเลี้ยวโค้ง เร็วๆ แต่ยังพอมีเสียงขึ้นมาที่พวงมาลัย คิดว่าโจทย์ต่อไปจะลองเช็คไม้ตีกลองที่มีบูชติดอยู่ ยังไงหากเปลี่ยนแล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ.

บอนด์.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้