Evo IX ; Jackie Chan Edition เคยมีใครเห็นในบ้านเรามั้งยัง

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 25 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    หลังจากที่เห็นตัวรถจริงๆ CP9A เป็น TOMMI แท้ๆ ที่ผมไม่เคยคิดว่าจะได้เห็นแท้ๆในเมืองไทย
    ในวันงาน AWD Hyper เมื่อวานเสาร์
    ตอนคุณบอล ขับมาให้ผมตรวจสภาพ ผมก็ตะลึงในความสวยของพาร์ทVarisแท้รอบคัน
    พอเปิดฝากระโปรงยิ่งตะลึงใหญ่ เพราะมันคือ CP9A คันที่ 1690 ของโลก แท้ๆ มุดดูหลายรอบก็ว่าแท้แน่ๆ
    ซึ่ง CP9Aในเมืองไทยเท่าที่ทราบสมัยนั้นมีเอาเข้ามากันไม่เกิน 5 คัน
    เสียดายที่ มันดันเป็น CP9A-SNDF ถ้าเป็น CP9A-SNGF มันจะตรงรุ่นTommi Edt. ราคามันสูงปี๊ดมาก
    จึงเกิดคำถามขึ้น??? ว่ามันมีในบ้านเราด้วยหรือ

จึงมาได้คำตอบจากเจ้าหมูภายหลังว่าคือลูกค้าร้าน Sitt turbo ที่เจ้าของรวยมาก ซื้อมาเก็บจอดไว้ในโรงรถเฉยๆ เพราะชอบ
    ไม่ค่อยได้ขับไปไหน เจ้าของกลัวรถเลอะ เราเลยไม่ค่อยได้เห็นกัน
    สรุปว่ามันแท้จริงๆครับ

มันจึงเกิดคำถามต่อมาว่า แล้วอีกตัวหนึ่ง ที่น้องๆอาจจะไม่เคยได้ยิน หรือรู้จักกันเลย มันคือ
    Evo IX ; Jackie Chan Edition เห็นออกมา 50 คันทั่วโลกหลายปีแล้ว มีตัดเข้ามาบ้านเรามั้งยัง
    ค่าตัวตอนนั้นที่เปิดตัวที่สิงค์โปร์ขายเคาะที่ 2.7 ล้านบาท นะถ้าจำไม่ผิด
    ใครเห็นมั้งครับ ไม่แน่มันอาจจะมี เพราะเศรษฐีบ้านเราไม่ธรรมดาเหมือนกัน

2. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    เห็นรูปร่างและหน้าตาแล้ว กลัวว่าถ้ามีมาจริง จะไม่กล้าซื้อซะมากกว่าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มีนาคม 2010
  3. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
  4. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ น่าสนใจมากๆ ครับ

5. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    เหลือจริงๆ

6. ju4

ju4 New Member Member

145
    2
    0
    แล้ว option กับแรงม้ามันเท่าตัวธรรมดาป่ะครับ

7. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อืมมมมมม

โหดมากกกก

8. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    ของโอ๊ต A Motor sport ก็เป็นตัว CP9A ครับ เเถมทำเพิ่มเข้าไปอีกตัวนั้น ฝาสูบคอสเวิสทั้งชุดเลย เเละรายระเอียดอื่นๆอีกครับ

ใครผ่านเข้าไปที่ร้านโอ๊ต ( A Motor Sport ) เเวะเข้าไปดูได้ครับคันนั้น สวย เเท้ เเรง

อู่ A Motor ส่วนมากลูกค้าจะเป็น Subaru เเต่เค้าทำ Evo. ด้วยนะ เจ้าของ( โอ๊ต )ยังมี Evo IX เเท้ๆด้วย

เค้าบอกว่าเอาไว้ขับเล่น เเรงดี เเช่ได้ด้วย

9. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    สวยงามมากๆคับพี่โอ๋ ดูโหดดีจัง

10. EK3766

EK3766 New Member Member

16
    0
    0
    สวยมากๆเลยครับผม

11. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    มันออกมานานหลายปีแล้ว จนผมลืมไปด้วยซ้ำว่ามี Version นี้อยู่อีกคัน
    เรื่องแรงม้า เท่าตัว GSR ปกติ ครับ

ต่างแค่พาร์ทภายนอก ที่ได้สำนักแต่งถ้าจำไม่ผิดจะเป็น Firework ครับ ออกแบบพาร์ทให้ทั้งหมด
    เป้นที่ระลึกสำหรับ แฟนพันธ์อีโว อย่าง เฉินหลง
    ไปสำหรับเปิดตัวที่ สิงค์โปร์ กับ ฮ่องกง
    จะเห็นไว้ว่าหลังจากเปิดตัว ตลาดอีโวในสิงค์โปร์ โตเร็วมากมาจนปัจจุบันครับ

12. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ตอนแรกเข้าใจว่ามีคันเดียวตกแต่งให้เฉินหลงซะอีก ไหงมีขายด้วยอะ

13. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    หล่อแรง สมชื่อ สวยงามมากครับ

14. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    รุ่นนี้เป็น Limited มี 50 คันทั่วโลกครับ
    นับเป็นการเปิดตัวรุ่นพิเศษครั้งแรกในตลาดเอเชียครับ

เพราะส่วนมากมันจะเป็นตลาดUK. มากกว่าที่มีรุ่นพิเศษครับ
    เช่น Euro Fighter , Sprint , FQ 300 - 400 ต่างๆแทน
    แต่ปรากฎว่ารุ่นที่ฝรั่งหากันให้ควักกลับเป็น JDM Spec ที่พวกเราขับกันอยู่นั้นเอง
    ฉะนั้นเวลาไปเที่ยวยุโรป ก็ยืดอกโม้ให้ฝรั่งฟังได้เลยครับว่า ของเราเป็น JDM Spec อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2010
  15. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    เป็นธรรมดา ครับ ที่คนชอบจริงๆเข้าขั้น คลั่งไคล้ เข้าเส้น ก็จะเสาะหาอะไรๆที่มันหายากๆๆ บางทีมีตังค์ก็หาไม่ได้ เพราะมันมีไม่กี่ชิ้นในโลกนี้.........

16. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    อืมม......ความรู้เพิ่ม......
    ยิ่งรู้ยิ่งไม่อยากเปลี่ยนค่าย

ยิ่งเห็น.......ยิ่งคันมือคันเท้า......

17. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    คันที่พี่โอ๋ไปเจอที่ร้านหมุอ่ะคับ เจ้าของเหลือซะเหลือเกิน ของส่วนใหญ่เบิกใหม่หมดทุกชิ้น พาสวาริสเบิกใหม่หมดยกเว้น กันชน เจ้าของรถชอบกันชนเดิม6.5
    วิ่ง 11 ต้น กับท่อนล่างเดิมนะครับ สุดตีน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้