ขอความช่วยเหลือครับ..รถเสียอยู่ที่..ราชบุรี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pop18, 24 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop18

pop18 New Member Member

80
    8
    0
    ตอนนี้ผมมาทำงานที่ราชบุรีครับ..พักอยู่โรงแรมเวสเทินแกรน

พอดีว่าเกิดจากความซนของผมครับ..ทำให้มีความเป็นไปไดเว่า
    ต้องเปลี่ยนจานจ่าย..เพราะว่า.ไปไม่โดดซักหัวครับ
    เคื่องหมุนปกติ..น้ำมันปกติครับ...
    ตอนนี้อยากได้..จานจ่าย.. D16Y8 Vtec Lev ครับ
    หรือใครมีออู่..ฮออนด้า...แถวตัวเมืองราชบุรี..ช่วยบอกหน่อยนะครับ
    ผมเข้าเว็บไม่ค่ฃอยได้น่ะครับ..ต้องทำงานที่สนามบินราชบุรีครับดูได้ตอนเย็นๆๆแต่กลัวไม่ทัน
    ต้องกลับกรุงเทพวันศุกร์ครับ...กลัวกลับบ้านไม่ได้...ใครมีเบาะแสยังไง..โทรหาผมหน่อยนะครับ
    ใครจะขายจานจ่าย..หรือยังไงค่อยว่ากันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ..
    ถ้าเป็นไปได้...ติดต่อโดยตรงที่ผมเลยครับ...ป๊อป ครับ...086-705-7158:cry:

2. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ถ้าที่ราชรี ลองถามร้าน PSอะไหล่ยนต์แถววัดเขาวังดูครับว่ามีรึเปล่า

3. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ไม่ลองเปลี่ยนแค่คอยล์ในจานจ่ายดูก่อนอ่ะครับ ไม่ต้องถึงขนาดเปลี่ยนจานจ่ายทั้งลูกกระมัง รอผู้รู้มาคอนเฟิร์มอีกทีครับ :sad:

4. elf_zaa

elf_zaa New Member Member

1
    0
    0
    อาการเหมือนของผมเลยครับ เปลี่ยนคอยล์ในจานจ่ายอย่างเดียวครับ ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งชุด ผมเปลี่ยนไปพันนึง นิ่งเลย :D

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ราชบุรี เดี๋ยวจัดให้ครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ที่ว่าซนทำแบบไหนเหรอครับ
    เอาใจช่วยครับ ผมก็เคยเป็นมาแล้ว ขอให้หายเร็วๆ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=614728

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    จัดไปครับน้ากาญ

8. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ผม บอย ที่โทรไปคุยน่ะครับ ผมอยู่ บ้านโป่ง
    พอดีได้รับข้อความจาก คุณกาญ แจ้งมา

ถ้ารถยังไม่เรียบร้อยยังงัยก็แจ้งกลับมานะครับ ด้วยความยินดี

9. ขอบคุณ UNITY HONDA บ้านโป่งด้วยนะคร้าบ

10. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ชาว Unity @ Honda... มีน้ำใจและเปี่ยมล้นด้วยมิตรภาพ ...
    ขอให้กลับบ้าน ได้ทันวันศุกร์ นะครับ ..

11. Ake_99

Ake_99 New Member Member

248
    0
    0
    เอาใจช่วย..หายไวๆละ

12. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    น้ำใจงาม มากครับ เอาใจช่วยอีกแรงครับ

13. musachi

2,336
    264
    0
    รู้จัก เพื่อนๆ ที่อยู่ต่างจังหวัดไว้

ไม่เสียหลาย ครับ

ขอบคุณ เสี่ย บอย บ้านโป่ง ด้วย ครับ

UNITY HONDA

14. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หายเร็วๆคับ

15. EGR

862
    166
    0
    แจ้งข่าวแทน จขกท. ครับ
    เบิกอะไหล่ที่ศูนย์ราชบุรี แก้ปัญหาไปได้เรียบร้อยแล้วครับ เดี๋ยวคงเข้ามาขอบคุณหลาย ๆ ท่าน ที่เป็นห่วงเป็นใยกัน

พอดีผมมีจานจ่าย d16y อยู่ลูกนึง ก็รอ stand-by เป็นกำลังสำรองอยู่ห่าง ๆ

16. pop18

80
    8
    0
    ตอนนี้น้องตาหวานวิ่งไดเหมือนเดิมครับ
    เมื่อเช้ารื้อจานจ่ายออกมาดูปรากฎว่าไหม้ครับ
    เลยต้องเปลี่ยน เลยตัดสินใจเบิกใหม่เรีบยร้อยเป็นปิดทิ้งครับ
    เรื่องของเรื่องที่ซนคือ ดึงหัวเทียนเพื่อนเช็คหัวเทียนบอดอะครับ คุณหนุ่มบอกไม่ควรทำ
    อย่างไงก็ขอบคุณเปนสูงครับ
    ทุกท่านที่ เป็นห่วงและให้ข้อมูลครับ

Special thanks
    คุณหนุ่มที่ใครๆๆก็รู้จัก ที่แนะนำขั้ขตอนการเช็คระบบอย่างละเอียด ขอบคุณมากๆครับโทรไปรบกวนหลายรอบมาก สุดยอดครับ
    คุณ _บอย EGR ที่โทรมาหาแต่เช้า แล้วก็เพื่อนคุณบอยครับที่บอกคุณบอย อันนี้ขอบคุณมากๆอีกทีครับ
    ศูนย์ฮอนด้าแห่งเดียวที่มีของ เหลืออันเดียวด้วย....
    บอร์ดแห่งนี้ที่พาคนดีๆๆๆมาเจอกันครับ

ผมไม่อยากเรียกว่า Unity Honda ครับ ผมว่าควรเรียกว่า Honda Family มากกว่า

เชื่อเถอะครับวันนึงบางคนอาจจะเจอเหตุการณ์อย่างผมมั่งยังไงแล้วช่วยกันไว้ไม่เสียหายครับ
    คุณจะได้สิ่งดีๆตอบแทนไปอีกมหาศาลครับ
    :teeth:

17. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    UNITY HONDA แจ่มมม

18. งานนี้ "น้ำใจ" ล้วน ๆ ครับ

19. musachi

2,336
    264
    0
    อย่าง ห่วงๆ

20. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ชาว EK น้ำใจงามกันทั้งนั้นครับ

21. หายเป็นปกติแล้วล่ะ ไม่ต้องห่วงแล้วน้า

22. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    น้ำใจงามจริงๆชาว UNITY HONDA

23. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    เยี่ยมครับ

คนไทยรักกัน น้ำจัยงามงาม

24. เนี่ยขนาดพี่บอย บ้านโป่งเค้าไม่ได้ขับ EK นะเนี่ย พี่เค้าขับ EG คร้าบ
    ยังมีน้ำใจมาช่วยคนขับ EK เลย เพราะยังไงก็ฮอนด้าเหมือนกัน จริงไหม

25. EGR

862
    166
    0
    ยินดีเลยครับ ในรัศมี 40 กม. จากบ้านโป่ง
    ครอบคลุม เมืองราชรี เมืองกาญจน์ เมืองนครปฐม

UNITY HONDA

26. pop18

80
    8
    0
    ตอนนี้กลับมา..ถึงกรุงเทพแล้วครับ..
    ขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ..
    Spirit of HONDA

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้