ปั้มติ๊กน้ำมัน เสีย ครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jeab_zong, 5 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeab_zong

jeab_zong New Member Member

53
    0
    0
    คือว่าอาการรถผมนะครับ เร่งไม่ขึ้น พอยีบมาเร็วสัก 100-120 แล้ว สักเครื่องจะเร่งไม่ขึ้น แล้ว ก็เครื่องจะดับไปเองครับ
    แต่ถ้า ขับช้าในเมือง สัก 40-80 ไม่มีอาการอะไรครับ แต่พอขับเร็วๆ อาการเหมือนกับว่า น้ำมันมันส่งมาไม่ทัน เครื่อง จะวูบ ๆแล้วเครื่อง ก็จะดับไปเอง ครับ แต่พอจอดพักรถ ไว้สัก 10-20 นาที ขับต่อได้ เป็นปกติครับ ผมลองเช็คที่ ลิ้นเร่ง ฟิวส์จ่ายน้ำมัน ทุกอย่างปกติ หมด เลย สรุปได้ว่า เป็น ที่ ปั้มติก ครับ คือมันจ่ายน้ำมันไม่ทันเวลาขับเร้วๆครับ

ทีนี้ผมจะแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ ผมเคยเอาไปทำปั้มมาแล้วรอบหนึ่ง ช่างแปลงปั้มให้ แต่มันไม่ถึงก้อนถังเหมือนของเก่า

ถ้าผมจะเปลี่ยน ปั้มติก ใหม่ จะหายไหมครับ หรือว่าควรเปลี่ยน มันทั้งถังเลย ครับ

แล้วค่าเสียหายจะเท่าไรครับ

หรือว่าผมเลิกคบกับน้องออนดีครับ

พี่น้องนีออนทุกท่าน Help me pls Pls Pls ครับ

ขอบคุรครับ

สองเชียงใหม่

:cry:

2. jeab_zong

53
    0
    0
    ลืมครับ รถผมถังน้ำมัน เป็น ถังพลาสติก นะครับ ทำให้คิดไม่ออกว่าจะดัดแปลงอย่างงัยครับ

ขอความรู้ด้วยนะครับ

3. jeab_zong

53
    0
    0
    ไม่มีใครตอบได้เลยหรอครับ ทำไหมเงียบ จังครับ

4. [BOND]

[BOND] Member Member

30
    0
    6
    เปลี่ยนปั๊มติ๊กก็พอครับ ราคาพันบวกลบ ช่างไทยสามารถดัดแปลงได้รถผมก็เปลี่ยนแล้วเช่นกัน แต่ข้อเสียคือท่อดูดน้ำมันจะสูงกว่าปกติ ต้องพยายามเติมน้ำมันให้เยอะไว้ก่อนน่ะครับ เหอๆๆ...

บอนด์.

5. jeab_zong

53
    0
    0
    คุณ เติ้ล คุณ เป้ มี ปั้มขาย ไหม ครับ แล้ว ถ้า ผมแปลง เป้น ปั้ม นอกถังละ ครับ จะทำได้ไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้