สอบถามชาว EK เรื่องท่อไอเสียหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย footprint, 26 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. footprint

footprint New Member Member

80
    0
    0
    รถผมเดิมๆทุกอย่างครับ อยากเปลี่ยนท่อที่หน้าตาลักษณะแนวๆแบบในรูป เอาแบบเสียงไม่ดัง (เปลี่ยนเฉพาะแค่ท่อนในรูปนะครับ ไม่ได้เปลี่ยนทั้งเส้น) ถ้าเปลี่ยนแล้วรถจะวิ่งดีขึ้นมั้ยอะคับ ชักไม่แน่ใจ เพราะเพื่อนบางคนก็บอกว่า ไม่มีอะไรแตกต่าง อีกคนก็บอกว่าอย่าเปลี่ยนรถมันจะอืด เลยต้องมาปรึกษาพี่ๆชาว อีเค คับ ขอบคุณคับ

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ก็ไม่แตกต่างกันเท่ารั้ย ลองดูครับ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่า วิ่งแทบจะไม่ต่างกันคับ อาจจะรู้สึกลื่นขึ้นนิดหน่อย เสียงดังขึ้น ถ้าไม่ชอบเสียงดังๆลองดูเป็นท่อไส้เยื้องดูคับ หรือไม่ก้อท่อวน

4. MY LOVE EK

MY LOVE EK New Member Member

28
    0
    0
    ขึ้นอยู่กับเกียร์ด้วยครับว่า m/t หรือ a/t ถ้าเป็น m/t ก็คงต้องเป็นไส้ตรง ถ้าเป็นa/t ก็คงเป็นต้องไส้เยื้องอ่ะครับ จึงจะเห็นผล
    แต่ก็ไม่มากครับ แล้วแต่ท่อที่ซื้อมาด้วยครับ

5. footprint

footprint New Member Member

80
    0
    0
    อ๋อ ต้องเป็นไส้เยื้อง ลืมบอกไป ผมใช้เกียร์ออโต้คับ ขอบคุณคับ

แล้วไส้จำเป็นต้องใช้ 2.2 นิ้วรึเปล่าคับ

6. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ออโต้2นิ้วก็พอครับ เพราะถ้าโล่งเกินไปเวลาคลิกดาวน์แล้วมันไม่ค่อยดึงอ่ะครับ

ปล.ความรู้สึกส่วนตัวผมนะครับไม่ใช่หลักความเป็นจริงเพราะผมไม่รู้ว่าคนอื่นจะคิดแบบผมรึป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้