ผมใช้ EVO V อยากติดแก๊ส LPG จะดีมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Go_*-*_0_0 เอ็กครับ, 26 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่า เครื่องแตนๆครับ อ๊โว 5 ไม่ได้โมไรเลย แล้วอยากจะติดแก๊ส LPG แบบมีกล่อง ECU ด้วย
    ที่ว่าใช้งาน 2 ระบบสลับกันระหว่างน้ำมันและแก๊ซอะครับ

การทำงานคร่าวๆคือ จะใช้น้ำมันในการ start เครื่องและรอบต้นๆจนถึง 3000 รอบ
    ต่อจากนั้นก็สลับเป็นแก๊ส พอเราอยากจะซัดบ้างก็ต้องรอบไว้ประมาณ 6000 รอบ ให้กลับมาใช้น้ำมัน
    (พอจะดีมั้ยครับ ทั้งชุดก็ 99,250 เข้าไปแล้ว) แต่อยากมีเงินใช้มั่ง เพราะรถผมกินน้ำมันมากเหลือเกิน

แต่กลัวที่ว่า - เครื่องจะมีปัญหาเร็ว
    - จะทำให้เสียชื่อ EVOLUTION รึเปล่า

ตอนนี้อยากจะอัพมาเล่น อีโว 8 - 9 อยากทราบว่า 2 รุ่นนี้ ตัวใหนมีข้อมูลอย่างไร ต่างกันตรงใหนที่เป็นจุดเด่น
    ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ใช้ lpg ได้ครับ เห็นหลายคันก็ใช้ นะ
    สำหรับผม ถ้าใช้ทุกวัน ชีวิตประจำวัน ติดครับ ประหยัดกว่าน้ำมันเยอะมาก

แต่ถ้าไว้ซิ่ง หรือใช้ต่อวันไม่เยอะ ก็ยังใช้น้ำมัน เนื่องจากแก๊ส มันมีข้อจำกัดหลายๆอย่างในการทำเครื่อง

เรื่องความทนทาน ยังไงก็สึกหรอมากกว่าน้ำมันอยู่แล้วครับ

ส่วน8กับ9 มันก็แตกต่างกันหลายจุดนะ part เทอร์โบ มีไมเวค ไม่มีไมเวค เกียร์ ระบบต่างๆ

2. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    ก็เห็นติดกันเยอะนะครับ เเต่ขอมูลต่างๆจาการติดเเล้ว อันนี้ผมไม่มีข้อมูลตรงครับ

เดี๋ยวให้กูรูเค้ามาตอบเเล้วกันครับ

ส่วนจะเปลี่ยนเป็น 8 9 ก็ดีครับ รุ่นใหม่ก็เพิ่มระบบอะไรขึ้นมาเยอะครับ

เช่น เครื่อง 9 เป็นMivec Part รอบคันก็สวยกันคนละเเบบครับ

เลือกเอาครับท่าน

3. ssssss2010

ssssss2010 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้ว... รถพี่เดิมๆ กี่ กม.ต่อ ลิตรหรอครับ ใช้รุ่นใหนหรอครับ
    อยากรู้อัตราการสิ้นเปลืองของแต่ละคนอ่าครับ

4. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    ติดตามด้วยคนคับ

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ลองปรึกษา พี่ต่อ evo9 ดูดีกว่าคับ

พี่แกติดทุกคัน อิอิ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เจ้าต่อก็รับติดตั้งครับ 089-0639991
    หรือ พี่ตุ๋ย มิตซูสปอร์ต 081-8465011
    แนะนำ 2 เจ้านี้ก่อนครับ
    เพราะเป็นสมาชิกของเรา

7. บ้านผมอยู่ จ.เลย ครับ อยากจะเอาเข้าไปทำอยู่
    แต่....ไม่รู้อยู่ที่ใหนครับ แล้วถ้าจะสั่งชุดเหมือนที่ผมว่ามานั้น
    จะมีรึเปล่า เพราะของพี่ผมมันเป็นของนอก ซื้อมาจากอังกฤษ อ่าครับ

8. billa_bong

billa_bong New Member Member

116
    1
    0
    หม้อต้มแนะนำว่าควรเป็นหม้อต้มสำหรับเครื่องเทอร์โบนะครับ ยี่ห้อVERSUSก็ดี ครับเพื่อนใช้อยู่แรงดีไม่มีตัดครับ

9. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    ได้ความรู้ดีครับ ขอบคุณที่ตั้งกระทู้นี้ครับ

10. ju4

ju4 New Member Member

145
    2
    0
    ของผมก็ใช้อยู่ เป็นรถคันเก่าพี่ต่อ วิ่งเพลินจนลืมน้ำมันไปเลย ติดกับ พี่ต่อ หรือ จานตุ๋ย จบดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้