มาขอความช่วยเหลือจากพี่ๆ Bluebird Club หน่อยครับผม เรื่องเกียร์!

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย tOon`, 28 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เนื่องจากว่า เกียร์ที่ใช้อยู่นั้นเกียร์ 3 คงกลมไปแล้วครับ คือเกียร์เข้าได้แต่วิ่งเกียร์ 3 แล้วรถมันวิ่งไม่ได้อะครับ

เลยมาตามหาเกียร์ธรรมดาเต๊ทใหญ่ SR20 อะครับ

ถ้าพี่ๆคนไหนมีเก็บไว้พร้อมหัวเพลานะครับ

ช่วยขายให้ผมเถอะครับตอนนี้รถขับไม่ได้จริงๆครับ

ติดต่อที่ 0867896003 ตูนครับด่วนเลยนะครับ

ปล. กราบขอบพระคุณพี่ๆ Bluebird Club ด้วยนะครับ :cry:

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :embarassed: อ่ะ.........
    ผมไม่มีของเกียร์ใหญ่ซะด้วยอ่ะครับ มีแต่อะไหล่เกียร์เล็ก.........

ค่อยๆ หา เดี๋ยวก็มีนะครับ .................... :eek::eek::eek::eek::eek:

3. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เจอ คนขับ แบบเดียวกันเลย

พังไป 2ลูกละ

4. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อยากมีมั่งจัง T_T

5. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อืม..............หายากนิดนึงครับ

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เศร้าเลยครับตอนนี้ รถจอดนิ่งเลยครับ

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D ของหายากจริงๆ ครับ.........

8. tOon`

2,324
    43
    48
    จิงๆ ผมว่าไม่เต็ทก็ได้นะครับ ตอนนี้ยอมเหมือนกันครับ ถ้าไม่เต็ทก็เอาแล้วละครับ

9. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม......
    ตอนนี้ ราคาเกียร์ใหญ่ จะขึ้นไปถึงหลักหมื่นหรือยังเนี่ย......

:eek:

10. JaaO_U12

JaaO_U12 New Member Member

352
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ ทนรอหน่อยครับ

11. tOon`

2,324
    43
    48
    กราบขอบพระคุณพี่ๆ Bluebird club มากๆครับ

วันนี้ได้เกียร์มาแล้วครับ แต่ไม่มีเพลาขับ หาทั้งร้านไม่มีเลยครับ

สรุปว่าได้เกียร์+แท่นเกียร์+ชุดครัชต์OS2แผ่น แต่!!! ขาดเพลาครับ

เกียร์ที่ได้เป็นเกียร์ใหญ่ธรรมดาไม่เต๊ทนะครับ

แต่ถ้าพี่ๆอยากได้เต๊ทเล็กที่ร้านที่ผมไปเอามามีอยู่ลูกนึง ถ้าสนใจโทรมาก็ได้ครับเดี๋ยวบอกพิกัดให้ครับ ราคาไม่แพงอย่างที่คิด

เกียร์ใหญ่ที่ได้ราคา 6 พันบาทครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:23:20 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:23:05 ----------

ได้มาแล้วครับ วันนี้ไปเอามาและครับ แต่ไม่มีเพลาขับ หาทั้งร้านไม่มีเลยครับ

สรุปว่าได้เกียร์+แท่นเกียร์+ชุดครัชต์OS2แผ่น แต่!!! ขาดเพลาครับ

เกียร์ที่ได้เป็นเกียร์ใหญ่ธรรมดาไม่เต๊ทนะครับ

แต่ถ้าพี่ๆอยากได้เต๊ทเล็กที่ร้านที่ผมไปเอามามีอยู่ลูกนึง ถ้าสนใจโทรมาก็ได้ครับเดี๋ยวบอกพิกัดให้ครับ ราคาไม่แพงอย่างที่คิด

เกียร์ใหญ่ที่ได้ราคา 6 พันบาทครับ

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D ดีใจด้วยครับ จะได้ใช้รถซะที

ว่าแต่ เกียร์ใหญ่ราคาแค่นี้ ถือว่าถูกนะครับเนี่ย..........

;);););)

13. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    แม่เจ้า 6 พันนี่รวม clutch ด้วยหรือปล่าวครับ

แต่ 6 พัน เกียร์อย่างเดียวก็แหล่มละครับ ขอให้หาของที่ขาดไปได้ไวๆคร้าบ

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    :confused: เราใช้เกียร์เล็ก....... ราคาแพ้งแพงงงงงงงงงง :cry:

15. tOon`

2,324
    43
    48
    ครัชต์เดิมใช่ปะครับ

ตอนผมไปซื้ออะครับพี่ ที่ร้านที่ไปเอาเกียร์ใหญ่มามีเกียร์เต๊ทเล็กอยู่ลูกนึงถ้าตาผมไม่ผิดนะครับ
    ข้างเพลาด้านสั่นมันจะมีโหนกๆ ออกมาใหญ่ๆหน่อยปะครับ ครัชต์สาย มีอยู่ลูกนึงอะครับ สภาพก็ดูดีใช้ได้นะครับแต่ผมไม่ได้ถามว่ามีเพลาด้วยหรือเปล่าแต่ราคาไม่แพงอะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:27:29 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:27:06 ----------

ครัชต์เดิมใช่ปะครับ

ตอนผมไปซื้ออะครับพี่ ที่ร้านที่ไปเอาเกียร์ใหญ่มามีเกียร์เต๊ทเล็กอยู่ลูกนึงถ้าตาผมไม่ผิดนะครับ
    ข้างเพลาด้านสั่นมันจะมีโหนกๆ ออกมาใหญ่ๆหน่อยปะครับ ครัชต์สาย มีอยู่ลูกนึงอะครับ สภาพก็ดูดีใช้ได้นะครับแต่ผมไม่ได้ถามว่ามีเพลาด้วยหรือเปล่าแต่ราคาไม่แพงอะครับ

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม...........
    ตอนนี้ไม่มีตังค์................. :cry:

17. tOon`

2,324
    43
    48
    กราบขอบพระคุณพี่ๆมากๆเลยครับ ตอนนี้ของครบและครับไปส่งอู่พี่ติ่ง ทำและครับ เดี๋ยวมารายงานครับ

ผมกลัววิ่งไม่ดีอะพี่ มีแต่คนชอบบอกว่าวิ่งไม่เหมือนเกียร์เล็กนะระวังไว้

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อิอิ
    จะต้องระวังทำไมครับ.....
    เกียร์เล็กกับเกียร์ใหญ่ มันก็มีอัตราทดเกียร์ไม่เหมือนกันอยู่แล้ว
    ซึ่งเมื่อมันไม่เหมือนกัน การตอบสนองของเกียร์มันก็ต่างกันแน่นอน
    ส่วนเกียร์ใหญ่ กับใหญ่ อื่นๆ ด้วยกัน มันก็มีโอกาสทที่จะมีความต่างกันหมือนกัน
    เพราะเกียร์ต่างลูก อาจจะมาจารถต่างรุ่นกัน อัตราทดมันก็มีโดอกาสต่างกันครับ

เราซื้อของเซียงกง มันมีโดอาสได้ของมั่วๆ ไม่ตรงกับความต้องการของเรา 100%
    หรอกอ่ะครับ.............. ;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้