อยากให้มีtip สำหรับน้องใหม่ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย preechapam, 5 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. preechapam

preechapam New Member Member

22
    0
    0
    อยากให้พี่ๆจัดtipสำหรับได้ให้น้องใหม่อย่างผมได้แนะนำตัวด้วยครับและก็เชิญชวนน้องใหม่มากันเยอะๆจะได้ไม่เขินครับ

2. fisho

fisho Member Member

223
    6
    18
    เสนอเลยคับ วัน เวลา สถานที่ รูปแบบ นอกรอบ ในรอบ สมาชิกในนี้พร้อมฟังความคิดเห็นอยู่แล้วคับ :D

3. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    หนับหนุนครับ อยากให้มีแรลลี่ครับ

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ถ้าติดตาม บอร์ด NV Club น่าจะทราบว่า ปกติแล้ว การ meeting / นอกรอบ / on tour ของ NV Club เราก็ไม่เคยห้ามสมาชิกใหม่ๆอยู่แล้วนะ...???

5. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    อย่าลืมครับ ร้านลาบยโส ตามที่บอกไว้นะ รอกินอยู่ 555

6. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    แต่พูดถึงนะครับ ผมเองก็ไปมิตติ้งมาหลายครับและ แต่ผมเองรู้สึกว่าเวลาไปแต่ละครั้งยังไม่ค่อยรู้จักใคร เพราะว่ามันยังเป็นกลุ่มเป็นก้อนอยู่ และที่ผมเอา diy แต่ละอันมาให้ชมก็เพราะว่าอยากให้พี่น้อง nv รู้จักผมมากยิ่งขึ้น เวลาไปมิตติ้งจะได้ไม่เขิน อยากให้มี tip แบบเมื่อก่อนอะครับ แบบว่าไปทำบุญช่วยเด็กกำพร้าอะไรประมาณนั้นอะครับ

7. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ผมว่าส่วนใหญ่ขึ้นอยู่กับสถานที่และเวลานะครับ...แต่โดยส่วนตัวผมแล้ว...อยากไปทุกครั้ง...แต่ติดอยู่ที่ว่ามันไกล...และวันหยุดไม่ค่อยมี ทำงานทุกวันเลย

8. preechapam

22
    0
    0
    เที่ยวแบบประหยัด หรือ ทำประโยชน์ให้แก่สาธารณะครับดี

9. ของอย่างงี้มันอยู่ที่เวลา แล้วตัวเราเองด้วย ผมมาใหม่ๆ แรกๆ ก้อไม่รู้จะเริ่มยังไง แต่ก็ไปเรื่อยๆ ความสนิท มันต้องใช้เวลาคับ บางคนมาใหม่ๆ คิดเอาเองว่า ไม่รู้จะคุยอะไร ไม่เห็นมีอะไร ไม่ไปแล้วดีกว่า มันก้อจะได้ แค่นั้นคับ ..... ต้องถามตัวเราเองดีกว่า .... อย่างตอนนี้ ผมเห็นมีสมาชิกใหม่ๆ อยู่ 2 - 3 ท่าน ที่โอ เค ถึงจะดูเงียบๆ แต่พวกเขาก็มาแทบทุกครั้ง อันนี้เรียกว่า มาด้วยใจจิง ขาประจำ จะรู้ดี ว่าเป้นใครมั่ง...

10. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    ไปนำเด้อ....อิอิ
    (ไม่เคยไปซักรอบ)

11. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เสนอเลยครับ ว่าอยากทำอะไรเพราะเราพร้อมเสมอ พูดตรงๆๆผมสงสารคนจัดครับเวลาจัดแล้วไม่เห็นมาคนเห็นหัวเค้าเหนือยครับแล้วอีกอย่างคลับเรานอกรอบก็บ่อยนะยกตัวอย่างเมื่อวันเสาร์นอกรอบกันผมยังตามไปตอนสี่ทุ่มเลย

12. preechapam

22
    0
    0
    meeting จุดประสงค์คืออะไรครับ เป็นการพบปะสังสรรค์หรือเป็นการพักผ่อนยังไม่เข้าใจครับ

13. pop-ja

2,068
    235
    0

โอ้วววๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ การทำงานหนักแล้วทำให้เราเป็นผู้ใหญ่ขึ้น 555555555555555555555 วันไหนจัดเรคซิ้ด ด้วยต้องการด่วน

14. pop-ja

2,068
    235
    0
    เอาในส่วนของผมนะครับ เมื่อก่อนพบปะเพือนฝูงพี่น้องครับ เพราะเวลาว่างจัด
    แต่ตอนนี้ทำงานวันละ 15 ชม ทำเดือนหนึ่ง 30 วัน จุดประสงค์ของผมเหมื่อนเดิมแต่เพิ่มขึ้นมาคือผมไปพักผ่อนครับ หลายๆๆคนในคลับนี้คงเป็นเหมื่อนผมมีเวลาไปแบบนึ่งก็ยังดีอย่างวันเสาร์ที่ผ่านมาผมออกจากรังสิต 21.00 ไปถึงบางแสน 22.00 นั้งกินนั้งเล่น ลงน้ำทะเลบางแสน กับเพือนๆๆพี่ๆๆในคลับเราตีรถกลับ กทม ตี3 มาถึงบ้านที่ดอนเมือง ตี3 สี่สิบ ตื่นไปทำงาน 9.00น ผมก็ไปเพราะผมมองว่าคลับนี้ไม่ใหญ่ถึงจะแบ่งเป็นกลุ่มเป็นก้อนเพราะว่าความสนิทแต่ละคนไม่เท่ากันแต่คลับนี้ก็น่าอยู่ครับเพราะว่าเราถ้อยที่ถ้อยอาศัยกันลองเข้ามาดูครับ ผมว่าสนุกดี ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:11:15 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:10:38 ----------

เอาในส่วนของผมนะครับ เมื่อก่อนพบปะเพือนฝูงพี่น้องครับ เพราะเวลาว่างจัด
    แต่ตอนนี้ทำงานวันละ 15 ชม ทำเดือนหนึ่ง 30 วัน จุดประสงค์ของผมเหมื่อนเดิมแต่เพิ่มขึ้นมาคือผมไปพักผ่อนครับ หลายๆๆคนในคลับนี้คงเป็นเหมื่อนผมมีเวลาไปแบบนิดหนึ่งก็ยังดีอย่างวันเสาร์ที่ผ่านมาผมออกจากรังสิต 21.00 ไปถึงบางแสน 22.00 นั้งกินนั้งเล่น ลงน้ำทะเลบางแสน กับเพือนๆๆพี่ๆๆในคลับเราตีรถกลับ กทม ตี3 มาถึงบ้านที่ดอนเมือง ตี3 สี่สิบ ตื่นไปทำงาน 9.00น ผมก็ไปเพราะผมมองว่าคลับนี้ไม่ใหญ่ถึงจะแบ่งเป็นกลุ่มเป็นก้อนเพราะว่าความสนิทแต่ละคนไม่เท่ากันแต่คลับนี้ก็น่าอยู่ครับเพราะว่าเราถ้อยที่ถ้อยอาศัยกันลองเข้ามาดูครับ ผมว่าสนุกดี ครับ

15. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ถูกครับ คลับนี้ ไม่ใหญ่ครับ แป๊บ ๆ ก็ทั่วถึงครับ

คลับอื่น ๆ ผมว่า เริ่มลำบากกว่าคลับนี้เยอะครับ เค้า Meeting ที 30 คันขึ้นไปอ่ะครับ
    ใครเข้าไปใหม่ ๆ ผมบอกได้เลย ใบ้ dak ครับ งง เลย จะเริ่มอะไรยังไงดี

แต่คลับเรา meeting ที จะถึง 10 คันหรือป่าว ยังไม่รู้เลยครับ
    ดังนั้นผมว่า เริ่มไม่ยากครับ สำหรับ NV CLUB เรานี้

16. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    เล่นบอร์ดนี้มาได้เป็นปีแล้ว แต่ก็ยังไม่เคยไปมิตติ้งสักทีเลยครับ เวลาไม่ได้จริงๆ

17. preechapam

22
    0
    0
    tipแบบประหยัดดีไหมครับพักผ่อนแบบสบายใจและสบายกระเป๋าช่วยแนะนำด้วยครับ เวลาจัดmeetingต่างจังหวัดนัดพบกันที่จุดหมายหรือไปเป็นขบวนครับ
    แต่ผมอยากไปกันเหมือนพวกฮาเลย์หรือพวกบิกไบค์ไปกันเยอะปลอดภัยดีเสนอแนะด้วยครับ

18. fisho

fisho Member Member

223
    6
    18
    Meeting NV Club เป็นได้ทุกอย่างคับ ไร้ข้อจำกัด ในนั้นจะมีทั้ง เพื่อนเก่า เพื่อนใหม่ มีพี่ มีน้อง ถ้าคุณไปด้วยใจที่พร้อมจะเจอกับสิ่งใหม่ๆ :D

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:37:03 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:36:40 ----------

Meeting NV Club เป็นได้ทุกอย่างคับ ไร้ข้อจำกัด ในนั้นจะมีทั้ง เพื่อนเก่า เพื่อนใหม่ มีพี่ มีน้อง ถ้าคุณไปด้วยใจที่พร้อมจะเจอกับสิ่งใหม่ๆ :D

19. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    อืม...กระทู้นายเล็ก ด้านล่างอ้างอิงข้อความเดิม อ่านแล้วรู้สึกดีนิ ใส่กันชนหรือยังหละ

20. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เรามีมิตติ้งประจำเดือนอยู่แล้วครับ และการมิตติ้งทุกครั้งก็จะมีการแนะนำตัว อย่างสม่ำเสมอ (ถ้าผมไป) สมาชิกจะได้ไม่เขิน

เที่ยวแบบประหยัดคือ อะไรครับ ช่วยขยายความนิดนึง
    แต่ถ้าหมายถึงการท่องเที่ยวแบบประหยัด ไปไม่ไกลจากกรุงเทพ ไปหาที่กางเต้นท์ อันนี้มีเป็นประจำ
    ส่วนการทำประโยชน์ต่อสาธารณะ ก็นานๆครั้งเพราะไม่มีใครเป็นแม่งานครับ
    ถ้ามีข้อมูลอะไรก็แนะนำกันมาได้นะครับ

Meeting << แปลตามตัวอะครับความหมายชัดเจน พบปะ พูดคุย แลกเปลี่ยนความรู้เรื่องรถยนต์ที่เราใช้งาน จะไม่สังสรรค์ ก็ได้ครับ (ไม่มีค่าใช้จ่ายอะไร)

ก็จัดเป็นประจำนะครับ ตามความสมัครใจ อย่างเช่น
    ทริป อทย.น้ำหนาวครับ และก็ทริปเขื่อนคลองท่าด่านครับ
    http://racingweb.net/forums/showthr...ปราการชล-..-30-31-มค.-53-รูปมาแล้วหน้า-6-ครับ

ส่วนเรื่องที่จะต้องไปเรียนแบบพวก BB ผมว่าไม่จำเป็นเท่าไหร่อะครับ
    เพราะว่าถ้าเราจะไปที่ไหนสักแห่ง เราจะไปต่างเวลาและวาระอะครับ บางทีก็ไปเป็นขบวน บางทีก็ ไปเจอกันที่นัดหมาย
    อย่างไปน้ำหนาวก็ ไปเป็นขบวน มี ว.ให้คนละเครื่อง (เอาไว้คุยกัน บอก Line กัน)
    ใครว่างก็ไปใคร มีเวลาก็มา โพสในบอร์ดเล็กน้อยที่เหลือ โทรหากันเอาครับ (เฉพาะสมาชิกที่มีแนวโน้วว่าจะไปได้)
    เพราะเบื่อพวกที่บอกว่าไปแน่ๆ พอถึงวันก็หาย ก็ไม่ได้ว่ากัน

ส่วนสำคัญ มันอยู่ที่ใจครับ
    ถ้าใจอยากไปแต่ตัวไม่ไปก็ไม่มีความหมาย ..

21. อยากไปทุกที่....

ติดตรงที่....เงิน...และ...เวลา..ครับพี่น้องครับ....

ว่าแต่...กรอบไฟหน้า...ท่านพี่แจ๊ค...ไปได้มาจากไหนอ่ะครับ..แจ่มจังเลย..สนนราคาเท่าไรครับ...

22. เห็นด้วยค่ะ เห็นด้วย จิงๆ แล้วอยากไปด้วยทุกครั้งและก็อยากให้ไปกันเยอะๆ แต่ติดที่เวลาและโอกาส เหมือนกันค่ะ แต่ถ้าให้ดี เรามาเริ่มจากการมิตติ้งตามแต่ละจังหวัดและจังหวัดใกล้เคียงก่อนดีกว่า เราจะพยายามไปทุกครั้งเท่าที่จะทำได้ แต่ถ้านัดไปกินดื่ม ตามผับก็ไม่ค่อยถนัดค่ะ

23. ขอบคุณคับพี่ กันชนยังไม่ได้ใส่เลย รอเดินท่ออินเตอร์อยู่ อิๆ

24. เร็วๆนี้อาจมีทริบออนทัวร์ ครับ นำแสดงโดย พี่หนุ่ม คนบ้า เอ๊ย..คอบบ้า แกอยากไปเที่ยวอีสาน คับ ใครอยุ่โซนนั้น มีที่ดีๆ แนะนำได้คับ จังหวัดไหนว่ากันอีกที ให้โซนกรุงเทพ - อีสาน มารวมกันได้สักคนละครึ่งทาง จะโคราช สระบุรี หรือ ขอนแก่น หรือที่ไหนว่ากันอีกทีคับ

25. ส่วนของผม คือการ พบปะสังสรรค์ แลกเปลี่ยนความรู้ ได้ไอเดียใหม่ เห็นพัฒนาการของรถเพื่อนๆ แต่ละคน ที่ทั้งดีขึ้น และ แย่ลง 5555 และได้พักผ่อน ไปในตัวด้วยครับ ส่วนตัวผมมามิตติ้ง ผมไม่เคยเครียดเลยนะ สบายใจ มีความสุขดี ยิ่งถ้าได้พี่ๆ บ้างท่านในคลับพาไปพักผ่อน ยิ่งมีความสุข

26. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    จริง ๆ แล้วอยากชวนมาเที่ยวเมืองร้อยเกิน แต่มันไม่ค่อยมีที่ไปเท่าไหร่ถ้าเทียบกะเมืองใหญ่ ๆ แต่อยากนำเสนอให้ไปชายแดนลาวไหมครับ มุกดาหาร ไม่ก็อุบล ผู้ติดตามของหลาย ๆ ท่านอาจจะอยากข้อปปิ้งสินค้าราคาถูกที่ฝั่งลาวก็ได้นะ

27. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    มีโครงการบ้านเด็กกำพร้าวัดสระแก้วอ่างทองอยู่ครับ

28. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    การแนะนำตัวเองไม่ใช่เรื่องอยากครับ
    เปิดหัวข้อใหม่ ขึ้นมา ถ่ายรูปรถ และลงรายละเอียด นิดหน่อย ... สมาชิกที่เข้า เวปบอร์ดนี้ ก็จะทักทายท่านแล้วหละครับ
    ไม่เชื่อลองดู ..

29. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ป๋าๆๆ วัดสระแก้ว รายได้ดี อยู่และ อะ ..

30. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอาเด็กพิการปากเกร็ดก็ได้ฟระ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้