REVIEW :: ASIMO KEY HOLDER [พวงกุญแจผ้า ตุ๊กตา ASIMO]

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 5 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    ก็คงเป็นของที่หลายๆ คนสนใจและสะสม ซึ่งมีอยู่พักหนึ่งได้ขาดตลาดไปแล้ว โดยทาง Honda ได้ยกเลิกสินค้าดังกล่าวไป แต่ล่าสุด ก็ได้กลับมาขายสินค้าแบบนี้กันอีกครั้ง ก็ถ้าหากว่าใครอยากได้ก็ สามารถจัดหาจัดซื้อได้จากทาง ศูนย์ Honda โดยติดต่อที่แผนกอะหรัยได้ทุกศูนย์บริการเลยครับ บางศุนย์อาจจะมี Stock ไว้ บางศูนย์อาจจะต้องรอสั่งของนะครับก็แล้วแต่ล่ะครับ

สำหรับครั้งนี้ ผมอาจจะนำเสนอข้อมูลเกี่ยวกับพวกกุญแจ ตุ๊กตา ASIMO แบบนี้ ว่าจริงๆ แล้วมันมีกี่แบบ กี่รุ่นกันแน่ ไม่ใช่ว่า บอกว่าพวงกุญแจ ตุ๊กตา ASIMO แล้วจะเป็นแบบเดี่ยวกันหมด ตอบได้เลยครับว่า อาจจะไม่ถูกต้องซะทีเดี่ยว เดี่ยวมาดูรายละเอียดกันดีกว่าครับ ว่ามันมีรายล่ะเอียดไง

แต่เกือบลืมบอกนะครับ ถ้าเบิกพวงกุญแจตุ๊กตา Asimo รุ่นนี้ราคาอยู่ที่ 199 ยังไมได้ Vat นะครับ

มาดูรูปภาพพร้อมคำอธิบายกันเถอะครับ

ตอนนี้ในมือผมมีพวงกุญแจแบบนี้อยู่ด้วยกัน 3 แบบครับ ดังในรูปเลย ซ้ายสุดเป็นรุ่นใหม่ ตัวกลางเป็นรุ่นเก่า และตัวขวาสุดเป็นรุ่นใหม่ของญี่ปุ่นครับ

มาดูกันชัดๆ อีกที นะครับ ไล่กันไปเริ่ม เริ่มจาก ไทยรุ่นใหม่, ไทยรุ่นเก่า, ญี่ปุ่นรุ่นใหม่

สิ่งที่ผมคิดว่ายอดที่สุดคือของไทยรุ่นใหม่ จะยืนได้ด้วย ไม่ล้มครับ ลองดู

เมื่อไทยรุ่นใหม่กับรุ่นเก่ามาเจอกัน จะเห็นได้ชัดเจนว่ารุ่นเก่าดำแล้ว แฮะๆๆ ไม่ใช่อะไรครับ เพราะว่ามันประจำการอยู่ในรถผมนั้นเอง แล้วไม่เคยได้ซักเลย เกือบลืมครับรุ่นเก่าเนี้ยซักได้นะครับ พอซักแล้วก็น่ารักเหมือนเดิม แต่ต่างกับรุ่นใหม่ตรงที่ว่าผมไม่แน่ใจว่าซักแล้วรายละหลุดหรือป่าวเพราะว่าเหมือนเป็นการแปะรีบติดผ้า ซึ่งของรุ่นเก่าจะเป็นการปักลงบนตัวตุ๊กตาเลย

ลองสังเกตดูที่ผมอธิบายหมายความว่าไง

อันนี้ด้านหลังครับ

สักเกตกันดีๆ อีกนิดนะครับถ้าหากว่าเป็นของไทย เนี้ยจะมีจุดที่ใช้ยึดพวงกุญแจอยู่กลางหัวตุ๊กตาเลย

แต่ถ้าเป็นของ Japan เนี้ยจะอยู่มาทางด้านหลังหัวตุ๊กตาครับ

ASIMO ทั้งหมด มอบตัวเดี่ยวนี้ เอามือกุมหัวด้วย

ของญี่ปุ่นมีปลอกแขนด้วยนะครับ แต่ของไทย ไม่มีปลอกแขน

ของไทยไม่มีปลอกแขน

ที่เท้าก็เป็นแบบนี้แหละ

ยังไม่หมดครับ ของ ญี่ปุ่นมีนิวด้วยของไทยไม่มี

ของไทยไม่มีนิ้วมีแต่มือ

สุดท้ายหมดแรงมานอนเรียงกันหน่อย

เอาล่ะครับ มาพบกับบทสรุปกันดีกว่านะครับ สรุปง่ายๆ คือ รุ่นเก่าไทยดีสุดในแง่ของความคงทน และซักได้ และ รุ่นใหม่ญี่ปุ่นดีสุดในแง่ของรายละเอียดของตุ๊กตา มีรายละเอียดเยอะกว่าของไทย และสุดท้ายของไทยรุ่นใหม่ดีสุดในแง่ที่มันยืนได้ด้วยขาตัวเอง แฮะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้