เบาะsky line

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย anakin_n, 3 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    ถามผู้รู้หน่อยนะครับ ว่าเบาะ skyline เนี่ยใส่ nv ได้หรือเปล่าครับ 3000 พร้อมรางเนี่ยแพงมั้ยครับ แล้วค่าแปลงมันแพงมั้ย เบาะผมมันโยกไม่หายเลยครับ ของผมเป็น nv กระบะนะครับ

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ถ้าจะใส่แบบร้อยน๊อต อ่ะใส่ไม่ได้ครับ ต้องแปลง
    เบาะ ราคา 3000 ไม่แพงครับ
    ค่าแปลงประมาณ 500 ครับ
    :)

3. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    มันต้องแปลงรูยึดน็อตใช่มั้ยครับ ที่กลัวว่าใส่ไม่ได้กลัวเรื่องความกว้างของเบาะน่ะครับ (ความกว้างของขารางเบาะ)ด้วย

4. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ใส่แล้วจะชอบครับ อิอิ

เรียบ ๆ แน่น ๆ ดีครับ แต่แข็งหน่อยนะครับ

ค่าแปลง ตามนั้นเลยครับ

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ใส่แล้วสวย:D

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    Skyline รุ่นไหนอะ .....

R28
    R29
    R30
    R31
    R32
    R33
    R34
    R35

คือจริงๆ แล้วถ้ารางเบาเดิมๆ ส่วนใหญ่ รถ nissan รูด้านหน้าจะใส่ได้ ทั้งหมด แปลงเฉพาะรูด้านหลังครับ
    แต่ถ้าได้มีการแปลงรางเบาะ แล้ว ต้องแปลงทั้งสี่รูเลยครับ :D

7. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    ใส่แล้วเอารูปมาอวดด้วยนะครับ

8. ถามผู้รู้ที่ใส่เบาะเรคคาโร่แท้หน่อยคับ ไปเจอเบาะตัว นึงสวยดี แต่เป็นฝั่งคนนั่ง ร้านมันบอกว่าเอามาถอดใส่ฝั่งคนขับ ได้เลย ถ้ารางที่ใส่อยู่เป็นรางแท้ (ของผมรางแท้) แค่ถอดเบาะมาแล้วรอยน๊อตตามเดิม เรคคาโร่ใส่กันได้ทุกรุ่น จิงหรือเปล่าคับ

9. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ไม่เคยใครของแท้ด้วยดิ ใครใส่ของแท้ช่วยตาเล็กหน่อย

10. ขอบคุณคับ ของคุณข้างบน ปลอมเหมือนมากเลยนะคับ

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เมื่อคืนมาเจอกันได้ไงฟระสองคนเนี้ยอิอิ

12. โลกมานกลมคับพี่

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แต่พี่ว่าโลกมานเบี้ยวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้