Update!! 4g-63t ขับ4 น้ำมันเกียร์ฝากแห้ง คับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย AZUESHii, 7 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    เผอิญอยู่สระแก้ว ปรามาน250กิโลอ่ะคับ

ขับๆอยู่40

เกียร์ฝากมันล๊อคคับ

พอช่างเติมน้ำมันเกียร์ฝากเข้าไป

มันก็หมุนได้คับ

แต่หอนคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 เมษายน 2010
  2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าถึงขั้นเกียร์ฝากล็อคแล้ว
    คงต้องถอดเพลากลางแล้วยกล้อหน้าลอยแล้วลากอย่างเดียวครับ ต้องลากด้วยความเร็วต่ำ และจอดพักให้น้ำมันเกียร์หายเดือดเป็นระยะ

ซึ่งการลากแต่ 2 หลังหลัง ก็ไม่เป็นผลดี เพราะอัตราทดเฟืองท้ายที่สูง เมื่อเราลากเป็นระยะทางไกลๆ โอกาสที่เฟืองท้ายจะชำรุดย่อมเกิดขึ้นได้ครับ
    ถ้าไม่มีสไลด์ อย่างน้อยหาตัวลากสาลี่เอารถขึ้น4ล้อได้ ก็ยังดีกว่าครับ

ปกติระยะทางประมาณ 250 กม. เรียกสไลด์ค่าสไลด์น่าจะราวๆ 5 พัน บาท
    ผมว่าคุ้มกว่าค่าเสียหายของชุดเกียร์ครับ แนะนำโทรหาสไลด์ดีกว่าครับ

โทรหาน้องต้น นักแข่งดริฟท์ ได้ครับ บอกพี่โอ๋แนะนำมา
    081-8386336 086-3693694 ราคาสไลด์ของน้องต้นไม่แพงครับ
    ผมเคยให้ตีรถจากกทม.ไปลากกลับจากแก่งกระจาน น้องต้นคิดแค่ 3500

3. AZUESHii

145
    5
    0
    สรุปว่า

น้ำมันเกียร์ฝากแห้งคับ

ช่างได้เติมเข้าไปให้

ทำให้เกียร์ฝากหมุนได้

แต่มีเสียงหอนออกมาจากเกียร์คับ

กะว่าจะขับเข้ากุงเทพไปเลยคับ

ไหนๆก็ต้องเปลี่ยนเกียร์ฝากละคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 เมษายน 2010
  4. AE01

AE01 New Member Member

69
    0
    0
    มันแห้งได้ไงครับรั่ว-ซึมหรือว่าไม่ค่อยได้ดูครับ

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อันตรายมาเลย โชคดีล๊อกที่40 ถ้าล๊อกที่140 ไม่อยากจะคิด

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อย่างที่หมอก้องว่าครับ อันตรายครับ

อาการนี้เป็นผมก็คงเลือกขึ้นสไลด์เข้ากรุงเทพอยู่ดีครับ
    เพราะหากเกียร์ฝากล็อคที่ช่วงจังหวะมีรถ 10 ล้อ ตามหลังมา
    ยังงัย 10 ล้อ ก็เบรคไม่ทันครับ
    ยิ่งถนนช่วงสระแก้ว-ปราจีนบุรี ถนนแคบๆ 2 เลนส์ เป็นระยะทางไกล ยิ่งอันตรายมากครับ
    จะกลายเป็นเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายครับ

7. AZUESHii

145
    5
    0
    ขับเข้ากทมแล้วคับ

ขับไปได้20กว่าโลหายหอนครับ

เลยขับ100นึงทั้งทางเลยคับ ค่อยยังชั่ว

เกียร์ฝากอีโว่นี่มันเหนียวดีจิงๆคับ

8. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เกียร์มันเหนียวครับ
    แต่เสื้อเกียร์มันเปราะ ลองได้ล็อคแล้ว ตัวชุดคลัตซ์ถ่ายกำลังในเกียร์ฝากคงไหม้และอาจจะสลิปไปแล้ว
    ถ้าไม่ตรวจสอบแก้ไข ออกตัวแรงๆเดี๋ยวก็ล็อคหรือแตกอีกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้