ขอคำแนะนำหน่อยครับ new civic อยากแปลงเบรค

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย *** 4m40แรงกำลังดี ***, 4 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยแนะนำด้วยนะครับสำหรับข้อดี ข้อเสีย

ระหว่าง เบรคหน้าaristo เบรคหลังskyline

กับ เบรคskyline r33 ทั้งชุด

ใครเคยแปลงมาแล้วช่วยแนะนำทีครับ ยังไงถ้ามีร้านแนะนำก็ได้นะ มีรูปด้วยยิ่งดีครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าเลยครับ

1. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    ต้อง แบ้มโบ้ แล้ว 55+

2. เงินทองมีน้อยใช้สอยประหยัดครับพี่น้อง

3. มีใครเคยแปลงมั่งป่าวครับ

4. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    กำลังจะทำเหมือนกัน แต่ในวีออส งั้นเข้ามารอชมด้วยคน

5. ถ้าทำจาน 2 ชิ้น เช็ค เกรด อะลูมิเนียม ของ hub กลาง ด้วยนะครับ ว่าเกรดสูงพอรึเปล่า

6. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    จริงๆไม่อยาก แนะนำเลยครับ การแปลงเบรคนะ....ปัญหาเยอะ สั่น กินผ้าเบรคไม่เท่ากัน ...ถ้าทนปัญหาประมาณนี้ได้ก็จัดเลยครับ....แต่เบรคดีขึ้นแน่นอน..

....แล้วแต่ชอบ แต่aris ผมว่าทรงมันใหญ่ไป เอา sky หรือ GTO ดีกว่า จะได้ไม่ติดล้อนะ.....

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    sky แปลงง่ายกว่าคัรบ

GTO

ก็ได้

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:40:00 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:39:35 ----------

sky แปลงง่ายกว่าคัรบ

GTO

ก็ได้

8. ขอบคุณมากครับมีใครเคยแปลงอีกป่าวครับ

9. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เห็นด้วยครับ

เชคแรงดันเบรคหน้าหลังให้ดีนะครับ แต่ถ้า Civic ใหม่ไม่น่ามีปัญหามั้งครับมี abs แต่หาร้านทำดีๆครับ ถามหลายๆคนว่าร้านไหนชัวร์ไม่ชัวร์ ถ้าทำออกมาไม่ดีนะครับ

ปัญหาที่ผมคิดว่าน่าจะเจอะเอาตัวอย่างผมนะครับ

- ดรัมหลังดึงเบรคมือไม่แข็งแรง เกิดอาการจานแตกใน หรือ ร้าวตรงที่ดึงดรัมอะครับ แล้วมันจะดังอี๊ดๆๆๆๆๆ สาเหตุนี้เพราะร้านยำของครับและทำดรัมที่ดึงให้ไม่ดีครับ
    - เบรคแล้วหลังล๊อคครับ หมุนกระจุยกระจาย สาเหตุเพราะรถผมไม่มี abs และไม่รู้เรื่องค่าการกระจายแรงดันเบรค
    - ร้านให้ของมาไม่ครบครับ สลักส๊อคผ้าเบรคหลังก็ไม่ให้มาอันนี้เชคดีๆนะครับ อันนี้สาเหตุเพราะสับเพร่าเองครับ
    - ผ้าเบรคซ้ายกับขวากินไม่เท่ากันเห็นๆเลยครับ สาเหตุเพราะ ......... คิดเองครับเพราะผมหรือร้านหน๋อ

ยังไงลองดูในเวป Civic ดูครับพี่ผมว่าน่าจะมีไอเดียและร้านที่น่าทำครับ แต่ผมไม่แนะนำให้ที่ที่โปรโมชั่น Big brake อะคับ ที่ชุดละ 1x,xxxx อะไรประมาณนี้ยังไงลองหาข้อมูลใน Google ดูครับชัดเจนหลายคลับเลยครับว่ามีปัญหาอะไรมั้งแล้วเป็นอย่างไร

ลองดูของคลับ ซีวิคใหม่ อะครับ น่าจะมีอยู่เรื่องการแปลงเบรคอะครับว่ามีปัญหาอะไรมั้งเจอะอะไรมั้ง

10. ขอบคุณมากมายครับข้อมูลที่ได้มาดีมากๆครับ ว่าแต่ว่าถ้าจะทำ ร้านไหนดีครับรบกวนด้วยครับ

11. ขอวามคิดเห็นหน่อยครับพี่น้อง

12. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อัพไปคับ ฟอนเทียคนนี้งามมากๆเจอแถวบ้านบ่อยคับ

13. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    Aristo มันใหญ่ครับ ทำให้ต้องหาล้อที่ Offset ใส่ได้ ยกมากๆหน่อยครับ แต่มันไปติดที่ซุ้มของ Civic มันไม่ใหญ่ตามครับ ผลคือล้อยื่น ต้องตีโป่งหรือแบะล้อ

แนะนำให้ใส่ Skyline ก็พอครับ หรือลองหาของ Evo มาใส่จะดูดีมีชาติตระกูลขึ้นเยอะ

ถ้าไม่อยากแปลงเลยก็ลองหาของ Dc5 มาใส่ครับ เห็นเขาบอกว่าร้อยน๊อตเลยครับ ได้ของดีๆไปใช้ กัดฟันหน่อยก็ดีนะครับ

ส่วนหลัง Shkyline ก็พอ ไม่ต้องทำ 2 ชั้น หาร้านโรงกลึงดีๆก็พอครับ ได้ศูนย์ทำได้ครับ ทั้งเบรคมือดรัม และเบรคหลังเพียงพอครับ

14. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ลองโทรปรึกษาดูได้ครับ 085-0662339 M

15. *ChiNoBu*

*ChiNoBu* New Member Member

213
    2
    0
    อริสโต้ ขาเบรค มันจะเยี้องๆ กันนิครับ ไม่เหมือนพวกสกาย gto gt4 เลยแปลงยากกว่า

ขอบคุณมากครับเพื่อนสมาชิกทุกคน มีอีกป่าวครับกำลังหาข้อมูลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้