ใครเคยรับเบอร์โทร Unknown มั้ยครับ

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย P-Chan, 8 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    คือช่วงนี้มีเบอร์ Unknown โทรเข้ามาบ่อยมาก

โทรทีนึงก็สามสี่ครังติด

แต่ที่สำคัญคือเงียบไม่พูดอะไร

เลยสงสัยว่ามันจะเป็นอะไรป่าวครับ

ถ้ารับมันจะเป็นไปได้มั้ยที่จะเก็บเงินปลายทางอ่ะครับ

ช่วงหลังๆเลยไม่รับอีกเลย

ขอบคุณครับ

2. feelgood

feelgood Well-Known Member Privilege

1,874
    69
    48
    1. เป็นการเรียกเข้าจากต่างประเทศที่ไม่มีโรมมิ่งกับไทย จะขึ้น unknown
    2. โทรจากเครื่อง PCT เพื่อเข้ามาขายประกัน จะขึ้น unknown เช่นกัน
    3. โทรโดยใช้คอมพิวเตอร์ จากพวกมิจฉาชีพเพื่อต้องการล้วงความลับข้อมูลทางธนาคารของเรา

เพื่อประโยชน์ของตัวท่านเองลองอ่านตัวอย่างต่อไปนี้ดู

แก้ไขล่าสุด: 8 เมษายน 2010
  3. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    ขอบคุนคะ อย่างที่ว่า มีเจอเเต่เบอร์เเบบนี้ เเล้วไม่ได้เงียบนะคะ
    มาเเนว...คุยเสียวนะคะ สนุกๆขำๆกันไปคะ เฮ้อออ...
    เเต่ของพี่น่าจะเปงมาจากตปท.ก็ได้นะคะ รึไม่ก้คลื่นไม่มี เครื่องมันเจ๋ง พูดมาเเล้ว ทางเราไม่ได้ยินก้ได้นะคะ มีหลายกรณีคะ
    เเต่กรณีโทรมาบอกเรื่องบัตรเครดิตงี้ มันหลอกลวงเเล้วคะ ไม่เคยเจอกรณีนี้อ่ะคะ เลยไม่รุจะตอบงัย
    เจอเเต่กรณี ผู้ชายโทมาเสียวหนูมีเยอะมากก่าคะ..เเบบนั้นมีบ่อยจนหนูเฉยๆกะมันเเล้วอ่า....

พี่ก็ไม่ต้องไปรับเเล้วกันคะ พวกนี้ น่าเบื่อ

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ยังไม่เคยเจอครับ แต่ก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลด้วยครับ

5. เจอบ่อยครับ

มันจะมาเป็นเทปอัตโนมัติ บอกว่าผมเป็นหนี้ธนาคาร........กสิกร มั่ง กรุงเทพฯ บ้าง

ผมเลยด่า .......วย แล้ววางหูครับ

เดี๋ยวนี้ มิจฉาชีพมันเต็มเมืองไปหมดแล้ว

6. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ผมเคยเจอเหมือนกัน แมร่งบอกว่า ผมติดหนี้บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ 5 หมืนบาท

ก็เลยแกล้งคุยไปตามน้ำกับมัน ตลกดี

อยากจะบอกมันจิงๆ กูไม่มีบัญชีธนาคารกรุงเทพ

7. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    ผมเคยเจอเหมือนกันครับ โทรมาหลอกว่าคุณได้ Green card จากอเมริกา ให้เข้าไปทำงานได้

8. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    ขอบคุณครับ

สรุปคือไม่น่าจะเก็บเงินปลายทางได้ใช่มั้ยครับ

เพราะเมื่อก่อนโดนแต่เรื่องเครดิตการ์ด

พอมาเจอแบบนี้เลยกังวลนิดหน่อยครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

สรุปไม่รับเลยดีกว่า

9. suede

suede Member Member

565
    17
    18

ช่วงนี้โดนเหมือนกันคับ เป็นเบอร์ unknow

พอรับแล้ว ไม่มีเสียงพูด ไม่มีเสียงอะไรเลย

กลัว ๆ ว่าจะเป็นโทรศัพท์ที่โทรเข้ามา

แล้วพอรับ มันจะไปจุดชนวนระเบิดหรือเปล่าเนี่ย

10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมก็เคยโดนครับ เป็นแก้ง DSI พตต. ประวุฒิ จำชื่อนี้ไว้ ด่ามันได้เลย อิอิ

11. จึ๋ย

12. E_spec

E_spec New Member Member

6
    0
    0
    ถ้ามันขึ้น Unknown บางทีมันใช้วิธีโทรผ่านเน็ต หนะคับ มันมีโปรแกรมที่โทรฟรีผ่านอินเตอร์เน็ตหงะคับ เคยลองใช้อยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้