เข้าเีกียร์ R ถอยหลัง(ตอนเช้าๆ)แล้วรถไม่ถอย เีกียร์Auto ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย gunner01, 8 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gunner01

gunner01 New Member Member

13
    1
    0
    ตอนเช้าๆหรือตอนเครื่องเย็น พอเข้าเกียร์ถอยหลัง R แล้วรถไม่เคลื่อนเลยครับจะแก้ไขอย่างไรได้บ้าง
    1. ถ้าซ่อมใหม่ราคาเท่าไรครับ....แล้วจะคุมไหม
    2. ถ้าเปลี่ยนเกียร์ใหม่ หมายถึงเกียร์มือ2 นะครับ(Auto) ราคาเท่าไร
    3. ถ้าเปลียนเกียร์จากเกียร์ Auto เป็นเกียร์ ธรรมดา ค่าใช้จากประมาณเท่าไรครับ
    ฝากรบกวนเพื่อนที่เคยเปลี่ยนเกียร์มาแล้วช่วย-ตอบหน่อยคับเพราะตอนนี้ปวดหัวมากเลย
    ตอนเช้ากว่าจะออกจากที่จอดรถได้ต้องรอสักพักกว่าเกียร์มันจะใช้ได้
    หรือเพื่อนมีวิธีแก้ดีๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ขั้นแรก ลองถ่ายน้ำมันเกียร์ดูก่อน นะครับ หายไม่หายตอบไม่ได้เหมือนกัน
    ถ้าซ่อม ก็ต้องมี สองหมื่นได้ครับ ค่าซ่อมลองติดต่อ อู่พี่ก่ำ auto way ก็ได้
    ส่วนเกียร์มือสอง ก็ ลูกละ 4-5 พันได้

แต่ถ้าจะแปลงเป็น ธรรมดาเลย จบงานก็ต้องมีสัก 12000

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมว่าเปลี่ยนมาเป็นเกียร์MT ดีกว่ามั้ยครับงบ15000เป็นอย่างมากครับ ลองตัดสิ้นใจดูครับ ป.ล.อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวผมนะครับ

4. gunner01

gunner01 New Member Member

13
    1
    0
    ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบ ตอนนี้ก็คิดอยู่ว่าจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ Auto หรือ MT ดี เพราะใช้รถอยู่ในกรุงเทพฯ
    ถ้าต้องเข้าเกียร์บ่อยๆคงเมื่อยแย่เลย แต่เกียร์MT ดูแลรักษาง่ายและไม่เสียบ่อยด้วย มีร้านพอแนะนำได้บ้างไหมครับผ
    ผมอยูกรุงเทพฯนะคับแถวรามอินทราครับ

5. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    ผมเคยเป็น
    เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ของศูนย์ครับ หายเลยครับ
    ลองดูครับ ไม่กี่ร้อย

6. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ของผมจับใส่ valvoline maxlife เลยครับ แหล่ม ลื่นๆ

7. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    ผมเคยเป็นเหมือนกันเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ของศูนย์ ใช้งานไปซักระยะ อาการที่ว่าหายไปเลยครับ

8. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    เคยเป็นเหมือนกันไม่รู้ทำไงเลยเปลี่ยนเครื่องมันสะเลย

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ่ายน้ำมันเกียร์ครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่
    ลองถ่ายน้ำมันเกียร์ดูก่อนครับ เน้นต้องน้ำมันเกียร์ออโต้ของ HONDA นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้