เพื่อนๆชาว Si ใช้ท่อไอเสีย แบบไหนกันบ้างคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย eliang, 10 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eliang

eliang New Member Member

16
    0
    0
    พอดีกำลังจะเปลี่ยนท่อไอเสียใหม่ เลยมาหาข้อมูลก่อนคับ

(เครื่องเดิม เกียร์ออโต้)

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    mugen เลยคับ กำลังเก็ยตัวซื้ออยู่ เสียง เพราะดีคับไม่ดังเว้อ

3. ss124

ss124 New Member Member

347
    0
    0
    ดีคับเห็นด้วย

4. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    เท่ารัยหรอคับ อยากได้บ้างจัง ^____^

5. eliang

16
    0
    0
    แท้มือสอง เห็นมีอยู่ ประมาณหมื่นหนึ่งพัน
    กับของไทยมือหนึ่ง (ร้านเฉลิมฯ) ประมาณ ห้าพัน

จะเล่นตัวไหนดีคับ

6. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ของแท้ดีมือ 2 ดีกว่าครับ

7. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ท่อนอกใส้ย้อนคับพวก tanabe apexi ก็ได้คับราคาไม่แรงเท่าไรไม่น่าเิกิน 4000

ส่วนตัวผมใส้ตรงใช้ GET

ใส้ย้อนตอนนี้ใช้ tanabe คับ

มี 2 ใบเอาไว้สลับ

8. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    ใส้ตรง เกียร์ธรรมดา HKS จ้า

9. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ไส้เหม็นๆเน่าๆแย้ว เจ้ยๆ

ของเบส ไส้ตรง FGK Rm01a ครับๆ

10. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    แนะนำคับ

พลคนทำท่อ

เวิร์คดีคับ

อิอิ

11. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    มูเก้น ONLY

12. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    mugen สู้ๆ

13. ss124

ss124 New Member Member

347
    0
    0
    mugen คับ

14. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ก่อนอื่นขอถาม คุณ eliang ก่อนว่า อยากได้ท่อแบบไหน ใส่เพื่อสวย เืพื่อเงียบ หรือ เพื่อต้องการเสียงดัง

โดยปกติ รถเครื่องเดิม เกียร์ออโต้ สมควรใส่ท่อ แบบ เยื้อง/ย้อน ไม่ควรใส่ท่อตรง

แต่หากอยากใส่ตรง ก็ควรเปลี่ยนพักกลางเป็น Autojet เพื่อที่จะช่วยในการอั้นก่อนออกพักปลาย จริงๆก็แนะนำแบบนี้ไปหลายคนแล้วละคะ

อย่างที่แนะนำแหละคะ ต้องถามตัวเองก่อนว่าอยากได้แบบไหน ไม่งั้นถามไป 10 คน ก็ได้ไม่เหมือนกัน กว่าจะได้ตัดสินใจซื้อ ปวดหัวแย่เลยคะ

ขอให้ได้คำตอบไวไวนะคะ มีอะไรก็เข้ามาถามได้คะ พวกเราทุกคนยินดีตอบคะ

15. mintz

mintz New Member Member

86
    3
    0
    อยากใส่SPOON

16. eliang

16
    0
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคับ

17. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    ผมว่าสิ้นเดือนจะไปใส่ J's Racing งานเฉลิมอยู่ แต่ก็คิดๆอยู่เอาไงดี จะไปตัด cat ใส่ใส้เกลียว ด้วย เสียงมันดุๆดี ^^ แต่รถงานเข้าไม่รู้จะได้ไปเปลี่ยนหรือเปล่า เอาเป็นใส้ เยื้อย วน ย้อน อะไรก็ได้ เสียงเอาฟังแล้วชอบนั่นคือจบครับ ถ้าอยากปลายไส้ตรงก็อย่างที่คุณวาแจ้งไว้ครับ

18. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ท่อเดียวกะเบสครับ แต่เครื่องคนละรหััสเลย

19. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นด้วย สนับสนุนมูเกิ้นด้วยคนคับ ใช้อยู่คับ ไม่ดัง รอบเดินเบาเงียบดี ขับทางไกลไม่ดังมากคับ

20. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    Veil side คับ ดัง ลั่น สนั่น หู ดี ^^

21. bestza

2,475
    13
    0
    ^
    ^ ดังแบบไหนพี่ ชอบลั่นๆๆ 555555

22. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    เดินตรงไม่ใส่พัก รับรอง

23. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    สงสัยในนี้มีผมคนเดียวมั้ง ท่อสูตรNitto ทรงไฮเปอร์

24. bestza

2,475
    13
    0
    รับรองไรพี่ๆๆๆๆ รถมีแต่รอยขวดปาช่ายมะ อิอิอิ

25. mde40313

mde40313 New Member Member

51
    1
    0
    ของผมใช้ใส้ตรงอยู่ครับ เสียงมันถูกใจแล้ว ถ้าใส่ Autojet แล้วเสียงมันจะเปลี่ยนไหมครับ
    แล้วราคาแพงไหมครับ

26. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    เค้าไม่เห็นโดนเลยอ่ะ 555++

27. bestza

2,475
    13
    0

แหม๋ตะเอง ตะเองจะโดนได้ไงเสียงออกจาเพราะซะ 555+ แถม คนตามตะเองมะทันหรอก ตะเองออกตัวทีไร ควันขาวมาเต็ม นึกว่า เบรินยางก่อนออก อิอิจุ๊บๆๆๆๆๆ

28. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ให้ดูตัวอย่างครับ ราคาไม่แพง Tanabe Hyper Medalion ครับเสียงเงียบ เหมาะกับเกียร์ออโต้อยู่แล้ว ผมใส่กับเกียร์ธรรมดาก็ยังโอเคนะ คอนนั้นผมซื้อมา 4,000 ค่าใส่อีก 1,000 ถ้าจำไม่ผิดเพราะใส่มานานแล้ว ไปใส่ท่อถ้าเอาแคทออกอย่าลืมเก็บกลับนะครับขายได้หลายตัง

29. One night stand

One night stand New Member Member

38
    0
    0
    ขอให้ได้ท่อที่ถูกใจไวๆ นะครับ

30. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    สาดดด ใช่เส๊ะ รถกูมันพังนี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้