เครื่อง d16 y4 เติมแก๊สโซฮอลล์ 91 แล้วทำไมเครื่องสั่นแรง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 11 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีเครื่อง d16 y4 ของผมใช้น้ำมันเครื่อง ปตท. 5w-50 แล้วเติมแก๊สโซฮอลล์95 แล้วเครื่องปกติ อัตราเร่งดี แต่พอเติมแก๊สโซฮอลล์ 91 แล้วรู้สึกเครื่องสั่นกว่าปกติ เกิดจากสาเหตุอะไรครับ แล้วสามารถเติมแก๊สโซฮอลล์ 91 ได้ไหมครับ

1. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมใช้ 91 ไม่มีปัญหา เติมได้

2. anusorn_j

anusorn_j New Member Member

107
    1
    0
    ปกติครับ ไม่มีปัญหาอะไร ประหยัด ได้เยอะกว่า แก๊สโซฮอลล์ 95 ครับ

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เติ่มโซฮอลล์91ได้ตามปกติครับ

ผมเติมแล้วรู้สึกแปลกๆ
    เหมือนจะเขกๆยังไงก้อไม่รู้
    ไปเติมแกส 95 ดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้