งานเข้าแล้วครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Gasim, 15 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Gasim

Gasim New Member Member

110
    2
    0
    งานเข้าแล้วครับ
    รถโชว์รูปเครื่องยนต์ แล้วเร่งไม่ขึ้น ต้องทำการแจ็คปั้มน้ำมันแล้วก็หาย สักพักก็เป็นอีก มันเกิดจากอะไรครับ
    เครื่อง 2KD ครับ :cry:

2. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    กรองดีเซลตันเหรอป่าวครับไมตี้ 2L เคยเป็นครับเร่งไม่ขึ้นเปลี่ยนกรองหายเลยครับ
    รอเซียท่านอื่นครับ

3. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ช่ายครับ กรองดีเซลครับเปลี่ยนเลยก็ได้ ของผมเปลี่ยนทุกๆๆ20000 โลเลยอะ

4. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    รีบนำรถเช็คศูนย์บริการใกล้บ้านท่านนะครับ
    สายไปอาจจะต้องวางเจแบบผมนะครับ ล้อเล่นนะครับ

5. หายยังครับ

6. เช็คระบบน้ำมันก่อนคับ

7. sa-nook

sa-nook New Member Member

30
    5
    0
    เปลี่ยนกรองก่อนนะ ถ้ายังเป็น เช็คอากาศ เข้าไประบบ ทำให้น้ำมันไม่สามารถไปปั๊มได้ทัน เวลาเร่งจะไม่ขึ้น ถ้าเดินเบาจะปกติ ท่อยางมันมักมีอากาศเข้า ก็ลองเช็คดู

8. PURICHA

PURICHA New Member Member

138
    0
    0
    ลองเปลี่ยนกรองโซล่าก่อนคับ ลองเช็คจุดเล็กๆ ถ้าไม่หายค่อยเข้าศูนย์เช็ค เครื่องตัวนี้ออกมาใหม่ๆรางหัวฉีดคอมมอนเรลชอบมีปัญหาคับ อาการเร่งเครื่องไม่ขึ้น ได้ไม่เกิน 3000 รอบ

9. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    เช็ค กรอง อากาศ น้ำมัน หล่ะพวกเซ็นเซอร์

10. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ตามข้างบนครับ

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    คงหายแล้วหล่ะม้างงงงงงงงงง

12. Gasim

110
    2
    0
    ฺB5 เกี่ยวมัยครับ แต่ก่อนเติม วีเพาเวอร์ พอเติม ฺB5 ได้ 2วันก็มีอาการเกิดขึ้น

13. Gasim

110
    2
    0
    ยังเลยครับ ร้านอะไหล่แถวบ้านปิดกันหมดเลย

14. ไม่น่าเกี่ยวนะคับเมื่อก่อนผมก็ใช้แต่ B5

15. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อาการนี้ไม่เคย เคยแต่ขึ้นแล้วดับเครื่องแล้วไปต่ออ่ะครับ

16. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    หรออออออออ ช่ายครับไม่น่าเกี่ยวอิอิ เพราะเครื่องเดิมพี่มัน 2L นี่ครับ 555+

17. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    มาอัฟ ครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกะ B5 นะครับ เพราะดีเซลที่ขายก็เป็น B2
    ส่วนผมเองใช้งาน B5 มาได้ 2 ปีแล้วครับ ลองตรวจสอบตามอาการที่เพื่อนสมาชิกแจ้งดูก่อนครับ
    เอาใจช่วย ครับ

18. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    รถที่บ้านเคยเป็นคับ หลังจากการใช้ B5 เหมือนกัน ของผมดับเครื่องแล้งสตาท ไหม่ก็คับได้คับแต่ไม่เหมือนเดิมเร่งไม่ดีเหมือนเดิม กินน้ำมันควันดำด้วย รองเปรี่ยนกรองโชล่าไล่ระบบแล้วก็ไม่หาย กระว่าจะเช็คปั้มหัวฉีดใหม่แต่แพงเหลือเกิน เคยถามไทยนิยมดีเซล เข้าบอกเตรียมเงินไว้ หมื่นปลายๆ คับจอดรถ 4 วันเลยยังไม่ทำ ทุกวันนี้มันแย่ลงเลื่อยๆ ตอนเช้าสตร์ทแม่งสั่นทั้งคันกว่าจะเข้าที่

19. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    ผมว่ากรองโซล่าตันแน่เลย ผมเคยเป็นแบบว่าเร่งไม่ขึ้น เข้าเครื่องวิเคาระห์ของเดนโซ่ ค่าที่วัดได้มันติดลบอยู่ที่ -14 % เป็นค่าที่สูงมาก พอเปลี่ยนกรองโซล่าแล้ววิ่งฉิวเลย

B5 ไม่แน่ใจว่าจะมีส่วนไหมแต่ผมก็เคยเป็น เติมไปถังเดียว เหยียบไม่ไปเลย แถมควันดำมากๆ เลยต้องกลับมาเติม V-POWER แทน

หรือไม่ก็อาจจะเป็นเพราะน้ำมันที่เราเติมมันไม่สะอาดก็ได้คับ

20. Gasim

110
    2
    0
    เปลี่ยนกรองน้ำมันแล้วยังไม่หาย แต่นานๆจะเป็นครั้ง
    เข้าศูนย์แจ้งอาการกับช่าง ช่างบอกว่าสายพานหน้าเครื่องหมดสภาพมันเปลี่ยนสายพานหน้าเครื่องให้ใหม่
    วิ่งมาได้ 3 วันแล้ว อาการยังไม่เกิดขึ้นมาอีกเลยครับ (แล้วระบบน้ำมันมันเกี่ยวกับสายพานหน้าเครื่องตรงไหน งง)

21. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อืมมม....นั่นสิ งง

22. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    สงสัยช่างจะเรียนจบหลักสูตร จากนอก

23. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    เปลี่ยนกลองดูคับ ผมก้อเคยเป็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้