ขออนุญาติท่านประทาน จะสอบถามพี่ๆๆเพื่อนๆๆเกี่ยวกับสายพานเครื่องหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย โอ๋ ล้อเดิม, 17 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    จะสอบถามพี่ๆๆเพื่อนๆๆหน่อยครับ รถผมพึ่งเปลี่ยนสายพานที่เครื่องมาใหม่ ใช้ได้ไม่ถึงอาทิตย์มีสายพานฉีกออกมา 1เซนยาวประมาณศอก ใช้ได้ระยะหนึ่งก็เหมือนเดิม จนสายพานความหนาเหลือไม่มาก ผมก็เลยเปลี่ยนเส้นใหม่มาช่างบอกว่าใส่ไม่ตรงร่อง แต่พอใช้ได้สักระยะหนึ่งก็เป็นเหมือนเดิมครับ
    เลยอยากจะปรึกษา พี่ๆๆเพื่อนๆๆหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ

1. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    ลูกรอกสายพานเบี้ยวรึป่าวครับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รอผู้รู้มาตอบอีกนะครับ

3. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อัฟๆ รอเซียน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 เมษายน 2010
  4. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
  5. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
  6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคับ

อัพไว้แล้วกันนะ รอผู้รู้คับ

7. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    รอเป็นเพื่อนครับพี่โอ๋

8. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    ดันรอเซียนอีกที

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่าจะเกิดจาก ลูกรอกแล้ว ครับ

10. ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะให้ช่างดูลูกรอกอีกที

11. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    จุดมาร์คตรงป่าวพี่โอ๋....หรือตรงไหนหว่า

12. ขอบคุณมากบอล เดี๋ยวจะลองให้ช่างดูอีกที โดนสายพานไป 2 เส้นแล้ว เส้นต่อไปกำลังจะมาอีกแล้ว

13. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    สายพานของแท้รึป่าวคับ ดูลูกลอกด้วยนะคับ

14. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    รีบเลย เดวงานเข้า

15. ขอบคุณทุกท่านมากครับ เดี๋ยวจะรีบดำเนินการ

16. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    เป็นยังไงคับ แก้ไขได้รึยัง

วันนี้ตอนเย็นช่างจะเข้ามาดูให้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้