จะเปลี่ยนใบปัดน้ำฝน + ติดแก๊ส นะนำด้วยค่ะ B14 - 95 เครื่อง 1500

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย aewnok, 12 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aewnok

aewnok New Member Member

34
    1
    0
    ใบปัดน้ำฝนนี้ กี่นิ้วค่ะ
    ติดแก๊ส งบ น้อย วิ่ง ไป กลับ - ไม่เกิน 15 กิโล ต่อวัน หัวฉีด หรือ ดูดดีค่ะ ของเป็น LPG นะค่ะ

:sad:

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ขวา 20" ซ้าย 18"

ใช้รถน้อยผมว่าติดแบบดูดก็พอครับ

คุ้มทุนเร็วกว่า

3. aewnok

34
    1
    0
    ค่ะ คิดว่าจะติดแบบดูดนะค่ะ เห็นที่แถวรังสิต ก่อนถึงแมคโคร 13900 บ. นะค่ะ
    พี่ ๆ ท่านใดเคยไปติดแถวรังสิตมาบ้างช่วยแนะนำร้านให้ด้วยนะค่ะ

4. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    แถวรังสิต ลองไปปรึกษาน้าเหลิมดูสิคับ ที่ปากทางหมู่บ้านเมืองเอกที่จะเข้าไปม.รังสิตอ่ะคับ หลายๆท่านก็ไปติดกะเค้า ผมก็ไปติดระบบดูดมาเหมือนกันคับ แกใจดี งานดี จูนฟรีตลอดคับ

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ติดแล้วเปนยังไงแจ้งข่าวด้วยนะค้าบ :)

6. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    น้าเหลิมย้ายไปแล้วนะรู้สึกว่า

7. aewnok

34
    1
    0
    น้าเหลิมย้ายไปอยู่ไหนค่ะ

8. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    ลองโทรไปถามแกดูก็ได้คับ 0899625705 ไม่ใช่แกเปลี่ยนเบอร์อีกนะ อิอิ

9. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ถามด้วยครับ B14 ติดแก๊ส ใช้กรองเดิม หรือ เดินเป็นกรองเปลือย อันไหนดีกว่ากันครับ

10. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    เราติด กรองเปลือย นะ แล้วก็ต่อ ท่อ ID ด้วย ได้ความรู้ จากพี่เป้ เพราะตอนแรก เปลี่ยนแต่กรองเปลือยไม่ต่อท่อ ID มีปัญหา รอบเดินไม่นิ่ง หน้าปัด ชอบ ปัดไปมา แล้วดับ
    พอจะหากรองเดิมใส่ แล้วมา เจอพี่เป้ พี่เป้เลย แนะนำให้ไปต่อท่อ ID ที่กรองเปลือย พอทำ เสร็จรับรองงง หายดี ไม่มีปัดอีกต่อไป ^^

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:29:12 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:28:49 ----------

เราติด กรองเปลือย นะ แล้วก็ต่อ ท่อ ID ด้วย ได้ความรู้ จากพี่เป้ เพราะตอนแรก เปลี่ยนแต่กรองเปลือยไม่ต่อท่อ ID มีปัญหา รอบเดินไม่นิ่ง หน้าปัด ชอบ ปัดไปมา แล้วดับ
    พอจะหากรองเดิมใส่ แล้วมา เจอพี่เป้ พี่เป้เลย แนะนำให้ไปต่อท่อ ID ที่กรองเปลือย พอทำ เสร็จรับรองงง หายดี ไม่มีปัดอีกต่อไป ^^

11. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    พอจะมีรูปให้ชมป่าวครับ พอดีพ่อเพิ่งซื้อB14 รุ่น 2 มาน่ะครับ แล้วแกไม่เชื่อว่าทำแล้วมันนิ่งขึ้นน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้