ช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง B16B กับ B18

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย tada, 13 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tada

tada New Member Member

4
    0
    0
    ช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง B16B กับ B18C
    อยากได้ออโต้ครับ
    วางเครื่องตัวไหนดี (กะว่าไว้ลงสนามบ้าง ไม่อายใคร)
    ถือโอกาสนี้ขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนนะครับ

2. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    B16B ไม่มีเกียร์ออโต้นะครับ MT ร้วนๆ
    B18CR ก็ไม่มีออโต้
    B18C ฝาดำมีเกียร์ออโต้

ตัวเลือกก็เหลือตัวเดียวแล้วคับ
    ถ้าจะเอาB16B,B18CRมาชนออโต้ก็ไม่แนะนำ เพราะเครื่องมันแรง เกียร์รับแรงบิดได้ไม่หมด ขับไม่มัน

3. tada

tada New Member Member

4
    0
    0
    B18C ฝ้าดำแรงมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    คำว่าแรงของ tada นีขั้นไหนละครับ

ผมว่าไม่ได้แรง แต่เร่งดีกว่าเครื่องเดิม

ของแบบนี้ ต้องลองเอง มามีสติ้งแล้วขอ เพื่อนนั่งดูก็ได้ เครื่องมีหลากหลาย

5. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    เคยนั่งแต่ตัวเกียร์ MT ครับก็ดึงดีใช้ได้ 1-2-3 มีล้อฟรี วิ่ง 200+ สะบายๆ
    ตัวเกียร์ AT ก็คงไม่ด้อยเท่าไร่นักเพราะมันก็วางใน DC2 ตัวตากลม ตัวนี้---> http://www.thaisecondhand.com/_board/ca/data/CA7745130.html
    ต้องลองนั่งดูคับวัดกับความรู้สึกตัวเอง และแนวทางที่จะทำเครื่องต่อ

ถ้าคิดว่าไม่ทำอะไรกับเครื่องแล้ว ทำแค่นี้ขับATขำๆ ไม่อายใคร แนะนำ B20B คับ ติดแก๊สด้วย สบายยกระเป๋า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤษภาคม 2010
  6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    แรงครับ

7. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    ผมก้อมัโครงการไว้เหมือนกันเลย

แต่ผมเล็ง b18c ฝาดำ m/t นะผมว่าโมนิหน่อย จิ๊ดจ๊าดด เหมือนกานนน

ปล.ใครรู้ราคา b18c ฝาดำช่วยแนะนำด้วยค๊าบบบ(อุ่ด้วยก้อดีค๊าบบบ)

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เห็นด้วยครับ ถ้าอยากขับสบายๆ วาง B20 เกียออโต้เลย แรงขึ้นแน่ ความสบายกะความแรงมันสวนทางกันครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:28:05 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:27:51 ----------

เห็นด้วยครับ ถ้าอยากขับสบายๆ วาง B20 เกียออโต้เลย แรงขึ้นแน่ ความสบายกะความแรงมันสวนทางกันครับ

9. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    b16 ก็แรงนะ ประหยัดในระดับนึงอะ.....อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้