** มีความในใจ เกี่ยวกับมิตติ้ง ที่ผ่านมา **

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย Pe..Strada, 9 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ผ่านพ้นไปด้วยดีนะครับ สำหรับการมิตติ้งที่ผ่านมา ( 07/04/2007) ที่ร้านไก่ย่างโคราช พระราม5 คราวนี้สมาชิกของเรามากันเยอะมาก คิดดูล่ะกันว่าปั๊ม เจ็สใหญ่ขนาดไหนเราต้องมิตติ้งกันถึง 3 ปั๊มในเวลาเดียวกัน.............อิ..............อิ.............

ในการมิตติ้งครั้งนี้ ข้าพเจ้า นายชัยยุทธ เห่งหอม (เป้) ต้องกราบขออภัยท่านสมาชิกทุกท่าน ที่ข้าพเจ้ามาช้ากว่ากำหนดการที่แจ้งไว้ เนื่องจากรถของข้าพเจ้ามีปัญหา และระหว่างทางมา มีรถชนกันขวางถนน ทำให้จราจลติดขัด แต่พูดไปก็เหมือนแก้ตัว จึงไม่ขอพูกอะไรดีกว่า นอกจากคำว่า ** ขอโทษ ครับ ** และคำพูดต่อไปที่ต้องพูดม่ายพูดม่ายได้เลยนั้นก็คือคำว่า ** ขอขอบคุณ ** สมาชิกทุกท่านที่ให้การสนับสนุนในการมิตติ้งที่ผ่านมา

1. นายโป่ง ที่เป็นหน่วยกู้ภัยให้กับรถของกระผมได้มามิตติ้ง และกลับถึงบ้านโดยปลอดภัย

2. นายน้อง ที่เป็นตากล้องให้กับ คลับเราในค่ำคืนนั้น และที่อุตส่าห์มา แม้ทางบ้านจะมีปัญหานิดหน่อย ก็ยังสละเวลาให้กับคลับ ใจจริงๆ ขอบคุณครับ

3. นายโอห์ม ที่มาเป็น Reception ของคลับให้.....อิ.........อิ........( เมื่อไหร่ ตาด้า จะโผล่ ซะทีล่ะน้อง.......เบื่อแล้ววอลโว่.................อิ..........อิ )

4. นายง้วน ที่ทำหน้าที่เป็นผู้รับส่งสมาชิกที่มีปัญหาเรื่องรถ และที่ได้ใจผมสุดๆคือ กลับตอนตี 1 แล้วต้องขับรถไปส่งเจ้าปืนที่บางนา( จากบางใหญ่ ) แล้วต้องตีรถมาส่งเจ้าโอ้ต ที่หลัง ม. หยาม ( บางแค ) แล้วถึงจะกลับไปนอนที่บ้านตัวเอง ( พระราม 2 ) ผมขอยกนิ้วให้กับ น้ำใจ ของน้องคนนี้จริงๆ ( นายแน่มาก ......อิ.........อิ.)

5. นายโอ้ต ถึงรถจะมีปัญหา แต่ไม่ยอมทำตัวให้มีปัญหา เหมือนรถ ยังอุตส่าห์ มามิตติ้ง ขอยกนิ้วให้น้องคนนี้อีกคน เยี่ยมมาก

6. น้องปืน ที่มาไกลจาก สุราษฯ เดินทางกลับบ้าน ดีๆๆๆ นะน้อง ไว้โอกาสหน้า เจอกันใหม่...................น้องรัก

7. น้องปาล์ม อุตส่าห์ขี่มอเตอร์ไซค์ ฝ่าสายฝน มามิตติ้ง.............อิ...........อิ

8. นายปอร์ คนนี้อุตส่าห์ ขับรถมาไกลจากชลบุรี เพื่อมามิตติ้ง มิตติ้งเสร็จก็ขับรถกลับชลบุรี ขอบคุณมาก ไว้โอกาสหน้าเจอกันใหม่นะปอร์

9. นายเปา ที่เป็นธุระเรื่องสติ๊กเกอร์ ขนาดตอน 3 ทุ่มติดธุระอยู่ยังอุตส่าห์เอามาให้ก่อนแล้ว 5 ทุ่มยังตามมามิตติ้งอีกครั้ง มิตติ้งคราวหน้าเจอกันใหม่นะครับ เดี๋ยวคราวนี้จะเตรียวเครื่องดื่มไว้ให้ครับ...........อิ.......อิ

10. นายหนึ่ง Service Truck ที่มีธุระแต่เช้ามืด ยังมามิตติ้งแถมกว่าจะกลับล่อเกือบตี 1 ( คราวหน้าเดี๋ยว จัด สุราไว้แก้ตัวครับ ........อิ.........อิ.)

11. น้องตั้ม & มล ทีมีธุระต้องทำแต่เช้าตอนตี 3 แต่กว่าจะกลับ ตี1 .........อิ............อิ.......ขนาดมีธุระนะเนี้ย ถ้าม่ายมีกลับตีไรเอ่ย.......( คราวหน้าเดี๋ยว จัด สุราไว้แก้ตัวครับ ........อิ.........อิ.)

12. นายซิส ( นิสสัน สีแดง สมาชิกใหม่ แต่หน้าเก่า อิ........อิ ) อุตส่าห์นั่งรอเพื่อจะมามิตติ้งในปั๊มตั้ง 2 ชม. โอกาสหน้าขอแก้ตัวใหม่ครับ.....อิ........อิ.......และขอบอกดีใจมากที่มา........

13. น้องริฟ อิ....อิ.......หนีบ้านมามิตติ้ง พี่ต้องขอโทษด้วยที่บอกว่าจะมาเร็วแล้วมาช้ากว่าทีกำหนด โทษทีน้องรัก คราวหน้าขอแก้ตัวใหม่ เดี๋ยวพี่โทรไปหาเรื่องถ่ายรถลงหนังสือ

14. นายโอ ที่อยู่กันยังนาทีสุดท้าย แล้วขับรถกลับด้วยกัน และเช่นเคยต้องขอโทษด้วยที่บอกว่าจะมาเร็วแล้วมาช้ากว่าทีกำหนด

15. นายกิต (สมาชิก ใหม่ อีสุสีบรอนซ์) ที่ตอนแรกว่าจะไปคลอง 5 แต่เปลี่ยนใจ มามิตติ้งแทน คราวหน้าเจอกันใหม่นะน้อง และอีกเรื่องที่เป็นธุระเรื่องถ่ยรูปลงหนังสือให้

16. นายจิ้นท์ ที่ออกแบบ โลโก้ คลับให้ และยังอุตส่าห์มาเยี่ยมเยือน แม้รถตัวเองจะ มิด ไปแล้วแต่ก็ยังมา Thank มากๆๆๆๆน้องจิ้นท์

17. นายเอส ที่อุตส่าห์ แว๊ะ มาหวัดดี ตอนดึกๆๆๆ อิ......อิ..........ม่ายยอมผิดคำพูดช่ายไหม..น้อง.............ไว้คราวหน้าเดี๋ยวจะจัด เหล้า ยา ปลาปิ้ง ไว้ให้นะน้อง ( พี่มีแต่ สุรา นะ นารี หามาเองล่ะกัน เผื่อพี่ด้วยก็จะดี มากเลยน้อง.......อิ.......อิ)

สุดท้ายและท้ายสุด ต้องกล่าว ** ขอบคุณ สมาชิกทุกท่านอีกครั้ง ** ที่ให้ความสำคัญสำหรับการมิตติ้งของพวกเราชาว ** Pickup Freedom Club ** ( ถ้ารายชื่อท่านใด ขาดตกบกพร่องก็ขออภัยด้วยครับ)และขอบอกว่าคลับนี้ ตาแข็ง อดนอน กันเก่งมาก ขนาดเหล้าก็ม่ายกิน ยังอยู่เป็นเพื่อนคุยกันยันกลับกันเลย ( ตี2 บางทีล่อไปตี 4-5 ).............** ซึ้งใจจริงๆๆๆๆๆๆ ** และสิ่งใดที่ขาดตกบกพร่อง หรือทำให้พี่น้อง ม่ายได้ความสะดวกเท่าที่ควร ม่ายว่าเรื่องใดก็ตาม กระผมขออภัยและขอกล่าวคำว่า ขอโทษ มา ณ. ที่นี้ด้วย และหวังว่าคราวหน้าและคราวต่อๆไป จะได้รับความร่วมมืออย่างนี้ เสมอไป **** ขอบคุณครับ *** จากใจถึงใจ ชาว ** Pickup Freedom Club **

;) ....................;) .................:cool: .....................:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 เมษายน 2007
  2. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    4. นายง้วน ที่ทำหน้าที่เป็นผู้รับส่งสมาชิกที่มีปัญหาเรื่องรถ และที่ได้ใจผมสุดๆคือ ผมกลับตอนตี 1 แล้วต้องขับรถไปส่งเจ้าปืนที่บางนา( จากบางใหญ่ ) แล้วต้องตีรถมาส่งเจ้าโอ้ต ที่หลัง ม. หยาม ( บางแค ) แล้วถึงจะกลับไปนอนที่บ้านตัวเอง ( พระราม 2 ) ผมขอยกนิ้วให้กับ น้ำใจ ของน้องคนนี้จริงๆ ( นายแน่มาก ......อิ.........อิ.)
    5. นายโอ้ต ถึงรถจะมีปัญหา แต่ไม่ยอมทำตัวให้มีปัญหา เหมือนรถ ยังอุตส่าห์ มามิตติ้ง ขอยกนิ้วให้น้องคนนี้อีกคน เยี่ยมมาก

ขำขำ ไป คับ พี่ อย่า คิด มาก

3. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    เยี่ยมมากน้อง........................ขอให้รักกัน...........อย่างงี้ตลอดไป........อิ..........อิ

4. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ใคร ป่วย คับ คริคริ

5. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    อ้าว....................อย่างงี้..............เดี๋ยวมีเรื่องหรอกน้องโอ้ต

ให้พี่............เดินอย่างสะดวกเถอะ.....................อิ................อิ

6. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    อยากดูรูปคับ

7. 15. นายกิต (สมาชิก ใหม่ อีสุสีบรอนซ์) ที่ตอนแรกว่าจะไปคลอง 5 แต่เปลี่ยนใจ มามิตติ้งแทน คราวหน้าเจอกันใหม่นะน้อง และอีกเรื่องที่เป็นธุระเรื่องถ่ยรูปลงหนังสือให้
    ....สวัสดีครับพี่เป้ครับอาจจะจำผมไม่ได้เเล้ว.....ผมชื่อยอดครับ...เด็กคอเเดงนะครับเพื่อนกิตนะครับ.....เห็นกิตบอกว่ามีคลับเเล้วเลยเข้ามาเยี่ยมนะครับ.....สงกรานต์นี้ขับรถกันดีๆนะครับ.......:car:

8. EmPel2ol2

9,637
    61
    48

555555+:D :D :D

9. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ออกจากบ้านที่เพชรเกษม -->ไปธุระที่พระราม2 --> เอาติ๊กเกอร์ไปให้ที่พระราม5 --> วิ่งไปมหาชัย --> มามิตติ้งที่บางบัวทอง --> ขากลับเลี้ยวผิด หลงไปทางนนทบุรี --> หาทางกลับบ้านที่เพชรเกษม อิอิ :D

10. bch389

bch389 New Member Member

308
    1
    0
    ขอบคุนคับพี่เป้

11. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    Thank......................,มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

น้องทุกคนครับ

12. ขอบคุณ พี่ง้วน พี่โอ้ด มากๆครับ ที่อุสาห์ มาส่งถึง บางนา ไว้คราวหน้าผมจะไปมีตอีก

ถึงแม่ตัวผมจะอยู๋ไกล แต่หัวใจผม รัก pickupfreedom อย่างเดียวคับ

13. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ไป ขอบคุณตาง้วนเหอะ พี่ ไม่มีไรหรอกแค่ นั่งไปเปนเพื่อน เค้า

14. S_Zygote

S_Zygote New Member Member

286
    0
    0
    แต่ละคันเดินสายกันจิงๆ 555+

15. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    น้อยใจจัง................พี่ไม่ได้ไป ไม่พูดถึงเลย

16. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    ไม่ได้ไปอ่า.... ขอโทษด้วยครับ พี่ๆทุก คน... โอกาสหน้าต้องแก้ตัว

17. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    555555555+

ขำๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆพี่หนึ่ง อย่าคิดมากพี่

เราก็ต้องขอบคุณ สปอนเซอร์ที่สนับสนุนกิจกรรมเป็นธรรมดา...............อิ.........อิ

ส่วนน้องตี๋...............ม่ายเป็นไรน้อง...............คราวหน้าเจอกัน

18. Pe..Strada

3,417
    8
    0

ว่างๆ......................ก็เข้ามาคุยได้นะ..........ยอด

สงกรานต์นี้ขับรถกันดีๆ..................เช่นกันนะ

;) ....................;) .........................;) .....................;)

19. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    เอิ๊ก ๆ

20. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เป็น............................ไก่เหรอ

เจ้าโอ้ต..........................อิ.................อิ

21. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ถ้า ไก่ ขนาดนี้ คง จะ บิน ไม่ ขึ้นอะคับ 555+

22. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ถ้าไก่ตัวเท่าท่านโอ้ตผมว่ากินกันได้เป็นเดือนๆเลย ............ :D

23. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    บร้าาาา

แค่ ปี กว่า ๆ เอง 55555555+

24. moomol

moomol New Member Member

797
    21
    0
    เอางั้นเลยนะค่ะ อิอิ

25. ไปรท์ JZ

ไปรท์ JZ New Member Member

188
    0
    0
    ไปไม่ได้พาพ่อไปต่างจังหวัดมา ขอโทษพี่ทุกๆคนด้วยครับ

26. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    จัดไปน้องปืน ต้องอย่างนี้สิถึงเรียกว่า "รักกันจริง"

27. nguan_oil

nguan_oil New Member Moderator

507
    0
    0
    ม่ะเปงไรครับพี่น้อง

5555+

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 เมษายน 2007
  28. Pe..Strada

3,417
    8
    0

ม่ายเป็นไรครับ..........................ว่างๆก็มาได้ครับ

และจะคอย...........................นะครับ...............:D

29. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    เดี๋ยวทำงานเก็บตังค์ ก่อนนะครับ พี่เป้

จะรีบเก็บเลย จะได้รีบ ออก ตาด้า คร๊าบ

ไม่ต้องห่วงครับ ถึงตัวจะขับวอลโว่ แต่หัวใจ ***PICKUP FREEDOM CLUB*** แน่ นอน

รัก ตาด้า ด้วยนะครับ

30. nguan_oil

nguan_oil New Member Moderator

507
    0
    0
    คริ คริ

วอลโว่ วาง 4M40 เซทโบ ก็พอแล้ว พี่โอม

5555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้