เพิ่งซื้อโช๊ค type-r มาแต่ไม่มีสปริง จะจับคู่กับสปริงโหลดอะไรดีคับ มันจะต่างกันมากไหมสปริงแต่ละยี่ห้

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย joeshijoe, 26 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joeshijoe

joeshijoe New Member Member

74
    0
    0
    เพิ่งซื้อโช๊ค type-r มาแต่ไม่มีสปริง จะจับคู่กับสปริงโหลดอะไรดีคับ มันจะต่างกันมากไหมสปริงแต่ละยี่ห้อ
    ปล.ตอนนี้ใส่สปริงเดิม ยาง185/65/14 หน้าและหลังสูงมา3นิ้ว

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ต้องการฟีลแบบไหนครับ

4. joeshijoe

74
    0
    0
    ซิ่งๆเลยคับ

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ซิ่งๆ ไปซื้อโช๊ค ซิ่งเลย ครับ

อย่าไปหวังอะไรมากกับโช๊ค type R

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    1ไอบัค
    2เอเปก
    3H&R
    4TEIN
    แต่ละยี่ห้อมันก็มีข้อแตกต่างกันครับ ชอบฟิวไหนก็จัดไปครับ แต่ถ้าอยากได้แบบซิ่งผมว่าเลือกข้อ1ดีกว่าครับ ถ้าอยากได้ดีกว่านี้ผมแนะนำหาโช้คซิ่งมือ2ในเวปก็ดีนะครับ ป.ล.อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวผมนะครับ

7. joeshijoe

74
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ

8. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    อยากทราบราคาสปริง ไอบัค จังเลยอะคับ พอดี ใช้ โคนี่ สปริง ทานาเบ่ ติดมา คู่หน้า มัน แข็ง เวลา โดนเส้น ถนน มัน ดีดแรงไปหน่อยอะคับ

^____^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้