ถามเรื่อง GPS หน่อยครับ ควรเลือกยี่ห้ออะไรดี

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย golf b11, 4 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
    อยากได้ Gps Navigater คับ ใช้ของยี่ห้ออะไรดีคับ แบบที่มีเมนูไทยแล้วก็ มีบอกเส้นทางเป็นภาษาไทยอะคับ แล้วมีการเลือกซื้อยังงัย ราคาเท่าไหร่คับ รบกวนผู้รู้ด้วยคับ ขอบคุนล่วงหน้าคับ;)

2. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    ผมใชยี่ห้อ IFox คับ 3มิติ ใช้ง่ายคับ

3. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    โดยมากแล้ว คุณภาพพอๆกันหมดครับ เพราะใช้ชิฟรับสัญญาณตัวเดียวกันแทบจะทั้งนั้น ราคาก็มีตั้งแต่ ประมาณ 3-4พันบาทขึ้นไปจนถึงหลักหมื่น ตอนนี้มีมากมายหลายยี่ห้อมากครับเพราะเดี๋ยวนี้พี่จีนแกก็ส่งเข้ามาบ้านเราหลายยี่ห้ออยู่คุณภาพก็ใช้ได้ครับ ถ้าจะหาตามห้างทั่วไปก็แนะนำ Mio ครับ เพราะว่าโปรโมชั่นดี ชอบซื้อ 1 แถม 1 คับ ส่วนตัวแล้วไม่ติดยี่ห้อเท่าไหร่ครับ ถ้าเลือกจะเลือกโปรแกรมที่จะใช้มากกว่า โปรแกรมการใช้งานก็อยู่ที่ชื่นชอบละคับ ที่นิยมส่วนมากก็ Garmin กับ Speed Navi คับ ดีและใช้งานง่ายทั้งคู่คับ

4. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เคยเล่นของรถพี่ชายผมอะครับ Garmin Nuvi 205 ครับ ตอนนี้ราคาไม่แพงด้วย เล่นง่ายดีครับ

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ตัวเลือกเยอะเลย

6. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
  7. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ผมใช้ Garmin Nuvi ใช้ง่าย ไม่ยุ่งยาก คำนวณทางเร็วดี

8. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    กามินใช้ง่ายครับ มีสมาชิกในเวปนี้เป็นพนักงานของกามินอยู่ด้วย เคยขอคำแนะนำอยู่ แต่จำไม่ได้ละว่าชื่ออะไร

คอยอับเดทPOIด่านต่างๆ จุดต่างๆบ่อย ไปไหนมาไหนสะดวกมากครับ แต่พอไม่มีปุ๊บ ไปเองแทบไม่เป็น T__T

9. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    Garmin 205 ครับ ถูกและดี

10. มะกี้ดูข่าวช่อง3 เค้าบอกรถเค้าติด GPS จอดไว้หน้าบ้านรถหาย เรยไปแจ้งความ แระก็แจ้งบริบัทGPS
    เค้าก็ไปตามเจออยู่ที่ถนนเสรีไทยซอยหกสิบกว่าๆ ซอยเท่าไหร่จำไม่ได้ พอไปถึงก็เจอรถแจ้งหายไว้อีกหลายคันเลย พร้อมกับรถที่โดนชำแหละแล้วอีกบาน
    มันใช่ GPS ตัวเดียวกะที่พูดถึงนี่ป่าวคับ แต่เดี๋ยวนี้โทรศัพท์รุ่นใหม่ๆก็มี GPS ติดมาหลายรุ่นแล้วนะคับ ถ้าไม่เดือดร้อน ตอนจอดในที่สุ่มเสี่ยง เอาโทรศัพท์GPS ทิ้งไว้ในรถก็น่าจะดีนะ หารถหายมะไหร่ก็เอาเครื่องเพื่อนหรือแฟน เช็คพิกัดของเราได้มั้ง รายละเอียดไม่แน่ใจว่ามันยังไง ลองๆดู

11. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ว่าจะมาถามด้วยพอดี แต่ที่ได้ดู สถานที่เจอรถที่หาย ด้านหน้าจะเป็นเต็นห์รถ ส่วนด้านหลังจะเป็นอู่ชำแหละด้วยนะครับ

12. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มาเก็บความรู้ครับ

13. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เชียร์ การ์มิน คับ

14. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    Garmin Nuvi 205 ใช้ดี แล้วจะติดใจ...

15. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    น่าสนใจ

16. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
  17. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    น่าจะเป็นตัว GPS TRACKING มากกว่าครับ ตัวนี้พวกขนส่งจะใช้กันมาก เช็คผ่านเน็ตได้ คนขับไม่สามารถออกนอกเส้นทางได้เลยครับ

18. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
    ไม่ลองมองของจีนมั่งอ่ะครับ ผมใช้ของจีนอยู่ราคาไม่แพง คุณภาพokเลย :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้