น้าจอห์นและคนเก่าๆ ... ผมจะหาแคมใส่ 2TC ได้ที่ไหนครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย MuhMuh, 19 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MuhMuh

MuhMuh New Member Member

73
    0
    0
    หวัดดีครับน้าจอห์นและชาว GOC ทุกท่าน:)

ตอนนี้ทำเปลือกรอบๆ เจ้าเครื่อง 2TC ไปเยอะแล้ว อยากจะจบที่แคมแบบองศากลางๆ ซักอันครับ แต่ไม่รู้จะไปหาที่ไหน อ่านๆ มา เค้าว่าถ้าเล่นที่ lift ไม่เกิน 0.500 เนี่ย ก็ไม่ต้องไปยุ่งอะไรกับฝากับวาล์วและอื่นๆ (งบไม่บาน)ใช่มั๊ยครับ เลยอยากได้ mild cam มาใส่แทน std ซักอัน แต่ไม่รู้จะหาที่ไหนครับ ราคาซักกี่ตังค์ครับ แบบองศาสูง ต้องไปแต่ฝานั่นไม่เล่นครับ เพราะรถต้องใช้ขับส่งลูกไปโรงเรียนทุกวันอ่ะ:p

อยากเล่นให้แรงดีๆ ซักช่วง 4-6000 รอบน่ะครับ แต่ถ้าต้องแปลงยุ่งยากคงไม่เอา.....รบกวนแนะนำรถแก่ๆ ให้พอมีแรงไล่แซง civic ใหม่ๆ หน่อยนะครับ แหะๆๆ :D

ทำมาแล้วก็... ประมาณนี้ครับ

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    สวยจังเลยครับ เครื่อง อิอิ

แคมคงหายากมาก ๆ แล้วครับ
    มีสองทางเลือก
    1 เอามาพอก โดยไปโรงกลึงที่เก่ง ๆ อย่างเช่นเเงากลการท่าพระ
    2. หาตามอู่ที่ทำรถ ทำเครื่องประเภทนี้
    มีอยู่สองอู่ที่น่าจะมี
    - อู่เฮียก๊อง (แต่ราคาไม่ทราบนะครับ)
    - อู่เฮียหยีบรรทัดทอง (คนนี้เด๋วเจอที่สนามดริฟท์จะถามให้ครับ)

3. MuhMuh

73
    0
    0

ขอบคุณน้าจอห์นมั่กๆ เลยคร๊าบบบ:D
    ผมอยู่ขอนแก่นน่ะครับ ไม่รู้จักซักอู่ แหะๆๆ:p
    พอกแคมคงไม่ทำครับ เพราะไม่ได้ซีเรียส ขับหนุกๆ ครับ นานๆ ทีถึงจะลากไปเกินห้าพันรอบซักที ปกติวิ่งแค่สามพันต้นๆ เพราะพอถึงสี่พันรอบก็หนวกหูแย่แล้วครับ(แต่บางอารมณ์เราก็อยากลากเล่นเอามันส์น่ะครับ อิอิ:D )

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ครับผม ถ้าเจอจะถามให้นะครับผม

5. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    พี่คับ ขอรายละเอียดเกี่ยวกับ โรงกลึงหน่อยสิคับ
    ว่าอยู่ตรงไหน เบอร์อะไร พอดีสนใจ จะ พรืด ดดดดด ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ

:eek:

6. MuhMuh

73
    0
    0
  7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    พันท่อซะ

8. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    เจ๋งครับ สภาพสวยอยู่เลย

ต่อซัก สองพันห้าสิครับ ถ้าได้น่าสนใจมากเลยนะ

9. MuhMuh

73
    0
    0
    ขอบคุณครับน้าจอห์น....:)
    แต่ ebay อันนั้นจบไปที่ 85 ดอลล์ ครับ(ไม่ใช่ผมหรอก แหะๆๆ) ถามค่าส่งเค้าว่าบวกอีกราวสามสิบดอลล์ครับ รวมๆ ก็ตกราวสี่พันห้าครับ.....ฝรั่งมันมีกะตังค์อ่ะ...เฮ่อ:(
    ว่าแต่ หาในบ้านเราได้ถูกกว่ามั๊ยครับ.... ในงบสามพัน มี spec เรียบร้อย(ไม่ใช่แคมพอกมา)ผมว่าก็น่าสนอยู่นะครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้