รบกวนถามเรื่องกล่อง ECU คับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย OFFsmiTH, 25 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    รบกวนถาม
    กล่อง D15B รหัส P08 ใช้กับ D16Y8 auto ได้ไหมคับ
    แล้วผลที่ได้เป็นยังไงบ้างเมื่อจูนกล่องคับ เช่น รอบ ,ต้น ,ปลาย ,เทค

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    กล่อง P08, P28, P30 เหมือนกันครับใส่กันได้ แต่ A/T ต้องหากล่อง A/T มาครับ และหา Harness มาด้วย

เครื่องเดิมๆไม่ได้ทำอะไรมาก็จะได้แรงขึ้นนิดหน่อยหรือเรียกได้ว่าเนียนขึ้นมากกว่าครับ ยิ่งเป็น A/T ด้วยแล้ว จูนหนักเกินก็น่าจะหายไปในระบบเกียร์เยอะ

3. OFFsmiTH

249
    0
    0
    งั้นอย่างนี้ก็ไม่น่าเปลี่ยนกล่อง หรือเปลี่ยนก็ไม่ได้เห็นผลอะไรมากนักใช่ไหมคับ

4. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    เปลี่ยน เกียร์ ก่อน ครับ...

ผม ก็ y8 at เอา d16 a มาชน .... ก็ รู้สึกดี นะ ครับ

5. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    ว่า แต่ Harness y8 at เป็น OBD 1 กล่อง P08, P28, P30 ใคร ไหน มี มั่ง คับ สน อยู่ อ่ะ ครับ แพงมั้ย จ้ะ...

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    มาเก็บข้อมูล

7. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ราคาประมาณ 2500 ครับ เคยเห็นคุณ yu yu yu ขายอยู่ครับ

8. One night stand

One night stand New Member Member

38
    0
    0
    ความรู้ๆ

9. OFFsmiTH

249
    0
    0
    แต่ท่าทาง กล่องของออโต้จะหายากอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้