ผมไม่ได้อยู่ในClubนะคับแต่อยากถามหน่อยนะคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย boysiam, 27 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boysiam

boysiam New Member Member

186
    0
    0
    1.อยากทราบว่าSR20DEขับหน้า ชนเกียรSR18จะดีไหมคับ

2.อัตราทดเกียรSR20DE / SR18 / GA16 / CA18 (ขอเป็นตัวขับหน้านะคับ)

3.แล้วถ้าจะซื้อเกียรSR18ดูตรงไหนคับมีเกียรเล็กหรือใหญ่รึป่าวดูยังไง

ผมขับบอดดี้RZ-1อะคับวางSR20DEชนเกียรGA16 แต่ไม่รู้ว่าอัตราทดเท่าไหร่แต่รู้สึกออกดูดีฟีทิ้งเลยคับ

แต่ดูเหมือนครัทจะเอาไม่อยู่นะคับเปลี่ยนบ่อยมากเลยเกียร1-2-3 มาดีคับดึงหนักแต่สัย 4 วูบเลย งงมากคับ

หรือเป็นที่ท่อรถด้วยรึป่าวคับ ผมยิงตรง 2นิ้ว แต่พักปลาย 1.5 ดูแล้วจะทำมาไม่ถูกต้องนะคับ

กรุณาช่วยให้คำแนะนำผมทีคับขอบคุณมากนะคับ

2. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

ผู้เชี่ยวชาญมาดูอาการหน่อยครับ:)

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เรื่องชนเกียร์ เคยทราบมาว่า ถ้า SR20 เอาเกียร์ SR18 ออโต้มาใส่ จะดีมากเลยครับ
    แต่ธรรมดานี่ ไม่ทราบเหมือนกัน ว่าแต่ ที่ถามนี่ ธรรมดาหรือออโต้ครับ

เรื่องอัตราทดเกียร์ผมไม่ทราบนะ รอท่านอื่นก่อนครับ

ส่วนเกียร์ 4 ว฿บนี่ อาการคล้าย ๆ กัน
    รถผมเครื่อง E15E-T เกียร์ E13 คลัชทองแดง
    1-2-3 นี่ หนีวีออสแบบคนละเรื่อง สับเกียร์กันสนุกสนาม เดี๋ยวสับ ๆ
    แต่ถ้าวิ่ง ๆ อยู่ แล้วเล่นกัน ที่เกียร์ 4 - 5 นี่ มีเสียวครับ

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0

ชนเกียร์ จะธรรมดา หรือ auto ที่มากับ sr ได้หมด

ส่วนเกียร์ลูกเล่น หรือ ลูกใหญ่ มันต่างกัน
    เกียร์เล่น รอบต้นจัดกว่า คลัชแต่งหายาก
    เกียร์ใหญ่ หาคลัช ขับหลังใส่ได้
    ส่วนที่เอา sr20 ไปชนเกียร์ ga16 มันคงผิดแล้วละครับ
    หาเกียร์ sr มา ใส่ จะดีกว่า
    ท่อ เกียร์ ธรรมดา 2 นิ้ว ทั้งเส้นไปเลย ทำไมต้องพักกลาง เล็กด้วย ไม่ใช่เกียร์ auto นะ

5. boysiam

boysiam New Member Member

186
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ขอบคุณผู้รู้ทั้ง2ครับ

ผมเป็นเกียรM/Tนะคับ

คือผมซื้อรถคันนี้มานะคับ

ไม่ได้ทำอะไรเลยผมโง่ซื้อมาคับ

ตอนนั้นยังไม่เก่งเรื่องรถคับพอเจอกับตัวเอง

มันก้มีประสบการขึ้นมาอะคับเพิ่มขึ้นเลื่อยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้