จะ โช๊ค ซ่อม ครับ ช่วย มา ลือก ร้าน ให้ หน่อย ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Wanted69, 11 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    โช๊คเดิมๆนะครับ ดูเอาไว้ 4 ร้าน

1. พรานนกการช่าง

2 .ติวานนท์โช๊คอัพ

3. สนามเป้า

4. ร้าน FIRST

4 ร้านนี้ ไปทำที่ไหนดีครับ ไม่เอาแนะนำให้เปลี่ยนใหม่นะครับ พอดีงบหมด จะซ่อมใช้ไปก่อนอยากได้ร้านชัวร์ๆหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. ไม่ได้เชียร์ร้านนี้นะครับ แต่เคยทำมาก็ได้ดั่งใจดีครับ ร้านเฟิร์สครับ:D

3. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    พรเทพ โช๊คอัพ เเถวๆ อุดมสุข ร้านนี้เจ๋งจริงครับ

4. Tom EG

Tom EG New Member Member

1,000
    3
    0
    พรเทพ ก็ดีครับ

แต่ผมไปทำที่ติวานนท์มา

5. kanfitge8

kanfitge8 New Member Member

42
    1
    0
    สนามเป้าคับ

6. Yonz

Yonz Member Member

59
    0
    6
    พี่ วิน ในซอย เรวดี ครับ แหร่ม

7. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ผมทำร้านต้อมร้านไม่ดังแต่ทำพอใจ

8. Wanted69

242
    8
    18
    ดีกนัทุกๆร้านเลยแฮะ

9. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    แนะนำว่าดีทั้งสี่ร้านนี้เลยคับ
    1. พรานนกการช่าง

2 .ติวานนท์โช๊คอัพ

3. สนามเป้า

4. ร้าน FIRST

10. k_games

k_games New Member Member

153
    2
    0
    บางพลัดโช๊คอัพอ่ะครับ เคยเข้าไปทำราคาไม่แพงอ่ะครับ

11. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ราคาประมาณคู่เท่าไหร่ครับ เอาไปอัดเนี่ย

12. โมอายคับ...บริการดี...ประสบการสูง...ที่สำคัญราคาถูกดีคับ........

13. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    พี่ วิน อีก เสียง ครับ

14. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    แนะนำอีกเสียงครับ เคยไปทำมาเหมือนกัน ไม่แพงครับ :)

081-7230639 ลองโทรไปคุยดูก่อน บอกว่าเบิกแนะนำมาก็ได้ครับ :D

15. Audimaniac

Audimaniac New Member Member

2
    0
    0
    :):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ธันวาคม 2008
  16. firstna

firstna New Member Member

8
    2
    0
    ร้านเฟิร์สครับ
    เฟิร์สเทสแอนด์เซอร์วิส firsttestandservice ซ่อมต้นละ1000บาท
    เอาแบบ std,หนึบกว่าstd ก้อได้ครับ รับประกัน1ปี ตั้งศูนย์ฟรีด้
    วย

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:17:59 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:17:09 ----------

ร้านเฟิร์สครับ
    เฟิร์สเทสแอนด์เซอร์วิส firsttestandservice ซ่อมต้นละ1000บาท
    เอาแบบ std,หนึบกว่าstd ก้อได้ครับ รับประกัน1ปี ตั้งศูนย์ฟรีด้
    วย

17. Wanted69

242
    8
    18

อันนี้ขอถามเป็นความรู้หน่อยนะครับไม่ได้กวนแต่อย่างใด อยากรู้ว่าราคาซ่อมนี้ ซ่อมแตกต่าง หรือ ไม่เหมือนที่อื่นยังไงครับ เพราะเห็นราคา ต่างกันเยอะ

18. เคยซ่อมมาหลายที่เป็น โช๊ค up side down

หลายที่ๆ ว่าเก่ง ว่าดี ใช้ได้ไม่นานก้อแตก

สุดท้ายมาจบที่ first ครับ แนะนำไปเช้าๆ นะครับ

ผมไปรอตั้งแต่ 8 โมง กว่าจะเสร็จ เที่ยงคืน

เค้าบอกว่าไม่ดี ไม่ให้ผ่าน เสียเวลาวันเดียว แต่ใช้อีกนาน

ค่าซ่มอคู่ละ 2000 ครับ

19. เจ๋งเอง....

เจ๋งเอง.... New Member VIP

105
    0
    0
    เด๊กโช๊คอัพซาฟารีเวิลครับ แถวๆมีนบุรีลองดูซ่อมแล้วรัปประกันความพอใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้