รบกวนพี่ๆด่วนครับกลุ้มใจมากๆ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย AoF_ViGo, 5 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    พอดีคลัตซ์เก่าผมใหม้
    ผมเลยเปลื่ยนใหม่เป็นหวีสองชั้นเป็นแบบหวีเดิมนะครับแต่เป็นสองชั้น
    ส่วนผ้าผมใช้เป็นผ้าผสม
    คือเรื่องมีอยู่ว่าผมใส่คลัตซ์ไปแล้วแต่คลัตซ์ก็ไม่จากซักทีปรับหน้าฟลายวีลสี่รอบแล้วยกเกียรขึ้นลงประมาณสิบรอบแล้วครับ
    ตอนนี้เคลียดมากครับ เบื่อและก็เซ็งสุดๆเลย
    อยากรู้ว่ามันเป็นอะไรอะครับแล้วผมจะทำอย่างไรดี เพราะตอนนี้ทำเดิมก็น่าจะยากแล้วเพราะปรับหน้าฟลายวีลไปแล้วอะครับ
    ไงผมก็ขอรบกวนพี่ด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤษภาคม 2010
  2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ที่จิงเปลี่ยนหวี สองชั้น กับผ้าใยผสม ก็ไม่น่าเกิดปัญหาอะไรไม่มาก
    ครัชไม่จาก น่าจะมาจากสาเหตุ ปั้มครัช บนล่าง ว่ามีเเรงพอที่จะดันไปยันหวี สองชั้นหรือเปล่า
    ลองดูท่านเซียนดีเซล ท่านอื่นเเล้วกันนะครับ เดี๋ยว หมู นครถม ก็มา

3. AoF_ViGo

1,752
    4
    0
    น่าจะพอนะครับพี่
    แต่ถ้าคลัซ์จากผมต้องตั้งคลัซ์สูงสุดเลยปั้มแทบระเบิดไปปรับลงมาอีกก็ไม่หายครับพี่ไม่รู้เป็นที่หวีหรือปล่าวเพราะโรงกลึงบอกว่าสุดฝีมือแล้ว ให้ลองเอาหวีไปให้ร้านเค้าเซ็คดูก่อนดีกว่า (ปกติโรงกลึงร้านนี้รับปรับหน้าคลัตซ์อยู่แล้วค่อนข้างจะเซียร)

4. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
  5. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ไม่รู้อ่ะครับ แต่น่าจะเป็นที่หวี ลองเช็คหวีดูก่อนครับ

ขอให้หายไวไวแล้วกัน

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เหอะ ๆ พี่แมนก้อว่าไป

ผมก้อไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้หลอกนะคับ

อย่างที่พี่แมนเค้าว่าแหละคับ ถ้าไม่งั้นตอนนี้จะทำเดิม ๆ ก้อยังไม่ยากนะคับ

ก้อจัดหวีเดิม + ฟลายวีล เดิมขึ้นไปเลย ดูสิว่าหายมั้ย เหอะ ๆๆ

7. AoF_ViGo

1,752
    4
    0
    ที่ผมบอกว่าทำเดิมนั้นคืออาการเบื่ออะครับพี่ทำไม่หายซักที
    แต่ยังจะอยากใช้หวีสองชั้นอยู่เพราะว่าเพื่อ อนาคตข้างหน้าครับพี่ (เพื่ออยากแรง) จะใด้ไม่ต้องกลับมานั่งทำอีกอะครับพี่

8. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ปั๊มล่างยังดีอยู่หรือเปล่าครับ...

9. AoF_ViGo

1,752
    4
    0
    ดีอยู่ครับพี่ไม่รั้วไม่มีซึมเลยครับนี้เอาหวีไปให้ร้านดูแล้วเดียวไปเอาตอนเย็นก็จะรู้แล้วครับว่าเป็นที่หวีหรือปล่าว

10. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    หายไวๆนะครับ

11. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ของผมเพิ่งจะหายไปเมื่อวานนี้เองไอ้เรื่องจากไม่จากเนี่ย ของผมทีแรกก็เปลี่ยนไปใส่คลัชท์ ของวีโก้ 3000 มาปรับฟลายเรียบร้อยแต่ไม่อยู่ เลยต้องทำใหม่ที่นี้เลยใส่ 2 ชั้นสะเลย ผ้าผสมเหมือนกัน ทำปั๊มล่างใหม่ ปั๊มบนไม่ได้ยุ่ง ที่นี้สิคลัชท์ไม่จากไปไหนเลยรักกันดี ยิ่งตอนเช้าๆๆนะเข้าเกียร์ไม่ได้เลยต้องดับเครื่องแล้วเข้าเกียร์รอไว้แล้วติดเครื่องเรายังไม่ทันปล่อยคลัชท์เลยไปสะงั้น ต้องใช้พักหนึ่ง จนน้ำมันเกียร์ร้อนจึงจะเข้าได้ปรกติ เมื่อวานเลยไปทำใหม่เปลี่ยน ลูกยางปั๊มบน ให้มันแข็งขึ้นเพราะอันเก่ามันนิ่มแล้ว ตั้งคลัชท์ใหม่ที่นี้อาการที่ว่าหายหมดเลยครับ

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

เป็นอีก1 วิธีที่น่าลองดู

ไม่งั้น ถอดออกเเบที่หมูว่าเลยครับ

ถ้าท้อเเต่ไม่ถอยตรงที่ว่า ลิงหวีเดิม ครัช ทองแดง ส่งร้านปรับหน้าใหม่ น่าไปไหว

13. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    เป็นเหมือนผมเลยครับ ตอนผมใส่ กดครัชแล้วเกียร์เข้าไม่ได้ ลูกพี่ผมมาลอง

เค้าเลยบอกให้ผมตั้งครัชให้สูงขึ้น มันก้อหาย แล้วให้ออกไปลองแล้วกลับมาตั้งใหม่อีกที

คราวนี้ OK เลย โดด โคตๆ ลองตั้งครัชดูก่อนน่ะครับ

14. อ๊อฟ โว้ย อ๊อฟ มีเงินไปเล่นครัช J จบกว่า OS หรือไม่ก็ ORC หรือไปก็ CUSCO อ่ะ

ตอนนี้ผมใช้ CUSCO อยู่ โดดดีเหลือเกินจร้า

15. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ต้องลองแบบที่เค้าว่าเดี๋ยวก็จากครับสู้ๆ

16. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    มีแต่โดด ๆ กันทั้งนั้นเลยวุ้ย

เอาใจช่วยนะคับ ป่านนี้คงหายแล้วมั้ง

17. TD06

1,495
    9
    0
    หายยังเอ่ย น้องอ๊อฟ

18. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ถ้า หวีพัง ไปเอาที่พี่โจ้นนท์ได้ครับ หวีเพียบบบบบบบบบบบ

19. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    มารอชมด้วยคน

20. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เก็บข้อมูล ครับ

21. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    หายยังจ๊ะ

ได้อ่านอย่างเดียว ความรู้เพียบ

22. TD06

1,495
    9
    0
    หายยังหว่า

23. AoFChen

1,851
    16
    0
    หายยังๆ

24. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    คุณกำลังพาดพิง ผมโดย อ้างอิงถึงชื่อผม มีความผิดมาตรา 234 วัค ที่ 5
    ผู้ใดนำชื่อของบุคคล อื่นไปอ้างถึงในทางที่บุคคลๆนั้นไม่พึงพอใจ
    มีโทษ เลี้ยงเหล้า1เมา นะครับ อิอิ

25. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    สะสมได้เท่าไหร่แล้วพี่โจ้ เก็บแอบๆไว้ให้ดีละเดี๋ยวเป็นเรื่อง อิอิ

26. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    สงสัยจะหายแล้วมัง

27. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0

เหอะ ๆ เข้าท่าดีแหะ ท่านทนาย โจ้

ว่าแต่ว่า หายยังหว่า หุหุหุ

28. AoF_ViGo

1,752
    4
    0
    ยังไม่หายเลยคครับพี่วันนี้ไปทำมาเหมืนเดิมเลย
    หวีก็ไปเจียมาให้บางลงแล้วนะ
    คลัตซ์ก็ตั้งจนลูกสูบจะออกมาแล้วครับ
    ก็ยังไม่ใด้ครับ
    วันนี้เลยไปซื้อฟลายวีลเดิมมาตั้งหลักก่อนอะครับเพราะต้องขนผักมาขายอะครับ
    แต่มันยังไม่จบนะครับ
    พอใช้ของเดิมแล้วเวลาเหยียบคลัซ์แล้วมันมีเสียงลูกปืนด้วยครับ
    เบื่อเลยครับงานนี้ยกเป็นสิบรอบแล้ว
    ตอนนี้ตั้งหลักก่อนครับเดียวหาของแต่งใช้ไปเลยดีกว่าเพื่อนบอกว่า os ก็ดี
    รอเก็บตังก่อน

ยังไงผมก็ขอบคุณพี่ๆด้วยนะครับที่ช่วยแนะนำ แต่มันน่าจะเป็นที่หวีอะครับ
    เดียวยังไงเดียวถ่ายรูปมาให้ดูครับ

29. AoFChen

1,851
    16
    0
    รอรูปๆครับ

30. TD06

1,495
    9
    0
    os ไปเลยงั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้