เซท turbo ใน แคมเดี่ยว จบไหมครับ!!???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Little DragonZ, 28 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    รบกวนสอบถาม เรื่องการ เซทเทอร์โบ ใน เครื่อง D16Y8 ใน civic coupe
    พอดีว่า เครื่องเดิมหลวมแล้วครับ เลยกะว่าจะ โอเวอร์ฮอล์เครื่องใหม่ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว
    ดูจากเวป เมกา มี คูเป้ เซทโบสวยๆหลายคันเลยครับ จึงอยากขอแชร์ข้อมูล ว่ามีใครเคย
    เซทมาแล้วบ้าง ใช้งานได้ดีเหมือนปกติไหม เครื่องจะทนทาน หรือป่าวครับ

ปล. เทอร์โบอิมคอขาว ครับ ตั้งใจว่าจะบูสไม่เกิน 0.5-0.7 bar

ขอบคุณครับ

:) :) :) :)

2. ทำได้แน่นอนครับ แต่งบต้องถึง ของต้องถึงหน่อย ทำทีเดียวให้จบไปเลย
    ส่วนราคาถ้าเอาแบบเหนียว ๆ ครบ ๆ ทน ๆ ก็ไม่หนีจากวางแคมคู่ หรือ
    B16B สักเท่าไหร่นะผมว่า

ส่วนคนที่ทำมา 3 - 4 หมื่น ส่วนมากไม่ค่อยรอดครับ แรก ๆ ก็แรงดีอยู่
    หลัง ๆ นอนอู่ มากกว่าอยู่บ้านครับ

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ตามข้างบนเลยคับ

4. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    เก็บข้อมูลครับ

5. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    โอ้ โห....

สาม สี่หมื่น ยังไม่จบ แล้วเท่าไรถึงจะจบ ถึงจะเหนี่ยวละครับ

สรุป ผมว่า แคมคู่ดีกว่า

ความเห็นส่วนตัว นะครับ

6. golf1908za

golf1908za New Member Member

73
    4
    0
    ลองศึกษาดูคับเพื่อมีแนวทางดีๆๆๆๆๆ

7. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ตอนได้รถใหม่ลองทำดู งบประมาณ 3- 4 หมื่นนี่แล่ะ
    แรงก็ไม่เท่าไร ได้แค่ตามก้นชาวบ้านเขา
    แถมยังเข้าอู่ วันเว้น 2 วัน...
    สุดท้ายเกียร์ออโต้เดิมๆเริ่มทำท่าจะลาโลก
    ไม่ไหวเลยถอดขาย
    วางแคมคู่.....

8. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    เห็นจากหลายๆคนมาก็เป็นไปตามที่พี่ๆข้างบนพูดทุกอย่างครับ

9. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    B16a ดีกว่า ถ้าไม่อยากเสียถึงพวก ฝาแดง

ขับสบายขึ้นเยอะแล้วนะครับ

เทอร์โบ ดูแลเยอะกว่าอีก

ความเห็นผมนะ

10. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ถ้าใจไม่รักจริง หันไปวางแคมคู่ดีกว่าครับ

11. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เข้ามาเก็บข้อมูลครับ

12. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    มาเก็บข้อมูลแบบมึนๆ ^^

สรุปว่าให้ไปแคมคู่น่าจะดีกว่าใช่ไหมครับ? จะได้ไม่ลังเล หยอดกระปุกต่อ :p

13. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    เห็นว่าหมดเปงแสน

14. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    นั้นละคับใช้เลย นอน อู่ประจำ

15. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    แคม คู่ครับอึดดี

16. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    0.5 bar กับไส้เดิมๆเสริมปะเก็น ก็พอไหวครับ แต่งบก็คงประมาณ
    ค่าขึ้นเขา เดินเฮด เดินท่อ 20000 บาท
    อินเตอร์ เวสเกต เทอร์โบ เอาแบบชุดเล็กๆก็น่าจะ 15000 บาท
    หัวฉีด เลคกูเรต อีกสัก 10000 บาท
    ค่าจูนแล้วแต่จะใช้อะไรคุม น่าจะประมาณนี้
    ถ้าจะให้ดีหาลูก Force สำหรับ เซ็ทโบมาใส่ เปลี่ยนก้าน ทำปลอกเหล็ก ก็น่าจะมีแสนอัพครับ
    ส่วนเซ็ทแล้วพังไหมนั้น ของผมใช้มาประมาณ 3 เดือนแล้ว ยังดีอยู่ครับ บูส 1 บาร์ เติมโซฮอลล์ 95 ครับ
    ทำจากพี่ตี้ GT Garage ครับ

17. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    และถ้าเป็นชุด KIT จากต่างประเทศจะดีกว่าปะคับ (สงสัยนะคับ) หมายถึงความทนนะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2009
  18. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เอาแบบเหนี่ยว ๆ นิ 3 - 4 หมื่น ไม่ต้องมากคุย ครับ รวม กล่อง f-con + โบ มัน 3 - 4 เเสน ครับ

ตา คนนี้ ก็ 3แสน กว่า ๆ จิง ไหม จ๊ะ :D :D :D :D

อ่อ ลืม บอก กับ แคมเดียว .... เดิม ๆ แนะนำ ที่ ไม่เกิน 0.6 บาร์ เพราะ ก้านมัน (- -") เดียว จะ ขาดด
    ปรับ ระยะเคลียร์ แรนซ์ ใหม่ ด้วย น่ะ เกิ๊บ .....

เดิม B18c โบผม บูสอยู่ 0.8บาร์ ก็ใช่มา เกือบ ๆ ครึ่งปี ซัดเล่น ทุกวัน เเถมเติม 91 ด้วย :D มันก็ ไม่พัง น่ะ
    แต่อยากเป็นแบบ ตาคนข้างบนเลยรื้อทำ ใหม่หมด :D :D :D

19. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    แล้วถ้าก้าน b20 มันเล็กกว่า b18 อีกสงสัยบูสได้นิดเดียว

20. ถ้ารถตากอล์ฟทำไปสามแสน รถอีตานะคงหมดเป็นล้านแล้ว เต็มเกิ้น

21. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    เยี่ยมยอด

22. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมว่า คนที่สนใจ ใส่โบ เขาคงมีงบเยอะอยู่แล้ว

มันก็แล้วแต่เจ้าของนะครับ ชอบแบบไหน na หรือ เทอโบ

ขอให้เลือกได้ตรงใจนะครับ

23. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    รถเทอร์โบงบหนาๆ ของแต่งเยอะๆ เวลาขับน่าจะสบายใจกว่านะครับ

จะได้ไม่ต้องนับวันรอลุ้นว่าเครื่องจะลาโลกเมื่อไหร่

อย่างน้อย ลูก+ก้าน Forge สำหรับเครื่องเทอร์โบมันก็แข็งแรงกว่าของเดิมเยอะนะครับ

24. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    set turbo อยู่ที่ใจ กับ การศึกษา ข้อ มูล

สุดท้ายตังอีก อิอิ

25. Nong EK_Club Chaing Mai

Nong EK_Club Chaing Mai New Member Member

7
    0
    0
    รถแรงนอนอู่ รถหรู นอนบ้าน คับ อิอิอิ

26. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    โอ้ยยยย ไม่ถึง ขนาด นั้น หรอกกกก

คัน ที่เต็ม น่ะ น่าจะ Dc2 98 J's น่ะ :D :p :D ห ล่ อ เ กิ๊ น น น น

อิจฉาาาาา :heh: :becky: :bounce:

27. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ตามคุณเต้ พี่กอล์ฟ นู๋นะ บอกเลย...งบ จำกัด...ไม่เห็นจบนะครับ มันต้องใจถึงหน่อย...

28. ตามที่เสียงส่วนใหญ่ในกระทู้ข้างบนแนะนำเลย ถ้ามีงบจำกัดไม่สามารถวางโบแล้วโมแบบเต็มๆ ได้ สู้วางเครื่อง NA แคมคู่ไม่ดีกว่าเหรอ ความเสี่ยงเครื่องพังมีน้อยกว่าเยอะ และ ถ้ายังไม่พอใจความแรงก็ยังไปโมเพิ่มได้อีกแบบค่อยเป็นค่อยไปไม่ต้องอดมื้อกินมื้อ แถมของแต่งเพิ่มความแรงมีให้เล่นเพียบ NA แคมคู่อีกเสียงครับ

29. Hanami_tum

Hanami_tum New Member Member

81
    0
    0
    b20+16aก็น่าสนนะครับ สนุกแน่นอน

30. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ของผม B16a เดิมๆ แปะหอย บูส 0.8 ใช้มา 4-5 เดือนแล้วคับ

ซัดหนักๆ แทบจะทุกเสาร์ ยังอยู่ดีคับ :D:D:D

โซ 95 ด้วยนะคับ แรงกว่าเดิมเยอะ

ประมาณว่าแรงทางลัด ดึงสะใจดีคับ :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้