รบกวนถามเรื่องเบรค Spoon twin block

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย kingkong12, 6 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kingkong12

kingkong12 New Member Member

8
    0
    0
    สวัสดีครับเรื่องมันมีอยู่ว่าผมได้เบรคของ spoon twin block ตรงรุ่น si มา พอดีพี่ที่ทำงานเค้าซื้อมาแปลงใส่ jass แต่ต้องแปลงแยะเลยเปลี่ยนใจซื้อของ ATS ทั้งชุดมาใส่แทนตัดปัญหา ส่วนของ spoon พี่เค้าเลยขายต่อให้ในราคาถูกมากกก ครับพอได้มาก็หาข้อมูลการติดตั้งในเว็บมาพอสมควรถึงวิธีการใส่ว่าต้องรอง สเปเซอร์ถ้าใช้จานเดิม (4รู 100) ใช้ผ้าเบรคของ ek9 หรือ H22 ได้ แต่พอซื้อผ้าเบรค H22 มากลับใส่ไม่พอดี ขนาดต่างกันแยะ ก็เลยอยากรบกวนถามถึง ยี่ห้อผ้าเบรคที่ใส่กันได้ หรือถ้าเป็นผ้าเบรคของ H22 คือของปีไหน (ผ้าเบรคของ spoon เองราคาแรงมากครึ่งนึงของราคาคาลิปเปอร์ที่ผมได้มาเลย) คำถามอาจงง ต้องขออภัยและขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ:eek::eek::eek:

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    รู้สึกว่าผ้าเบรคของ nisshin จะมีนะครับ

3. thananonn

1,973
    34
    0
    ผมกำลังศึกษา อยากจะใช้ ชุดเบรค 2 pot หรือ 6 Pmini อยู่

กำลังหาตัวที่ ไม่แพงมาก

ใครมีคำแนะนำไหมครับ

แก้ไข

เบรค 4 pot ไม่น่าใส่กับ SI ได้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2010
  4. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    งั้นแสดงว่าซื้อผ้าเบรคมาผิดรุ่นแล้วหล่ะครับ(ร้านคงจะให้มาผิด)
    เอาแบบภาษาบ้านๆๆเดินเข้าไปที่ร้านบอกว่าเอาผ้าเบรคของโอดิสซี่ 96 ครับ ที่ใช้กับคาลิปเปอร์เบอร์นี้ 17CL15VN

ว่าแต่จะใส่กับจานเดิมไม่ได้นะครับ
    ต้องเป็นจาน Ek9 หรือว่า H22 ที่ขนาด 282mm เท่านั้น
    จานเดิมที่มากับรถ 262 ใส่ไม่ได้ครับ

5. kingkong12

8
    0
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบ

6. kingkong12

8
    0
    0
    ขอโทษครับอีกนิดนึง ใส่จาน 282 มันจะติดล้อป่าวคับ แม็ค 15 นะครับ

7. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ไม่ติดครับใส่ได้
    แต่ว่าต้องดู offset ล้อด้วย อาจติดกับ คาลิปเปอร์

8. thananonn

1,973
    34
    0
    จาน 282 ออฟ 38 ไม่ติด เฉียดไป 2 มิม ได้

9. kingkong12

8
    0
    0
    ติดคาลิปเปอร์นิดนึงครับ ต้องรองสเปเซอร์ 3 mm ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้