อยากใส่ turbo และ blow of ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pannatat, 20 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pannatat

Pannatat New Member Member

18
    0
    0
    คือผมเป็นเด็กใหม่ ยังไม่รู้เรื่องรถมาก

ผมมี NV Q เกียร์ธรรมดา ผมอยากใส่ turbo และ blow of

เครื่องเดิมใส่ได้ไหมและมันจะดีไหมครับ

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

:):)

2. Pannatat

18
    0
    0
    เอ่ออ ลืม หัวฉีดนะครับ

ขอบคุณอีกที

3. duckgolo

duckgolo New Member Member

101
    4
    0
    ผมว่าไม่ค่อยเวิกนะครับ เคยเห็นคนทำอยู่เหมือนกัน แต่ก็อยู่ได้ไม่นานอะครับ

อัดหนักๆมีพังคาตีนกันได้ แนะนำเปลี่ยนเครื่องดีกว่าครับ

เบาๆก็ sr20de หนักๆ ก็ sr20det หรือจะลองพวก ve ก็ได้ครับ

ยังไงเครื่องเทอร์โบโรงงานก็ทนกว่าเห็นๆอะครับ

รอท่านอื่นให้ความเห็นครับ

4. Pannatat

18
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ครับ พังคาตีนแบบ พี่ข้างบนว่าอะครับ
    :D:D

ตามหลักแล้ว เครื่องบล๊อกเดิมๆ GA16 เนี่ย ... ทำไป มันไม่คุ้มอะครับ
    คงต้อง ควักใส่ในใหม่หมด ปลอก ลูก ก้าน ข้อเหวี่ยง ชาร์ฟ หัวฉีด
    ที่สำคัญ ระบบระบายความร้อน ต้อง set ให้ดี

ถ้าอยากแรง วาง SR คือ คำตอบอะครับ :D

6. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    จริงครับเปลี่ยนเครื่องคุ้มกว่า ถ้าโมเครื่องเดิมควักใส้ในใหม่อย่างคุณแจ๊คว่า

ค่าทำน่าจะซื้อเครื่อง SR ได้ 2 ตัวเลยครับ :):):)

7. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    มายืนยันอีกเสียงครับว่าอย่าไปติด เพราะเทอร์โบเมื่อทำงานจะมีความร้อนถึง 700 ํC เครื่องปกติทนไม่ไหวครับ เชื่อเถอะครับ ผมทำมากะมือ ไอ้หอยเหล็กเนี่ย

8. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  9. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    วางเครื่อง SR20DET โลดครับ

10. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    วางเครื่องSR20 DET ดีกว่าครับ

11. Pannatat

18
    0
    0
    ขอบคุณทุกครับ

ตาสว่างขึ้นเยอะ

ขับเดิมๆดีกว่าเนอะ คิคิ

(ไปเรื่อยๆไม่ได้แข่งกะใคร)

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

13. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ถ้ามี ของอยู่แล้ว ก็ ลองดูครับ ไม่เสียหายอะไร
    แต่ถ้า ไม่มี อะไรเลย
    ก็ SR20DET ดีกว่า

;)

14. bark

bark New Member Member

4
    0
    0
    แล้วเจ้าเครื่องตัวนี้ + ค่าวางเสร็จสรรพเลยอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้