เบื่อกะ สน โชคชัย 4

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pe_k, 6 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    เบื่อกะ สน โชคชัย 4 ครั้งก่อนโดนไปทีล่ะกะเลขเครื่องไถไป 2000(ไม่ได้แจ้งเปลี่ยนเลขเครื่อง) มันจะยึดรถเลยยอมจ่ายให้หมามันไป
    ล่าสุดเมื่อกี้ มันเอาท่อ ข้อหาดัดแปลงสภาพท่อไอเสีย(ทั้ง ๆ ที่ไม่ดังด้วย)มันบอกว่าไม่เดิม บอกช่วยหน่อย มันบอก 2000 แล้วถามเรามีเท่าไหร่ผม เปิดกระเป๋าให้เห็นมี 4-500 มันบอกเอาใบสั่งไปแล้วค่ิอยมาเอาดูมัน รถแต่งทุกคัน มันเอาหมดมันหาคดีให้ได้ทุกคัน เชื่อมันเลย บ้านเมืองยิ่งแย่ ๆ ด่านอื่นเค้าตรวจดูแลความสงบสุข แต่นี่มันเอาเงินทุกคัน ก่อนออกมามี เซฟิโร่แต่งมา มันบอกไม่รอดแน่

2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    โดนพิกัดไหนละครับ เพือนๆๆจะได้ระวังของผมก็โดนบ่อยครับ แจ้งลงเล่มไว้ บ้างอย่างนายทะเบียนขนส่งบอกว่า(เช่นท่อ) เค้าบอกว่ามันไม่ใช้สาระสำคัญไม่จำเป็นต้องลงแค่เสียงไม่ดังเกินระดับกฏหมายกำหนด

3. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18

ถนน ลาดพร้าวขาเข้าบางกะปิ ก่อนถึง สน โชคชัย 4 คับ
    รถแต่งโดนทุกคันคับ ข้อหาเดี่ยวเค้าคงคิดให้ตอนนั้นแหละคับ
    ปล x ข้อหาของผมคือ ดัดแปลงสภาพท่อไอเสีย เพราะมันไม่เดิม ถามหน่อยรถเก่า ๆ จะไม่ให้เปลี่ยนเลยเหรอ

4. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ของผมก็โดนมาล่าสุดเรื่อง ฝากระโปรงดำ พอดีกลับจากสนามแล้วยังไม่ได้เปลี่ยน
    ก็คุยกับเค้าอธิบายเค้าไป เอกสารเรามีครบ ไม่ได้ดื่มมา แกก็อนุโลมให้ พี่เค้าบอกว่าคราวหน้าคงไม่ได้
    อยากบอกว่าโชคดีสุดๆ ก่อนตรวจรถ แบบว่ามาหลายคน เสียวโดนยัดยาเหมือนกัน
    ยังไงก็ระวังนะครับ หน้า สน.โชคชัย4 ถ้าคิดว่ารถเราไม่ชัวร์เปลี่ยนเส้นทางโลดดดด ของผมโดนตอนดึกๆ

ปล.กลุ่มอาสา เป็นคน ว.ให้เรียก แต่ผมแอบขำ ได้ยินเสียง ว.บอกว่า"โตโยต้าวิช ขาวมาก"
    สงสัยคงโดนจับแน่ๆเพราะรถสีบรอนซ์ แต่คนขับขาวมาก 5555

5. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    สงสัยม๋ามันหิวอ่ะ

6. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ถ้าผิดจริงก็ป่วยการที่จะไปเถียงหรือโวยวายครับ ไปทำให้ถูกต้องดีกว่า

แต่อย่างเรื่องท่อ จริงๆ ไม่น่ามาจับกัน นอกจากประเภทดังหูแตกก็อีกเรื่อง แต่บางทีท่อเงียบๆ แค่เปลี่ยนปลายรถเดิมๆก็ยังจับกัน ผมว่ามันเกินไปครับ จริงๆผมไม่แน่ใจด้วยซ้ำว่าเรื่องเปลี่ยนท่อเนี่ยมันผิดกฎหมายจริงหรือเปล่า แต่ไม่อยากเถียงเพราะส่วนอื่นๆของรถก็ดันมีผิด อิๆๆๆ

ถ้ารถผมเดิมๆแค่เปลี่ยนปลายท่อ แล้วโดนจับนี่มียาวครับ ขึ้นศาลก็ต้องขึ้นกันละ

7. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    เกินไป เดิมๆเปลี่ยนท่อ ผมไม่ยอมแน่ๆอ่ะ

กุไม่ได้แดกหญ้านะสราดดดดดดดดดด

8. แดกได้แต่กับเรื่องพวกนี้แหล่ะครับ ทีเรื่องอื่น ๆ ไม่เห็นมันจะเก่งเหมือนตั้งด่านไถเงินเลย
    โจรจะเต็มเมืองอยู่แล้ว

9. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    เรื่องท่อเนี่ยเคยเจอเหมือนกันครับ เปลี่ยนแค่ปลายเองอ่ะ

พวกจะเอาทั้งโหลด ทั้งเปลี่ยนท่อ (เจอที่ต่างจังหวัด)

ทั้งๆไม่ได้เตี้ยเลย ยังเหลืออีกตั้ง 1 นิ้ว กว่าจะถึงยาง

ส่วนเรื่องท่อ ตอนนั้นผมเถียงครับ ย้อนถามเลยว่าจะจับผมอ่ะท่อผมดังกี่ dB

วัดที่รอบเครื่องเท่าไหร่ ไล่ให้ไปเอาเครื่องวัดมาด้วย แล้วก็ถ่ายคลิปไว้

ตอนเถียงกัน แค่เสียงกี่ dB ก็ตอบไม่ได้ เครื่องวัดก็ไม่มี

พอผมบอกว่าเรื่องได้ออก iTV แน่ (ตอนนั้นยังเป็น iTV อยู่)

เสียงอ่อย เริ่มทำตัวไม่ถูก ไอ้พวกนี้ ตูละเบื่อ

10. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    หนีเลยครับ

อย่าไปจอดให้มันจับ

11. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    เมื่อคืน แน่เร้ยยย

ดีนะ เราเอา Off Road ไปมันปล่อยผ่านน

เมื่อคืน เหมือนมี อาสา วิ่งพลานนน หาเงินเต็มหน้า สน. โชคชัย เร้ย

ผมขับรถกลับมาตอน ตี 1 กว่า ติดตรงนั้น เกือบๆ ครึ่งชั่วโมง มันเรียกทุกคัน จริงๆๆๆ

แก้ไขล่าสุด: 6 เมษายน 2010
  12. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    ทำมาหากินกันแบบนี้คงเจิญกันหรอกนะพ่อคู้ณ............ทำเอาตำรวจดีๆ เสียไปด้วย shit!!

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ขั้นตอนการทำงานของสน.โชคชัย

เคยมีปัญหา ไปแจ้งความที่นี่ ให้หาตัวคนร้าย โดยที่ผมพอจะรู้ว่าเปนใคร รอไปไม่มีความคืนหน้าอะไร ต้องให้เพื่อน หลายๆกลุ่ม ช่วยกันไปหาชื่อคนผิด หาฃื่อพ่อมัน (เป็นนายพล) มาให้เอง(ด้วยความยากลำบาก) ทางสน.ก็เลยส่งจดหมายไป พ่อไอ้นั่นเลยติดต่อมา (เพราะคนร้ายหนีออกยอกประเทศไปแล้ว) ขอชดใช้ค่าเสียหาย มา 5 หมื่น ก็โอเค เรื่องได้จบๆไป ได้มาตำรวจขอไป 1 หมื่น ปิดคดี.

14. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ตำรวจไม่ดีอีกแล้ว.........

15. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    เปลี่ยนชื่อ สน.เป็นโชกเลือด 4 ดีไหมเนี้ย
    จับท่อเนี้ย จับยังกะจับมอไซด์

16. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ถ้าเจออาสามาจับจะด่าให้.. :cool:

17. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ไอ้สน. เหี้ยนี่หรือ ผมเคยขับรถจากลาดพร้าววิ่งไปบางกะปิ ตรงแยกโชคชัย 4 มานหาว่าผมฝ่าไฟแดง แม่มขี่ตามผมยันถึงบิ๊กซีอะ ให้มานไปร้อยนึงแม่มจาคุ้มค่าน้ำมันป่าววะ แม่มขี่มาเอากูแบบนี้เยย

18. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    งืมๆ สน.นี้ค่อนข้างเเปลกๆอ่ะ หน่วยจราจรชอบจับ เเต่หน่วยสืบสวนชอบหาย..
    สรุบง่ายๆ ถูกย้ายกันบ่อยๆๆ อิอิ

เเล้วส่วนมากเค้าจับกันเเค่ท่อรึคะ
    มีจับกรณีเเต่งรถเเบบอื่นๆบ้างไหมคะ ขอเปงความรู้นิดนึงคะ
    จะได้เลี่ยงๆ ...

19. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ของพี่ผมขับมอเตอร์ไซด์ โดนจับที่สน.อื่น แม่งให้ใบสั่งมา ให้ไปเสียค่าปรับที่สน. 200 บาท
    พี่ผมเล่นเอาเหรียญ 1 บาทไปให้มันทั้งหมดใส่ถุงไป ให้มันนับเอาเอง แต่มันก็ไม่นับนะสงสัยขี้เกียจ
    ตอนแรกมันถามว่าไม่มีแบงค์เหรอ พี่บอกไม่มี มีแต่เหรียญจะเอาไหม สรุปก็ต้องเอา
    พี่ผมบอกว่าคราวหน้ากูจะเอาเหรียญ 50 สต. ให้มัน แกล้งแม่ง ให้แม่งนับซะให้เข็ด จับกูอยู่ได้
    55555
    ผมถาม ถ้ามันให้พี่รอมันนับให้เสร็จล่ะ ทำไง พี่ผมบอก ไม่เป็นไรกูรอได้

20. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ค่าน้ำมันหลวงจ่ายครับ หุ หุ รับเต็มๆ 100 อย่าว่าแต่ 100 นึงเลยครับ 50 บาทมันก็เอา และที่สำคัญ ผมให้เหรียญบาทแม่งไปหมดเลย
    ให้มันนับเอง สะใจว่ะ (มีแบงค์ แต่เก็บไว้ที่เกะเก็บของ ก่อนที่มันจะเดินมาที่รถ และเอากระเป๋าตังค์ให้มันดู บอกว่าไม่มีเงิน เลยให้เหรียญไปแทน บอกมีอยู่แค่นี้เองจะเอาไหม)

21. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    สน. ขึ้นชื่อเลย ทั้งมอไซ และรถยนตร์ .......... น่าจะโดนบ้างนะครับ สน.นี้ ชอบไถ่เงินเนี่ย

คือเรื่อง ช่วยเนี่ย นิดๆ หน่อยเราก็ช่วยเอาเป็นที่ พอใจทั้งสองฝ่าย แต่แบบนี้มันไถ่กันเกินไปไหม 2000 มอไซ เป็นหมื่นนะครับ

22. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    อีกอย่างนะครับ ผมเคยต้องพึ่งพาสน. นี้ เข้าไปแจ้งความแต่ก็ไม่ได้ความคืบหน้าไม่ทำไรให้ผม เลย เซงเหมือนกันครับ

ขอเตือนเพื่อนๆ นะครับ ถนน ลาดพร้าว รถเยอะเพราะงั้นตามที่กลับ รถจะมีตร. คอย โบกการจราจร ถ้าคุณ ฝ่าไฟแดงหรือทำผิดอะไรนิดเดียว เขาจะ วอให้ กลับรถ หรือ แยก หน้า ออกรอเรียกคุณทันทีครับ

ผมไม่รู้นะครับว่า เขาระเบียบ จัดหรือว่า มีเจตนา หาเงินด้วยการ ไถ่เงินกันแน่ เพราะโดนแต่ละครั้งให้ เงินช่วยไปก็รับ ทุกที ครับ เฮ้ออ

ที่บ่นเพราะมันเกินไปนะครับ จริงๆ ผมทนไม่ไหวเหมือนกันแหละครั

23. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ตอนผมเดือนร้อนคุณรีบมา เหมือนตอนไถ่ตังได้ไหมครับ

24. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    เมื่อ คืน โดนข้อ หาเดียวกับเจ้าของกระทู้เลย ดัดแปลงสภาพ แม่งตั้งด่านหน้าสน.เลย อาสาใส่เสื้อขาว แม่งเดินมาเคาะกระจก ผมนั่งรถรุ่นน้องกลับมา นั่งมากัน3คน แม่งส่งไฟเสร็จส่งต่อไปให้ตํารวจอีกคนแม่งบังคับให้จอดข้างทาง แล้วบอกน้องผม ว่าขอ ตรวจ แอลกอฮอล์หน่อย ก็นึกว่าจะเอามาให้เป่า ที่ รถ แม่งบอกให้ลงไปเป่าในสน. ผมก็นั่งรอยู่ในรถก็มีอาสาอีกคนมาข้อค้นรถ บอกให้ผมยืนดู เค้าก็บอกให้ยืนดูตอนเค้าค้นด้วย นะ อืม นึกในใจ พูดจาดี แหะ เจออย่างงี้ก็ดี ไม่ทันไร น้องชายผมโทรเข้ามา ผมก็เลยรีบเดินเข้าไป ในสน.ไปถึงน้องผมบอกว่า โดนเขียนใบสั่ง ผมเลยถามข้อหาอะไร ตํารวจแม่งบอกว่า ข้อหาดัดแปลงสภาพท่อใอ้เสีย ผมก็เลยบอกว่าเอ่อ พี่ครับคือ ท่อ ใหญ่แต่ว่ามัน ไม่ดังนิครับแล้วมันผิดด้วยเหรอ แม่งตอบ ว่าไงรู้มั้ยครับ มันตอบว่า ผมไม่ได้บอก ว่าเสียงดัง ผมบอกว่าดัดแปลงสภาพท่อใอ้เสีย ดูแม่งตอบ ดิ แล้วแม่งก็บอกว่า นี้ค่าปรับจริงๆ 2000 ลดให้1000 นึง ถ้าไม่เอา ก็เอาใบสั่งไป แม่งโคตรฉุนเลย ทําอะไรมันก็ไม่ได้ จะให้คนรู้จักของพ่อ ที่เป็นตํารวจไปเอาให้ก็ดันย้ายไป อยู่ที่อื่นแล้ว เมื่อไหร่จะมีคนร้องเรียนใอ้สน.เหี้ยะนี้ซะที ว่ะ แม่งข้อหาส้นตีน อย่างนี้ เป่าไม่เจอ แอลกฮอล์แม่งเอาข้อหาอื่นแทน ที่โมโหไม่ใช่อะไร หรอกครับ น้องชายผมเป็นคนต่างประเทศ เค้าใช่ใบขับขี่(ใบขับขี่อินเตอร์) นี้แทนบัตรประชาชน ใช้ในการ ติดต่อ ธุรกิจ หลายอย่าง แต่แม่งมามีปัญหา เพราะ ใอ้เรื่องส้นตีนแบบนี้

25. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    อ๋อ ลืมไป เจ้าของกระทู้ไปเอาใบสั่งพร้อมกันมั้ย เพื่อไปฉะแม่งใน สน. เลย ผมไปกะน้องชายพรุ่งนี้บ่ายๆ

26. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ต้องทำใจเจอ พวกเลวเนี่ย

27. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    เซ็งจิต...

28. R.G.D.Boom

R.G.D.Boom New Member Member

5
    1
    0
    เล่าความจังไรด้วยคับ วันนั้นผมออกป้ายแดงมา เจอแม่งเรียก ตรงทางเข้าด่านตำรวจปล่อยคับ แต่มีไอ้เวงร่วมวิ่งมา ท่าทางหิวมาก สักพักพ่อมันเดินมาเหมือนดึงเชือกรั้งคอไว้ไม่ให้งับ เสดแล้ว ผมก็ เออ พี่ ผมมี 200บาท ขอย้ำนะว่ากูบอกว่า200บาท ช่วยหน่อย ให้มันไปร้อยนึง แม่งบอก อีกร้อยนึงหล่ะ ผมบอก พี่ ผมไม่แล้ว เหลือให้ผมหน่อยเหอะ มันบอกว่าไรมั้ยคับ

"มีเท่าไหร่ ส่งมาให้หมด" .......

กุหมดความศรัทธาเลย ให้ไป200 พร้อมทั้งอนุโมทนาบุญทั้งหลายที่กุได้ทำวันนี้ ให้ พวกสัมภเวสีให้ได้รับผลบุญนี้ด้วยเลย

เสนอวิธีแก้ : ลองใส่เสื้อสีแดงๆ แปะป้ายยุบสภา ทำหน้าเหมือนจะกินเลือดกินเนื้อ พอมานจะจับก็ทำเปนโทบอกเพื่อนๆว่า ตำรวจรังแกประชาชน ให้รีบๆมา แล้วก็ตะโกนๆๆ ตำรวจรังแกประชาชนๆ ดูดิ้มันจะกล้ามะ 555+ หัวจวยมากสน.นี้ ไอ้พวกร่วมอกตัญญูนี่ตัวดีเลย

29. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    เซงแทนครับ

30. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ประจำเลยครับ ส.น.นี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้