อีกแล้วครับ......

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 7 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เกือบไปแล้วครับ เรื่องมีอยู่ว่า.......
    เมื่อวาน ขับรถจะไปรับของที่บริษัทแห่งนึง(ถนนมิตภาพ) ต้องผ่านหน้าโรงพยาบาลศรีนครินทร์จ.ขอนแก่น หันหน้าไปอุดรธานี
    ต้องยูเทิร์นหน้า มข. ตรงนั้นเป็น12เลน จะมีรถตุ๊กๆวิ่งกันเยอะมาก และรถที่ออกจากโรงพยาบาลรวมทั้งตุ๊กๆก็จะชอบตัดจาก
    เลนซ้ายสุดติดกะโรงพยาบาล ข้ามมาเลนขวาสุดติดเกาะกลางเพื่อที่จะยูเทิร์นเข้าเมืองขอนแก่น ผมก็ระวังเต็มที่โดยการวิ่งประมาณแค่100นิดๆติดเกาะกลาง ตามหลังรถกะบะที่อยู่อีกเลนข้างซ้ายของผมหางกันประมาณ3-4ช่วงคันรถ และก็มีตุ๊กๆสุดเท่วิ่งตัดหน้า
    รถกะบะคันหน้าผมเสียงเบรคดังสนั่น และต่อด้วยรถผมเพราะตุ๊กๆมันมาจากข้างซ้ายผม ผมเบรคแบบไม่เคยเบรคในความเร็วขนาดนี้
    ล้อทั้ง4หยุดหมุน รู้สึกว่า abs เบรคh22 ช็อคcusco กันโคลงหน้าTypeRและหลังSiR มันกำลังทำหน้าที่ช่วยชีวิตผมและ
    คนขับรถตุ๊กๆ พร้อมผู้โดยสารทั้งหมดอยู่อย่างเต็มความสามารถของมันแต่ไม่พอ
    ผมเลยต้องหักออกซ้ายอย่างแรง(แรงมากๆๆๆๆ)
    เพราะกำลังจะชนรถผมเสียหลักไถล(ยังกะรถดริ๊ฟ)ไปไกลๆๆๆๆๆๆๆ (ตอนนั้นคิดในใจว่าคว่ำแน่ๆจบแน่ๆสิ้นชื่อแน่เรา)
    แต่ก็ยังพยายามอย่างสุดความสามารถเพื่อที่จะไม่ให้มันคว่ำ(และก็สำเร็จ) รถผมกลับมาตั้งตรงและค่อยๆไหลไปข้างหน้าอย่างช้าๆ
    พร้อมกับสติที่เริ่มกลับมาอย่างช้าๆเหมือนกัน........โล่งอกครับ ผมไม่รู้จะทำไงได้แต่ มองหน้ารถตุ๊กๆที่ขับแซงผมไปอย่างช้าๆนิ่มๆ
    พร้อมสายตาไม่รับรู้อารายเลยของมัน
    เหมือนกับว่าเรื่องแค่นี้เป้นเรื่องธรรมดาจิ๊ปๆสำหลับมัน งงเลยอะ

ขอบคุณ การแข่งจิมคาน่า ที่ทำให้ผมมีทักษะ และ รู้สมรรถนะรถตัวเอง
    ผมเลยนึกถึงโครงการ Racing Training Course ดีๆที่คุณวา ได้จัดขึ้นใครที่ยังไม่เคยทดสอบลองดูนะครับ เพราะว่ามันใช้ในชีวิตจริงได้แน่นอน รายละเอียดตามนี้แหละครับ
    http://racingweb.net/forums/showthr...3%D1%BA%CA%C1%D1%A4%C3-Racing-Training-Course

ปล.ถ้าเป็นรถผมตอนที่ยังไม่ได้แต่งอารายผมว่าต้องมีเลือดอะครับ (ใครบอกแต่งรถไม่มีประโยชน์ผมเถียงครับ)......อิอิ ขอบคุณครับ

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    โอ้ อ่านแล้วสนุก เหมือนอ่านการ์ตูน มีตอนต่อไปไหมครับ :D ล้อเล่น

ไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ

เดี๋ยวผมจะได้ลองเรียนแล้วเหมือนกัน อยากเรียนก็เพราะว่าเพิ่มทักษะการแก้ไขสถานะการแบบนี้

จะได้หาทางแก้เอาชีวิตรอดทัน

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอดไปดีใจด้วยครับคุณแจ๊ค

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    พี่แจ็ค หาเรื่องมาเล่าอีกนะพี่ หนุกดี เอาทำเป็น ตอนๆเหมือน ดราก้อนบอลเลยก็ดีคับ หน้า ม.ขอฝั่งที่มีศูนย์ HONDA หรื อ toyota ช่ายป่าวพี่ เคยเจอทีนึง สามล้อนักซิ่ง

5. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    คนปลอดภัย รถไม่เป็นรอย ก็เยี่ยมแล้วครับพี่ !!
    ส่วนตุ๊กๆ นี่...มัน.......$@(&๐%v@ !!!!

พี่แจ้คครับบ อยากรู้ ค่าเสียหายรวมของ ฝาหน้ามูเก้น+กิ้บล้อค+ค่าติดตั้ง เสียไปทะไหร่เหรอครับบ..^^

6. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    พี่แจ๊ค เล่าแต่ละอย่าง ตื่นเต้นๆทั้งนั้นเลยง่าา

แล้วก็ดีนะไม่เป็นอะไร ><"

7. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ตื่นเต้นมากพี่ๆๆ เบสนั่งอ่านนี่ ลุ้นมากก พอมาดูกางเกง ฉี่แตกเลยพี่แจ๊ค อะล้อเล่ง อิอ

แต่พี่มะเปนไรก้ดีแล้วคร๊าบป๋มๆ ^___^

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้าคนไม่เคยโดนไม่เข้าใจแน่นอน ว่า ณ เวลานั้น มันทำอะไรได้บ้าง 555555.
    เพราะส่วนใหญ่จะตกใจทำไรไม่ถูก ประสบการณ์เท่านั้น ถึงจะช่วยท่านได้

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:39:02 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:38:26 ----------

ถ้าคนไม่เคยโดนไม่เข้าใจแน่นอน ว่า ณ เวลานั้น มันทำอะไรได้บ้าง 555555.
    เพราะส่วนใหญ่จะตกใจทำไรไม่ถูก ประสบการณ์เท่านั้น ถึงจะช่วยท่านได้

9. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    นี่แหละคับประสบกาม อุ้ย....มั้ยจ้ายยย ประสบการณ์ + ฝีมือ + กรรมเก่า + แต่งซิ่ง ช่วยมาได้

ขอบคุณคับ ตื่นเต้นมากต้องอ่านสองรอบ รอบแรกยังนึกภาพไม่ออก คิคิ

10. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    เล่าซะเห็นภาพเลยครับ

11. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ...................

เอาเป็นเรื่องอื่นดีกว่ามั้ย เรื่องแบบนี้ไม่อยากเจออีกอะ......เสียวเกิน..งิงิ

ฝาTRCอะครับ เบ็ดเสร็จค่าส่งพร้อมใส่ ร้านพี่เค้าเอา13500...อิอิ กิ๊ฟ350หรือ450จำไม่ได้ กิ๊ฟเนี้ยซื้ออีกร้านมาใส่เอาที่บ้านครับ

12. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    ขอบคุณค้าบบบ

13. Si_Type R

Si_Type R New Member Member

70
    2
    0
    shock กับ เบรค นี่ช่วยผม มาหลายทีละคับ(จิงๆ) tein + h22

(ใครบอกแต่งรถไม่มีประโยชน์ผมเถียงครับ) เห็นด้วยอย่างยิ่ง

14. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    อ่านแล้วตื่นเต้นมากคับ แต่ดีแล้วที่คุณแจ๊คไม่เป็นไร

15. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    โชคดีครับที่ไม่เป็นอะไร แต่ว่าเล่าเรื่องซะเป็นช็อตเลยนะครับแสดงว่ามีสติเอามากๆจำได้หมดทุกอย่าง
    ผมว่าการมีสตินี่มาเป็นที่หนึ่งเลยส่วนของแต่งนี่ก็ช่วยเพิ่มอีกแรง

>> ว่าแต่แต่งซะครบขนาดนี้แล้วจะแต่งอะไรเพิ่มอีกละครับ..

16. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงคับ ที่ว่า แต่งรถช่วยได้ เบคร h22a ก็ช่วยชีวิตผมมาหลายรอบแว้วว
    โชคดีปลอดภัยนะครับคุณแจ๊ค เด๋ยวจะได้เปลี่ยนสีอย่างที่คิดไว้ อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:29:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:29:38 ----------

เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงคับ ที่ว่า แต่งรถช่วยได้ เบคร h22a ก็ช่วยชีวิตผมมาหลายรอบแว้วว
    โชคดีปลอดภัยนะครับคุณแจ๊ค เด๋ยวจะได้เปลี่ยนสีอย่างที่คิดไว้ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้