Si ' 96 จะใส่ลิ้น หน้า-หลัง รุ่นไหนดีคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย eliang, 30 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eliang

eliang New Member Member

16
    0
    0
    Si ' 96 จะใส่ลิ้น หน้า-หลัง รุ่นไหนดีคับ อยากได้แบบไม่เตี้ยมากอะคับ:)

ขอถามอีกหน่อย
    ลิ้นพลาสติก กับ ไฟเบอร์ มันต่างกันมั๊ยคับ แล้วตัวไหนดีกว่าคับ
    :D

2. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0

พลาสติก เบากว่า ระยะยาวทนกว่า แพงกว่า
    ไฟเบอร์ หนักกว่า ถูกกก ซ่อมมได้ >>> ลอง google สิคับ ^^ เยอะแยะเลย ~~~

คำถามอื่นรอผู้รู้มาตอบครัฟฟ ~~

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    พลาสติก ดีกว่าครับ

ส่วนลิ้น แล้วแต่ชอบ

4. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    หน้าไทร์อาร์
    หลังเปลี่ยนกันชนปี99-00 แล้วลิ้นหลัง virsหรือมูเกน

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    พลาสติกทนกว่าคับ

6. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    ด้านหน้า : ส่วนตัวถ้าหน้าไม่แปลงLEV ก็ไส่ลิ้นหน้า Mugen ของตัว Lev แบบรูป คุณ tankek ก้ไส่ได้ครับ สวยด้วย

ด้านหลัง : หลังเปลี่ยนกันชนเป็น LEV แล้วไส่กาบหลัง mugen...

วัสดุเป็นพลาสติก เบา และ ทนกว่า แต่ " ซ่อมยาก และ แพงกว่า "

วัสดุไฟเบอร์ ซ่อมง่ายและถูก

อันนี้ตามความเห็นผมนะครับ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    TYPE R งานพลาสติกครับ

8. Beehotel

Beehotel New Member Member

53
    0
    0
    TYPE R Confirm มือ 2 หายาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้