ขอคำปรึกษาเกี่ยวกะเรื่องแอร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nitcha, 17 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    พอดีผมใช้ตัวกระบะอยู่นะครับ แต่เปลี่ยนคอนโซลใหม่เป็นตัวนอก หลังจากเปลี่ยนแล้วปรากฏว่าแอร์ไม่ค่อยเย็น ไม่เเรงเหมือนเดิม ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนตู้แอร์ด้วย ผมก็งง ๆ อยู่ว่าจำเป็นด้วยเหรอ ท่าใดพอมีความรู้แบ่งปันผมหน่อยครับ ว่าตกลงผมต้องเปลี่ยนไหมเนี่ย

2. Nitcha

640
    1
    0
    พอจะมีใครรู้ไหมครับ

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ท่อยางลมแอร์พับหรือเปล่าครับ

จริงๆแล้วเปลี่ยนแค่มอเตอร์ก็น่าจะพอนะ...มอตอร์โบเวอร์พัดลมแอร์อ่ะครับ ที่รอบมันสูงกว่านี้

แต่เสียงพัดลมจะดังหน่อยถ้าเปิดเบอร์สูง

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    โทรหาผมดิ จะพาไปหาช่างส่วนตัว อยู่เส้นบายพาสเอง

5. Nitcha

640
    1
    0
    พี่อ๊อด...ขอเบอร์พี่ด้วยครับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    080-6377050GSM/084-6403573DTAC

7. Nitcha

640
    1
    0
    ขอบคุณครับพี่ พรุ่งนี้โทรไปคร้าบ....

8. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ว้ายๆๆๆๆ....แจกเบอร์กันแล้วววว:D:D:D

9. Nitcha

640
    1
    0
    และแล้วเช้าวันนี้แอร์ก็เดี้ยงแล้วครับ มีแต่ลมออกมาไม่มีความเย็นเลย

10. Kasaphol

Kasaphol New Member Member

23
    0
    0
    ซ่อมรึยังเป็นงัยบ้าง..ทำงัย..เย็นแล้วใช้มัย

11. Nitcha

640
    1
    0
    ยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ กะว่าจะเปลี่ยนตู้แอร์ไปเลย ว่าจะไปซื้อของคุณกล้วยที่เอามาจาญี่ปุ่นน่ะ ว่าจะไปดูของสัปดาห์หน้าครับ เผื่ออนาคตจะติดแอร์ดิจิม่อนกะเขามั่งน่ะ

12. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    มันไม่น่าจะเกี่ยวกับตู้แอร์นะ ต้องเช็คก่อน ตอนใส่คอนโซลโยกไปโยกมาอาจทำให้น้ำยารั่วก็ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้